Rút tiền ký quỹ Grab giao hàng (GrabExpress)

Quangtran

Tài xế mới
Các bác cho e hỏi e có tài khoản lâu nay k chạy chỉ thỉnh thoảng chạy 1 vài cuốc mấy hôm nay mở lên đã thấy bị khoá. Bây giờ e muốn lên thanh lý và lấy lại 1 triệu ký quỹ giao hàng có đươc không mấy bác?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Lên VP Grab làm thủ tục thanh lý hđ rồi đợi tiền thôi bác :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Quangtran

Tài xế mới
Tại nay e k viết phiếu giao hàng nên k biết nó có cho lấy tiền nữa không ad ơi.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Bác không viết phiếu thì trường hợp boom hàng không được đền bù hoạc khách hàng kiện cáo thì dễ mất tiền kí quỹ thôi.Tuy nhiên theo mình biết thì trường hợp bác ko ghi phiếu sẽ bị phạt 200k/lần thì phải.

Bác cứ liên rút vẫn còn tiền trong đó thôi chỉ có điều ko biết còn đủ 100% ko thôi :D

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Mà hình như do bác quên ghi phiếu nên bị tạm khóa tài khoản 1 ngày thôi, mai chắc lại mở lại :D

Quangtran

Tài xế mới
E k nộp phiếu từ tháng sáu năm ngoái luôn ad ơi nhưng vẫn chạy bình thường vậy họ k nhắc gì cả. Chỉ mới 3 tháng nay xuống đồng nai làm nên k chạy thôi. Chắc nó k chịu nhả tiền rồi. Hihi

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Theo bộ QTUX mới thì 2 tháng ko hoạt động là bị khóa tài khoản đó bác chứ ko phải vì lí do gì đâu.

Bác lên thanh lý hợp đồng nhận lại tiền đc đó, 1 triệu chứ ít đâu :)

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Nếu thanh lý hợp đồng luôn thì mặc theo đồng phục Grab, cầm điện thoại có app với CMND lên thanh lý hợp đồng thôi bác :)

Quangtran

Tài xế mới
Vâng. Cám ơn ad nhiều nhé.

Voanhtai

Tài xế mới
Da bác cho em hỏi như em bị khoá tài khoản và em muốn đk lại tài khoản để tiếp tục chạy không biết có được khổng ạ
Bác nào biết chỉ giúp em

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Bị khóa tài khỏa vì gì bạn, nếu vi phạm QTUX của Grab bị khóa vĩnh viễn thì ko đăng ký lại đc đâu, còn nếu để lâu ngày ko chạy bị khóa thì lên đăng ký chạy lại được :)

Viet123

Tài xế mới
Bác không viết phiếu thì trường hợp boom hàng không được đền bù hoạc khách hàng kiện cáo thì dễ mất tiền kí quỹ thôi.Tuy nhiên theo mình biết thì trường hợp bác ko ghi phiếu sẽ bị phạt 200k/lần thì phải.

Bác cứ liên rút vẫn còn tiền trong đó thôi chỉ có điều ko biết còn đủ 100% ko thôi :D
Anh ơi cái mà phạt 200k/lần là lúc mình bị bom hàng hoặc hàng hoá có vấn đề mới bị phạt hay là không viết phiếu là phạt mỗi đơn 200k tại em thấy ít ai viết phiếu lắm mất thời gian. Em xin cảm ơn ạ