Review xe máy dưới 50 triệu cho nữ? Dưới 50 triệu nên mua xe máy gì?

zozovietnam

Tài xế mới
Mọi người cho review về xe máy dưới 50tr đi ạ. Hiện tại mình đang đi vision, ưu điểm là gọn, nhẹ, nhưng tã quá rồi.Mọi người cho review về xe máy dưới 50tr đi ạ. Hiện tại mình đang đi vision, ưu điểm là gọn, nhẹ, nhưng tã quá rồi.

Câu trả lời tốt nhất
Cá nhân mình nha, xe mình mới mua dc khoảng 4 tháng là từ tiền mình tiết kiệm được nên mình phải đi hỏi tư vấn các cửa hàng xe. Lúc đầu mình rất thích vespa nhưng khả năng mình ko có nên mình đã tìm hiểu chiếc grande vì dáng sang và đẹp. Mình xem Youtube, gg thấy mn review khen nhiều và mình quyết định mua nó. Xong mình ra cửa hàng xem xe và hỏi giá giấy tờ lăn bánh luôn là bao nhiêu? Thì mình vào 3 tiệm, chủ cửa hàng đều hỏi mình muốn xem xe gì, mình nói cho e xem chiếc grande. Thế là mấy a đó tư vấn cho mình giá khoảng 50tr thì nên mua vision hoặc lead chứ đừng mua grande. Lúc đó mình hơi hụt hẫng nên về tìm hiểu lại. Rồi nhờ ba mẹ ở quê ra mấy cửa hàng ở dưới xem sao thì họ cũng tư vấn y như vậy. Lúc đầu mình rất là ghét lead luôn do...

devine

Tài xế mới
Mua lead mà đi b ạ. Cốp rộng, xe thấp phù hợp với nữ, bảo dưỡng hay hỏng hóc j cũng dễ sửa. Ra đường k cần xi nhan thích phát rẽ luôn, combo 2 cái để chân sắc vc nữa. À nhớ lắp cả 2 gương , riêng xe đấy lúc nào cũng được ưu tiên vượt =))))))))

mrsiro

Tài xế mới
có thể là bạn là người tinh ý nên vậy. Còn bản thân mình trước giờ cũng chạy nhiều xe rồi. Từ xe ga cho đến xe côn tay. Giờ lớn rồi thì dùng wave vison Sh nhưng Vision là cái xe mình thấy đáng đồng tiền bát gạo. Xét trên khía cạnh là xe máy dưới 50tr

khangk

Tài xế mới
Hồi đó mình mua grande khoảng 56 (vì bản limited ?) thấy ổn áp lắm, rất êm hầu như chạy k nghe tiếng luôn á, cốp xe siêu rộng rãi tha hồ để, chạy 50k xăng khoảng 100km

minhmanz

Tài xế mới
công nhận, ab đời cũ đầu nhẹ đi thích zl. tôi đi lách cmn cả cái hn mà chưa bị xoè ? các cụ độ zl. đời mới đi cũng oce mỗi tội đầu hơi nặng ko nhạy lắm

nguyenhoanga

Tài xế mới
M mua Grande 3 năm rồi vẫn yêu nó :)) Xe nhẹ, đi êm lắm, tiết kiệm xăng, ngồi lại cao ráo dáng đẹp ?. Ngồi không bị tụt xuống và thấp như vision Grande ngồi phải kiễng chân vì cao ^^

hoangnguyenit

Tài xế mới
Grande chứ còn gì nữa. T đi được 4 năm. Đổ 60k xăng chạy từ đà nẵng ra huế mất 1 vạch. Xe đi tiếng êm, dắt nhẹ, cốp rộng, đổ xăng ngoài, khoá thông minh. Đó giờ chỉ có thay nhớt vs vệ sinh máy. Chưa thay bất kì cái gì hết. Bị 1 trục trặt nhỏ là lúc mới đề máy thì đầu hơi rung tí thôi.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Vision đời mới hay lead đời mới cũng oke đấy bạnnn, mình thấy 2 dòng này giờ ra đời mới đẹp lắm, còn k thì nhĩnh lên chút nữa mua sh mode chạy cho vọt :v

kunamoi

Tài xế mới
đổi qua vision 2021 á b ơi , chạy êm ru đổ 60k xăng mà chạy 100 mấy cây mới hết xăng luôn á ( hay tại xe mới mua nên nó lâu hết ta kakaka) . với vision 2021 nay kiểu dáng nó cao hơn loại cũ nên nhìn sịn sò phetttt.

gojekaz

Tài xế mới
Em cũng phân vân vision với janus, thích dáng xe của janus hơn nhưng vision thì mng bảo máy bền với lúc sửa chữa bảo hành cũng dễ hơn. Mng còn gợi ý thêm dòng xe nào tầm giá đó nữa ko :”>>>>

thuyngoc

Tài xế mới
mình cũng hay bị trêu là ninja lead nhưng đi lead thích thật mà. Cốp rộng đi làm đựng 2 cái mũ bảo hiểm, 2 cái áo mưa mà vẫn để được thêm rất nhiều đồ khác. Quan trọng là không nhanh tã như vision

devine

Tài xế mới
cái này em nghĩ theo thời gian á, mặc dù có blue core nhưng em thấy nó vẫn hao xăng hơn Fi của Honda, nhưng đi nhiều năm máy vẫn khoẻ. Còn Honda thường máy khá đầm, nhẹ nhưng vision đi lâu em thấy khá ì. Có con lead đời cũ đít to mẹ em đang đi thấy êm và mướt hơn hẳn con vision 2018 mỗi tội cồng kềnh

ngochane

Tài xế mới
Cá nhân mình nha, xe mình mới mua dc khoảng 4 tháng là từ tiền mình tiết kiệm được nên mình phải đi hỏi tư vấn các cửa hàng xe. Lúc đầu mình rất thích vespa nhưng khả năng mình ko có nên mình đã tìm hiểu chiếc grande vì dáng sang và đẹp. Mình xem Youtube, gg thấy mn review khen nhiều và mình quyết định mua nó. Xong mình ra cửa hàng xem xe và hỏi giá giấy tờ lăn bánh luôn là bao nhiêu? Thì mình vào 3 tiệm, chủ cửa hàng đều hỏi mình muốn xem xe gì, mình nói cho e xem chiếc grande. Thế là mấy a đó tư vấn cho mình giá khoảng 50tr thì nên mua vision hoặc lead chứ đừng mua grande. Lúc đó mình hơi hụt hẫng nên về tìm hiểu lại. Rồi nhờ ba mẹ ở quê ra mấy cửa hàng ở dưới xem sao thì họ cũng tư vấn y như vậy. Lúc đầu mình rất là ghét lead luôn do nó to quá nên nhìn khá thô, nhưng mà xem xét kỹ lưỡng lại theo lý trí mình quyết định bỏ thêm tầm 5-7tr nữa (so với vision) để quất luôn con lead làm ninja (do mình dân văn phòng nên đựng hồ sơ rất là nhiều). Khi mua xong mình thấy ok lắm nha, cốp rộng, xe đầm. Nếu b muốn mua xe để tiện dụng nhiều thứ và lâu dài thì mình khuyên bạn mua lead nha.

Câu trả lời tốt nhất

devine

Tài xế mới
Vespa thời thượng, đẹp, nhưng tốn kém trong sử dụng: xăng, đồ hay hỏng vặt... Và mấy cái lỗi vặt của Vespa không phải ông nào cũng sửa được hiệu quả, kể cả cho vào hãng thì cũng toàn bị vặt tiền là chính (Nếu chạy Vespa ở Hà Nội bạn có thể tham khảo tiệm Hoa Đà ở đường Giải Phóng làm rất tốt, chủ có tâm, yêu Vespa, đằng sau có 1 tiệm rửa xe cực chuẩn có cả bàn nâng để rửa kỹ gầm) Vario của Honda thì thừa hưởng truyền thống của Honda là đi rất lành, ít hỏng, dáng thiên về thể thao hầm hố chứ không sang chảnh như Vespa. Trong cùng phân khúc mình gợi ý thêm NVX của Yamaha nhé, máy 155, giá tầm 5x, có phanh ABS, đi sướng, lành ít hỏng, là dòng cạnh tranh với PCX của Honda (cao hơn Vario) nhưng giá lại mềm hơn. Phanh ABS thì ngay cả PCX cũng không phải dòng nào cũng có đâu nhé.

zyxgrab

Tài xế mới
Grande cực êm, siêu siêu tiết kiệm xăng mà còn siêu nhẹ nữ. Vision không cùng đẳng cấp luôn ý. Grande nhẹ lắm bạn ơi, ngồi trên xe mà nhướn chân tí đã lùi đc xe rồi k phải nhảy xuống dắt :))

yeu4rever

Tài xế mới
thực ra mn hay lên án lead nhưng cũnc do người đi cả thôi :))) m mua lead xong cảm thấy đúng đắn vaci đời sau này cũng k đến nỗi quá cồng kềnh như lead cũ nữa, máy đầm cốp to ít bị xuống máy chứ ai cũng khuyên t là đi vision đến năm 2 3 là nó xuống máy với long sòng sọc ra đi khó chịu kinh hồn

bichdiem

Tài xế mới
Vote Freego, dưới 40tr đc quả abs ngon, cốp rộng, đổ xăng trước, smartkey. Hoặc latte tương tự con trên nhưng ko abs, cốp rộng hơn. Ngon lên nữa thì mình chọn Grande. Chứ mình ko rảnh 40tr mà cốp vision bé tí, mà ko có j hay ho

ngocphuongz

Tài xế mới
Yamaha janus hoặc lx 125 cũ nha :))) đừng bảo vespa hay hỏng vặt, chỉ có chị em phụ nữ mua xe chỉ đổ xăng mới kêu hay hỏng thôi đồ châu âu chính ra biết chăm thì vả chết tươi xe nhật luôn

tunganhle

Tài xế mới
Vision tay lái hơi cứng với lái lâu khoảng gần 1 tiếng dễ bị mỏi 1 bên vai nhưng mình cũng không đòi hỏi gì thêm vì xe nào cũng có nhược điểm. Lead ra đời mới rồi, màu đẹp nhưng vẫn bự với hơi thô bù lại cốp rộng. Mình thấy mấy bạn nữ đề xuất grande và janus, mình cũng đề xuất 2 chiếc này.

thanhvoz

Tài xế mới
Lúc trước định mua Grande mà ko đủ tiền nên mua Acruzo( cùng hãng yamaha mà Grande nâng cấp hơn xíu) . dòng xe này thì bánh xe hơi bé thôi chạy qua ổ gà hay bị vằng chút ngoài ra ko phàn nàn gì. Cốp xe tổ chảng luôn phù hợp với người thích mang đủ thứ bên người. Nhẹ nữa nhẹ hơn vi luôn. Nhưng vì nhẹ nên theo đánh giá của tụi con trai thì chạy đường xa ko đc đầm. Ko hề gì t đi vĩnh Long - Duyên Hải hoài vẫn ngon nghẻ.

lantran

Tài xế mới
Tớ thấy như này, khi tớ chọn xe là lúc sinh xong đứa thứ 2 tớ muốn mua 1 con nhẹ vì cơ bản đi thử mấy con nặng tớ ko dắt được, muốn mua 1 con vừa tiền để nếu có tã hay thích đổi con khác thì ko tiếc, muốn mua 1 con có chỗ đứng đằng trước để đến lúc nó 2 tuổi biết đi học có thể đưa đi đón về loanh quanh nhà cho tiện thì sau khi nghiên cứu tớ chọn Janus loại khoá từ. Cả đk rồi nọ kia hình như quanh 30 củ tháng 10/2019 có được km thêm cái điện thoại nữa. Trộm vía đến giờ đi chưa thấy có vấn đề gì, các bạn bảo xuống máy tớ còn ko biết là gì :))) vì nói thật đàn bà ko quan tâm lắm đến máy móc chỉ biết là cứ bao h Yamaha nhắn tin với gọi điện chị ơi đến kỳ là mang xe qua Nguyễn Thái Học để thay dầu với bảo dưỡng gì đó thôi nên đến giờ chưa thấy gì to tát cả. Với mình cũng chỉ quanh đi làm đi chợ đưa đón con nên cũng chưa thấy gì mấy. Nhưng mình có đứa em quen biết nó thấy mình mua nên mua sau mình mấy tháng, nó quê Cao Bằng mà say xe nên cứ Tết với nghỉ hè là nó phi bằng Janus về nhà. Để bao h hỏi thử xem nó đi có tã không mới rõ hơn mình được.