Review về hàng taobao và những chỗ nhận order taobao

Có bạn nào đã từng order hàng taobao về dùng chưa ạ, chất lượng giá cả như thế nào mọi người,
bạn nào review giúp em về hàng taobao và những chỗ nhận order taobao đi mọi người, em chưa có kinh nghiệm về hàng taobao lắm ạ, mọi ngừoi giúp em với ạ!

minhanh

Tài xế mới
Nhà t từ đồ gia dụng đến đồ t mặc, quần áo con t nói chung 90% đồ trong nhà t đều hàng taobao. À, t tự order, tự đặtnên đừng hỏi t đặt của ai :))) PS thêm: tự đặt các kiểu nhưng trên taobao có khâu quét mã thanh toán giùm thì t đẩy qua cho chị t (ở TQ) thanh toán giùm rồi chị t ship về đây nha.

minhmantran

Tài xế mới
T mà lướt taobao y như rằng giỏ hàng full, cái gì cũng muốn tậu về, mà khổ nỗi k có tiền để mua, dịch này tiền đổi thì đắt, hàng về lại lâu, aizza ?

giangnam

Tài xế mới
trước mình cũng ord nhiều người rồi. Lần đầu ord bị ngta dắt mũi b ạ ? cay vcl, nhỏ đó ord cho mình về sai mẫu mình báo cáo thì bảo là do mình gửi link nên không chịu trách nhiệm phần đó, nó chỉ chịu trách nhiệm phần vận chuyển thôi ?. Sau đó cũng dính vài cái hàng mấy chục trên mấy trang gom order do thấy rẻ mà được nhiều lượt mua ấy

traingoan

Tài xế mới
Mình k biết sao nữa ? nhưng mình thấy đồ order trung gian qua các bạn bán hàng taobao hơi chán ạ. Có thể giá cả đi cùng với chất lượng, nhưng thực sự thì vài lúc mua đồ giá đắt mà nhận lại uổng công chờ thực sự. Ord váy với áo về vừa nóng lại nhiều chỉ thừa ? với số tiền đấy thà đi ra ngoài chợ mua còn đẹp hơn

zozovietnam

Tài xế mới
Có chỗ kia bán đồ taobao mà giá thì trên trời vcl luôn =))))). T cứ ngỡ có sẵn nên giá mới đắt tí ai ngờ phải chờ order nữa ạ =)))))))). Cùng một loại áo nếu t order cộng cả phí ship này nọ cũng gần trăm thôi nó bán tận gần 400k chưa tính ship =)))))))))))

khangk

Tài xế mới
Về nơi ord: t thấy mua ai cũng được hết cứ cảm thấy yên tâm, uki là ord thôi. Vì giá công cân nó sàn sàn như nhau cả ý, món này bên kia bán phá giá, hôm sau món khác nó lại bán đắt hơn là chuyện bt. Người nào tận tâm, hợp gu thì mua, đừng nghe ai hết. Còn về taobao: đúng kiểu tiền nào của đấy, nhưng lắm cái giá ngon hàng đẹp, hay sales khuyến mãi nhè nhẹ quanh năm. Không phải cứ taobao là rẻ nha, nhất đồ douyin đắt xắt ra miếng ý. Nhưng nhận định chung T thấy chắc chắn đồ ngon hơn shopee, đa dạng hơn, mua yên tâm hơn. Mỹ phẩm tuyệt đối không mua 1688 toàn nhái, dỏm, rẻ bèo. Hàng gì mấy chục nghìn như son, phấn cứ lướt qua đừng ham rẻ, vì giá thực tế mua có 20,30k (mà công cân sx nữa thì chất lượng ở đâu ??? ) Đồ ăn cũng vậy, cứ mua taobao, tmall cho yên tâm. Đừng mua theo số đông, phải có đứa review rồi hẳn ăn, vì thực tế đồ Trung ko hợp vị Việt mình, nên mua set đồ ăn vặt phí tiền đó ? . Recommend mấy món của 3 con sóc đắt xíu nhưng đảm bảo, ngon, vệ sinh, que cay thì vệ long, bún ốC ăn cũng nghiện nữa,... Nói chung đồ ăn là phải test. Đồ mặc mua pin hay taobao đều đc ( taobao đa số thì chất uki hơn). Đồ hiệu cứ taobao mà tìm .

trandata

Tài xế mới
Down app Pugo á ? Rồi lên taobao lựa xong copy link òi bấm qa Pugo là tự động nhảy link ra có dịch sang Tiếng Việt, thời gian tầm 2-3 tuần về, 2 năm nay dịch bủng thì hàng về lâu hơn xưa thật, mà mình thấy kiểu cần món đó thì tự canh ngày đặt sớm hơn chả hạn để về kịp ngày mình định sdung là ok

yeu4rever

Tài xế mới
bn phải có hộ chiếu, xong nhờ ai hay tự lập 1 tài khoản 支付宝 ( đây là ví điện tử bên trung, bn có thể thanh toán đc các trang taobao, tmaill, 1688), nói chung là bn lập xong còn phải tìm thêm chỗ nhận đổi tiền qua ví, tìm thêm bên vận chuyển nữa là bn tự mua luôn. Mà bn muốn nhanh hơn thì tìm bn nào oder cho là đc.

kunamoi

Tài xế mới
T dùng app Bạch Hổ. Đây là kho ngta sẽ mua hộ đồ giúp mình. Công 10K/shop Mình lấy link trên taobao rồi áp vào sẽ ra giá việt luôn. Và chỉ cần chờ hàng về thôi. Có nv sẽ take care mình luôn. Nchung ưng lắm

hoahung

Tài xế mới
Có 1 lần t nhờ ng quen oder taobao thử. Áo về đến nơi chắc 350.000₫ ( tầm 3 năm trc) t đặt hai cái fake của balmain mà hàng về đẹp lắm luôn . Nghĩ về đến việt nam ở mấy chị shop bán chắc phải gần củ. Chủ yếu là ng oder cho bạn uy tín và biết lựa nguồm tốt thôi

longakm

Tài xế mới
Tải app taobao về lướt như shope xong lên tự đặt về luôn. Cái này dành cho bạn nào hay đặt taobao nè, đặt qua mấy chỗ rồi, thấy đặt hàg ở đây chuyên nghiệp mà tư vấn nhiệt tình phết

minhtu

Tài xế mới
Vẫn ưng hàng taobao nhất, đặt về bán chưa bao giờ thất vọng luôn, tướng mình hơi cao to, mỗi mua trên taobao là mặc vừa vặn, bền, mấy lần ham xưởng Việt Nam rẻ hơn đc 10-20k mặc một lần tét chỉ ?

minhmanz

Tài xế mới
Hàng taobao thì xịn xò rồi, giá thành rẻ hơn ở Việt Nam và chất cũng ngon hơn. Mình kinh doanh hàng taobao 1688 2 năm rồi, nếu các bạn bán hàng, không có thẻ trung quốc, thì nên đi qua công ty để tối ưu chi phí nhất nhé. Mình cũng ord qua web của 1 công ty, có người care riêng, mình chủ động lên đơn và theo dõi hàng đi hàng về được. Đợt này hàng về nhanh cực khách còn hỏi "ơ có đúng hàng ord taobao không đấy?" ? cạn lời

forevervn

Tài xế mới
Mình tự lập Tk Taobao ui đặt mua cho shop bên đó gửi hàng tới nơi nhận hàng hộ của Lamphongchina. Nói chung xài 4 năm rồi vẫn hài lòng mấy hàng đặt trên Taobao (mình ưu tiên chính mấy Shop có cấp bậc cao). Còn bên vận chuyển hàng hộ thì cũng khá nhanh, take care cũng tốt.

thangtruong

Tài xế mới
lúc đặt trên Taobao thì có thanh toán bằng Mastercard/ Visa để thanh toán tiền hàng như Shopee á bạn. Khi hàng đến bên chỗ nhận hàng của đơn vị vận chuyển về VN thì họ sẽ ship về ui cân tính kg cho mình. Mình sẽ thanh toán tiền ship kg sau khi hàng về kho á. Để quản lí đơn của mình thì lúc Shop kia gửi đi có mã vận đơn hiện trên Taobao á mình qua bên đơn vị vận chuyển (mình dùng của Lamphongchina) nhập báo đơn hàng đó. Khi hàng về bên đó gửi mail báo và hỏi mình đến kho lấy hay giao hàng tận nơi. Vậy thôi á bạn. Nói chung hồi mới tự đặt mình cũng mày mò lắm, không biết tiếng Trung phải dựa GG search để dịch ui hỏi shop bên kia hỗ trợ mới biết cách ?