Review về hãng dược mỹ phẩm SkinCeuticals

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Đứng ở vị trí là 1 con "nghiện" dưỡng da, mình luôn đau đáu nghĩ về hiệu quả thực sự của những món đồ skincare mình mua và sử dụng. Và kể từ ngày mình bắt đầu dấn thân vào con đường chăm sóc da khoa học, suy nghĩ đó lại càng thôi thúc mình hơn nên hôm nay mình quyết định chia sẻ lên đây
Các nội dung trong bài viết này của mình hoàn toàn từ suy nghĩ cá nhân, không tuân theo 100% định nghĩa có sẵn mà từ việc trải nghiệm của chính bản thân mình rút ra

Review v_ h_ng d_c m_ ph_m SkinCeuticals _1_.jpg

DƯỠNG DA KHOA HỌC LÀ GÌ?

Theo cá nhân mình, mình nhắc lại là quan điểm cá nhân, dưỡng da khoa học nghĩa là bạn phải hiểu được 2 yếu tố, hiểu về làn da và hiểu về sản phẩm. Bạn lắng nghe làn da của chính mình để hiểu điều mà làn da muốn. Với mình, chẳng có làn da nào giống làn da nào, mỗi làn da là một mã số hoá mà bạn phải tìm cách để giải, thậm chí khi bạn bắt đầu suy nghĩ bạn đã hiểu nó thì nó lại "đỏng đảnh" quay ngoắt đi và lại phải "hiểu lại từ đầu"

Dưỡng da khoa học còn là cách bạn hiểu sản phẩm, mà muốn "hiểu" thì phải "học". Bóc tách thành phần trong mỗi sản phẩm dưỡng da, cân đo đong đếm làn da mình đang đòi "ăn" cái gì, dùng rồi có an toàn hay không, thay đổi ra sao, chất này có chống chất kia hay không. Rồi từ đó mình mới loay hoay với các công nghệ, chiết xuất của từng hãng để phân tách hoạt chất

SKINCEUTICALS - DƯỢC MỸ PHẨM "CHÂN ÁI" MÌNH QUYẾT ĐỊNH GẮN BÓ CẢ ĐỜI

Mình là thành viên của group từ rất lâu, khi bạn lội lại có thể thấy từ trước đến nay mình chỉ review sản phẩm của SkinCeuticals - 1 hãng dược mỹ phẩm của Mỹ mình đã khám phá ra trong hành trình lắng nghe và chăm sóc làn da của mình
SkinCeuticals - Hãng dược mỹ phẩm xứng đáng được biết đến nhiều hơn!
Nếu nhắc đến dược mỹ phẩm, chắc phần lớn các bạn sẽ nhắc đến Obagi, Dermalogica, PC, Larocheposay, Bioderma,.... và rất ít mọi người biết đến SkinCeuticals. Nhưng dưới sự trải nghiệm từ chính bản thân mình, đây là hãng dược mỹ phẩm mình ưng nhất. Mình đã trải qua rất nhiều sản phẩm của hãng, và gần như nghiện hết.

Hành trình dưỡng da của 1 đứa xuất phát điểm bị mụn như mình (như hình dưới), mình hiểu "nỗi đau" mà bất cứ bạn nữ da mụn đã trải qua. Nỗi đau về da thì ít mà nỗi đau tự ti thì nhiều. Đây cũng là cơ duyên dẫn mình đến với SkinCeuticals. Khi mình đã quá bất lực với nhiều phương pháp chữa trị và nhiều hãng mỹ phẩm, SkinCeuticals như 1 cứu cánh cuộc đời mình với serum SkinCeuticals Blemish, Retinol và Hydrating B5 Gel nổi tiếng. 3 sản phẩm đã đưa mình vào thế giới dưỡng da khoa học với ti tỉ hoạt chất hay ho. Và nếu phải so sánh Retinol của SkinCeuticals và Obagi trong công cuộc trị mụn, chống lão hoá cho da thì phải thú thật retinol tinh khiết của SkinCeuticals "ăn đứt" Obagi

Khi làn da của mình đã thay đổi cũng là lúc tình yêu dành cho hãng dược mỹ phẩm SkinCeuticals đã "to bự". Mình thử nhiều hơn, vì với mình skincare nghĩa là thử, sai rồi lại thử. Sau mỗi lần đó mình hiểu da hơn, hiểu cách thức "giao tiếp" giữa da và mình với nhau.

Và quả thật, mình yêu tất cả các loại serum của hãng đúng y như lời đồn mà mọi người vẫn không ngừng ca tụng về hãng này:
  • SkinCeuticals CE Ferulic: serum vitamin C trị thâm đỉnh cao, mấy chỗ thâm mụn sau khi nặn đều bay biến trong vòng 1 nốt nhạc, da sáng và ddều màu hơn
  • SkinCeuticals Phyto Corrective Gel: 1 loại serum phục hồi còn xịn hơn cả em Hydrating B5 Gel nổi tiếng làm nên tên tuổi cho hãng. Dùng xong retinol mà dùng em này thì bao phê, ko kích ứng, ko châm chích căng da
  • SkinCeuticals Discoloration Defense: serum trị nám hiệu quả, tuổi 25 mình ám ảnh về dấu hiệu da sạm nám cùng những đốm nâu be bé

Còn vô vàn những sản phẩm của hãng mà mình đã dùng (xem hình dưới) và mình đảm bảo rằng sản phẩm nào cũng tốt. Nếu thích bài viết này mình sẽ chia sẻ rõ hơn về từng sản phẩm của SkinCeuticals