Review và chia sẻ phỏng vấn tại Lock&Lock Royal city - Hà nội

gojekaz

Tài xế mới
Nay em xin review và chia sẻ phỏng vấn tại Lock&lock_ Royal city,Hà nội. Em đi pv từ hôm qua rồi mà nay vẫn khó chịu nên phải lên chia sẻ và hỏi mọi người xem mình có nhạy cảm và khó tính quá ko?

Em được 3 người phỏng vấn: 1 bạn bộ phận nhân sự trẻ rất nhã nhặn, 1 chị Leader team cũng nhẹ nhàng lịch sự và 1 anh ko giới thiệu tên vs bộ phận nhưng nhìn tác phong chắc quản lý cao hơn. Lúc mới vào có 2 người nữ thì đều nói là mùa dịch thì mình cứ đeo khẩu trang cho an tâm nên cả 3 ce đều đeo.anh kia vào sau mình còn chưa biết là ai thì chỉ nói đúng 3 chữ " tháo khẩu trang".Bạn nhân sự nghĩ tất cả đều bỏ đinh tháo ra thì a kia chỉ tay về phía e.e nghĩ chắc là người hàn quốc nên nói k thạo tiếng việt vs mình là ứng viên thì bỏ khẩu trang cũng đc và trong suốt cuộc pv e chỉ biết mặt bạn nhân sự vì trước đó đã gặp ở ngoài lẽ tân. Mùa dịch ko biết mọi người đi pv ở cty lớn như này có vậy ko? hay do e nhạy cảm quá mà e có cảm giác ko được tôn trọng lắm. từ trước đến h e đi pv e rất tôn trọng người pv mình nên lúc nào e cũng rất lịch sự và để ý đến lời nói. Đến lượt a kia hỏi thì e có để ý là hầu như các câu hỏi của a ý k có chủ ngữ vị ngữ," mục tiêu làm việc?", "vì sao?", "sao lại làm ở đấy lâu thế?", " vì sao từ tháng....đến bây giờ lại tăng cao thế?"," ngoài lương như này ra có thêm gì ko? và chỉ có 1 câu hỏi "e đang thuê trọ hay ở đây? là có chủ ngữ. Mọi người nghĩ sao về việc này? e vẫn rất bình tĩnh trả lời hết câu hỏi này nh cảm giác như mình đang bị coi thường ấy, hay là vì kinh nghiệm còn non nên ngta hỏi cho xong để nghỉ?

Còn tiếp, pv xong họ cho e 1 bài test làm tại chỗ. E có hỏi bạn e đã từng test tại chỗ thì có nơi làm 1h có nơi 2h. mà ở đây họ yêu cầu làm trong 20phut (e làm đồ họa mng ạ!), sp đã cắt và thông tin họ chuẩn bị rồi e làm 1 banner chương trình sale. trong đây có ai làm đồ họa cho e hỏi yêu cầu như vậy là hợp lý hay là ít quá vậy?với e thì tối thiểu cũng phải 30phut làm mới có thể nói là tạm ổn. Sau 20phut di chuột e ra về mà khát khô họng luôn á :((

Đó là trải nghiệm gần nhất về công cuộc phỏng vấn của mình. Các liền anh liền chị có kinh nghiệm pv gì chia sẻ cho e cùng nhóm với :). Tiện đây e có 1 lịch hẹn pv ở bênh viện đa khoa Hà Nội ở phố Hàn thuyên hay sao á. mà e gửi cv từ 1 tháng trước bh ngta mới gọi đi pv :))) e kb có nên đi ko? đã ai làm ở đây chưa cho e xin review vs. Em có đọc vài thông tin nh e thấy bv tư nào cũng có vài cái phốt cả nên muốn nghe thông tin người đã làm ở đó cho chân thật :)
Cảm ơn mọi người đã đọc bài chia sẻ của em! Lần đầu tiên trong đời e review 1 lần đi pv. Câu cú có k đúng mng đọc đừng quạu e nha! :)
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ và suôn sẻ!
P/S: e bổ sung chút là a pv e người vietnamese 100% nha!

nguyentana

Tài xế mới
Nhiều khi nghĩ cũng lạ
Cuộc đời của mình mà cứ đưa ra để người khác quyết định giúp
Thế nếu bạn muốn đi pv bên BV kia mà cộng động mạng lại bảo bạn đừng nên đi thì bạn quyết như thế nào?
Khi đi Pv NTD nhiều khi họ sẽ cố tình làm nvay, hoặc cho là văn hoá ở đấy nó nvay thì bạn tự đánh giá xem mình có thích hợp hay k?
Còn làm ở đâu cũng sẽ có phốt, k phốt này cũng phốt nọ. Ở đâu có cạnh tranh ở đó có phốt
Nếu k thích cạnh tranh thì thật mình cũng k bik nên làm ở đâu. Vì h trong chùa cũng coa sự cạnh tranh, nghề giáo cành cạnh tranh ác liệt hơn
Với bài viết của bạn thì mình nghĩ nên đặt câu hỏi là các anh chị có bí quyết j để vượt qua đc buổi pv tại cty ABC j đó k
Sao cứ toàn lên hỏi là có nên đi pv tại cty đó k?? Nên hay k là do bạn tìm hiểu về cty đo, BV đó xem kĩ cv yêu cầu ntn, bạn cũng có thể đến đó dạo 1 vòng xem nhân viên ở đó làm việc ntn. Môi trường ra sao. Từ đó sẽ đưa ra quyết định
Và khi bạn đến pv bạn sẽ có 2 cách để pv
1. Tôi phải làm gì ở vị trí này
2 Tôi đề xuất cty phải làm ntn thì mới . Bla bla

Nếu pv theo cách 1 thì hiển nhiên lương sẽ thấp, đừng đòi hỏi lương cao nếu bạn đang muốn học hỏi hoặc thật sự chưa đủ lông cánh

Nếu ov theo cách 2 thì lương phải đưa lên trời, vì bạn đã bỏ chất xám ra để nghiên cứu rất nhiêu về cv bạn sẽ làm, ve cty ban apply, khi bạn vào bạn sẽ làm như này như này để thúc đấy..abc các kiểu.

Như vậy cho đỡ tốn thời gian đi pv. NTD 1 ngày gặp khá nhiều trường hợp 1 mà lại đòi lương cao nên thành ra họ cũng k tha thiết nhiều với những bạn như thế
Nhưng nếu bạn là TH2, Ngay từ lúc bắt đầu câu chuyện thì họ đã cảm nhận bạn thật sự nghiêm túc và rất có thiện chí apply, khi bạn đưa ra kế hoạch dc chuẩn bị từ nhà thì đảm bảo NTD tãi thảm đỏ mời về làm ngay

Chúc bạn thành công

bebikene

Tài xế mới
Trinh Phan hình như em ko ở và làm việc tại VN. Chưa có cty nào cho phép ng lạ vào dạo quanh doanh nghiệp. Bớt ảo tưởng. Chị đã từng đề nghị khiếm nhã thử 1 cty Đức ở Q7 được xem nơi làm việc, họ ko ok nhé. Ở đây chúng tôi đang nói cách hành xử ko văn hóa của LL, ko phải lg cao hay thấp. Từ đầu họ đã ko tôn trọng uv rồi. Em đọc bài kỹ vào nhé.

ngocphuongz

Tài xế mới
Mục đích của mình và của group là review bạn à, mình review và chia sẻ trải nghiệm cho những ứng viên sau đọc để suy nghĩ cân nhắc và rút knghiem từ mình.còn bản thân mình pv xong cũng tự biết mình có hợp vs họ ko, nếu gặp trường hợp như vậy sẽ xử lý ra sao.
Còn mình muốn hỏi về bệnh viện để biết xem mtrg,cách họ lv tn để tự mình cân nhắc có nên đi hay ko? tránh mất thgian cả 2 bên.còn chẳng có cty nào cho 1 người lạ đi 1 vòng xem họ làm việc tn đâu.
Bạn dành tgian để gõ 1 cmt khá dài tn thì cũng nên dành tgian đọc kỹ thông tin người viết bạn nhé!mình đã tìm hiểu ttin và biết họ có phốt gì, cái mà mình cần biết là những gì họ trải nghiệm thật ở đó.
Cam ơn bạn đã quan tâm đến bài chia sẻ của mình!

minhanh

Tài xế mới
Pixie Trang Bạn nói đúng. Thấy bạn ấy cmt thấy la ko hiểu vấn đề của bạn chủ thớt. Nghe đoạn đi tham quan khu làm việc người ta. Đâu phải cty nào người ta cũng cho vô. Mấy cty lớn thì làm gì chịu cho mình tham quan trừ khi mình dc nhận vào làm việc . Mỗi vh mỗi khác. Nội dung của chủ thớy xoay quanh thái độ NTD.

vantran

Tài xế mới
Zang Chan M cx từng pv LL Royal luôn. Cx thấy v, gọi ứng viên đến pv hỏi đúng 3 câu r về, tgian mình chờ và điền phiếu còn dfi hơn. M thiết nghĩ nếu thấy ko phù hợp lọc ngay từ đầu, đây pv thì 3 người ngồi, mỗi ng ngòii 1 chỗ chẳng thấy sự nghiêm túc và tôn trọng ứng viên.

zozovietnam

Tài xế mới
Bạn xem bạn có phải làm việc cùng hay làm cấp dưới anh nói chuyện không chủ ngữ đó không. Nếu không thì đậu pv bạn đi làm, còn phải thì bạn nên cho mình cơ hội ở vài nơi khác nữa. Đi làm ngoài tiền ra cũng cần sự thoải mái và tôn trọng.