Review Top 4 loại BHA trị mụn, tẩy da chết tốt nhất hiện nay

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Xin chào mọi người. Nói sơ về làn da xấu xí của mình trước đây thì nó mụn bọc nhiều khủng khiếp, mọc khắp nơi, mụn ẩn cũng nhiều luôn và nó khiến da mình sần sùi. Sau đó mình tìm hiểu, đọc review và quyết định dùng sản phẩm có tính acid để cứu rỗi làn da của mình. Trong đó phải kể đến công lao to lớn của BHA - tẩy da chết, hỗ trợ điều trị mụn cho da dầu. Mình đã dùng 4 qua 4 loại BHA và tại đây chia sẻ về cảm nhận của mình sau khi sử dụng nhé.

1. BHA Blackhead Power Liquid Cosrx​

• Thành phần chính của em này chính là betaine salicylate (4%)
  • Dịu nhẹ không gây kích ứng da
  • Làm sạch tốt, đẩy mụn từ từ và là khô cồi mụn nhanh
  • Dạng gel sệt nhưng không gây bết dính mà lên da thấm rất nhanh.
  • Giá tiền thích hợp cho các đồ nghèo khỉ
  • Phù hợp với các bạn mới bắt đầu tập tành skincare bằng các sản phẩm có chứa acid nhé
  • Mùi hoá học hơi nồng tý nhưng bay mất sau vài phút sử dụng
  • Mình mua trên Inbea với giá 275k và được hoàn lại 11k.

2. BHA 2% Liquid Paula's Choice​

• Thành phần chính của em này là Salicylic Acid 2%
  • Làm sạch sâu, điều tiết được lượng dầu trên da, đẩy mụn ẩn nhanh, se cồi mụn và giảm được sự sần sùi trên da
  • Dạng toner lỏng nên thấm khá nhanh và không có cảm giác kích ứng hay rát da
  • Tuy không mùi nhưng mình vẫn còn cảm nhận được mùi hơi ghê
  • Giá thành hơi cao xíu với 339k - 30ml ( giá chính hãng) nhưng mình được em này giá 237k và được hoàn 16k đó mn , cũng qua Inbea luôn

3. 2% BHA Therapy Obagi​

• Việc đầu tiên mình nhắc đến là em này khá cao tiền nhưng dung tích lớn 880k - 148ml ( giá chính hãng)
  • Thành phần chính là 2 % Salicylic Acid
  • Lấy cồn khô để làm chất dẫn nên BHA của Obagi đi rất sâu, làm sạch rất tốt, và mụn ẩn lên rất nhanh, lỗ chân lông cũng thông thoáng hẳn
  • Chất sản phẩm dạng lỏng nên lên da là thấm ngay
  • Không thích hợp với các làn da nhạy cảm, da khô nhé, rát lắm.
  • Có mùi cồn nè nên cần dưỡng ẩm kỹ nhé
  • Có tinh chất bạc hà nên khi apply lên da mát mát siêu thích
  • Cái này mình mua ở showroom

4. AHA BHA PHA Somebymi​

• Sản phẩm mình không ưng bụng nhất.
  • Em tẩy da chết đầu tiên mà mình đọc review đến mờ cả mặt và lựa chọn mua vì giá cả hợp lý với những lợi ích cần thiết.
  • Dạng toner và thấm nhanh, thơm mùi tràm trà, có lớp ẩm nhẹ sau dùng và nhiều là những gì mình thấy ok nhất.
  • Hỗ trợ se cồi mụn oke nè, mụn viêm thì mình lấy bông thấm miếng toner và đắp lên, cũng phê
  • Về mức độ làm sạch thì oke trên bề mặt da nhưng vấn đề đẩy mụn ẩn và làm sạch bên dưới da thì cá nhân mình cảm nhận em này chưa làm nổi. Có thể da mình dày quá chăng .
  • Em này thì giá 336k. Inbea hoàn 13k còn 323k
Đây chỉ là cảm nhận của mình khi trải qua 4 đời BHA và hiện tại vẫn tiếp tục duy trì BHA Paula’s Choice 2 lần/ tuần để tẩy da chết chứ cũng hết mụn ẩn rồi nên không cần dùng hàng ngày nữa.
Hi vọng thông qua bài chia sẻ này sẽ có thể hỗ trợ được phần nào sự lăn tăn để tìm sản phẩm phù hợp của các bạn. Nếu cần mình hỗ trợ gì thêm thì cứ cmt ở dưới nhé.

Chúc các bạn luôn xinh đẹp!
Đào Thanh Ngọc