Review Toner BHA- Dermarium Tricky Duet có hiệu quả không?

dechoat

Tài xế mới
Đợt này BHA Obagi đang hot nhưng lọ không có seal, dễ bị pha lung tung để giảm giá thành bán mình thấy cũng không ổn .Thấy có thêm Tricky Duet này mà mình tìm trong nhóm không có bài rw . Bạn nào đã dùng rồi có thể cho mình xin ít reiew được không?

Mình cảm ơn !

Câu trả lời tốt nhất
Nếu chưa dùng bha nền cồn bao giờ thì nên thử tricky trước, vì m dùng o3g thì thấy hơi bị mạnh quá, bùng viêm ở phẩn quai hàm (dù rằng nó gom còi nhanh, nhưng cứ khô này rồi lên cái khác) sau đó m chuyển sang tricky thì thấy nhẹ nhàng hơn, tại da m hơi nhạy cảm và rất dễ đỏ, tuy độ làm sạch thì tricky không bằng o3g thật nhưng với những ai muốn thử bha nền cồn hoặc da nhạy cảm thì tricky sẽ là lựa chọn phù hợp. Còn da khỏe thì cứ o3g mà triển. P/s: cho những má bảo seeding thì t xài t review nè được chưa ?

hoangnguyenit

Tài xế mới
Nhẹ nhàng, sạch, ít khô da hơn O, nhưng mà nói về độ làm sạch thì nó thua O đó, nếu da nhạy cảm thì dùng Tricky, thích mạnh bạo thì O nha

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Về thành phần thi o3gi mạnh hơn, tricky thì so sánh với paulachoice thôi ạ. Cá nhân mình thấy dùng ổn, hơn nữa quá rẻ cho sp bha. Dùng được khá lâuu.

anhtaizai

Tài xế mới
Nói chung em này ổn với giá tiền, nhưng do sau này dùng của obagi ưng hơn nên chuyển qua dùng cho lưng cũng sạch da lắm. Hiện giờ t dùng aha của hãng này kèm bha obagi thấy ổn áp phết

minhmantran

Tài xế mới
Mình cũng mua dùng, bôi lên cũng mát lạnh giống bha obagi z á, em mình xài thấy cũng kiềm dầu, giảm mụn, mùi chàm trà thơm. Mà tâm lý sính ngoại nên mình vẫn thik xadi bha obagi hơn, chai đó để lau body ( lưng, mông j đó, nếu mún sạch ? )

devine

Tài xế mới
dùng bt, trên da mình giống paula choice. hic vẫn bị khuyến mãi thêm vài cái mụn bọc. Cơ bản làm sạch ok, hợp vs bạn nào da khỏe trung bình, cần tìm toner làm sạch

phokhongmua

Tài xế mới
à BHA ngoài việc kiềm viêm thì nó còn dễ kích viêm ấy, nên thủ sẳn thêm đồ chấm mụn nè vs có thể dùng kèm thêm toner AHA làm sạch lớp sừng bề mặt mà còn ít bị viêm nữa