Review Toner BHA- Dermarium Tricky Duet có hiệu quả không?

dechoat

Tài xế mới
Đợt này BHA Obagi đang hot nhưng lọ không có seal, dễ bị pha lung tung để giảm giá thành bán mình thấy cũng không ổn .Thấy có thêm Tricky Duet này mà mình tìm trong nhóm không có bài rw . Bạn nào đã dùng rồi có thể cho mình xin ít reiew được không?

Mình cảm ơn !

Câu trả lời tốt nhất
Nếu chưa dùng bha nền cồn bao giờ thì nên thử tricky trước, vì m dùng o3g thì thấy hơi bị mạnh quá, bùng viêm ở phẩn quai hàm (dù rằng nó gom còi nhanh, nhưng cứ khô này rồi lên cái khác) sau đó m chuyển sang tricky thì thấy nhẹ nhàng hơn, tại da m hơi nhạy cảm và rất dễ đỏ, tuy độ làm sạch thì tricky không bằng o3g thật nhưng với những ai muốn thử bha nền cồn hoặc da nhạy cảm thì tricky sẽ là lựa chọn phù hợp. Còn da khỏe thì cứ o3g mà triển. P/s: cho những má bảo seeding thì t xài t review nè được chưa ?

vancuong

Tài xế mới
Huhu cứ tìm hiểu ngầm ngầm rồi dùng thôi bạn. Mất công vào khen người ta lại bảo seeding. Nói chung đồ ngon. Dùng tốt hay không còn phải phụ thuộc có hợp không hay dùng có đúng cách không nữa. Tìm hiểu kĩ hẵng dùng.

tongdanghuy

Tài xế mới
tuỳ nha. Tender nhẹ hơn ẩm hơn. Nhưng vẫn chỉ ẩm nhẹ thôi. Rough mạnh ngang Neostrata. Hai con này da dầu đều dùng được. Chỉ là một mạnh một nhẹ thôi, tuỳ vào khả năng chịu đựng của bạn. Aha phản ứng trên da hơi mạnh tí. Tender chỉ xót khi mới đầu và khi có vết thương hở. Rough thì rát nếu chịu đc và quen rồi thì cũng chẳng thấy gì mấy. Bạn cứ chắt lọc xem cgi hợp với mình.

minhanh

Tài xế mới
Nếu chưa dùng bha nền cồn bao giờ thì nên thử tricky trước, vì m dùng o3g thì thấy hơi bị mạnh quá, bùng viêm ở phẩn quai hàm (dù rằng nó gom còi nhanh, nhưng cứ khô này rồi lên cái khác) sau đó m chuyển sang tricky thì thấy nhẹ nhàng hơn, tại da m hơi nhạy cảm và rất dễ đỏ, tuy độ làm sạch thì tricky không bằng o3g thật nhưng với những ai muốn thử bha nền cồn hoặc da nhạy cảm thì tricky sẽ là lựa chọn phù hợp. Còn da khỏe thì cứ o3g mà triển. P/s: cho những má bảo seeding thì t xài t review nè được chưa ?

Câu trả lời tốt nhất

bichdiem

Tài xế mới
đừng cò cố chịu đấm ăn xôi b ơi, m cũng từng cố thử nhiều lần, bị rồi nghĩ 1 thời gian, đi spa đỡ cái dùng lại giãn ra 1 tuần 1 lần cũng bị, dùng loãng bằng cách lấy bha bằng bông tt ẩm vẫn bị, thế là dù còn 2/3 chai m cũng bỏ thùng rác luôn, vì tiền đi phục hồi da không rẻ tí nào ? nói chung quyết định thử lại chai tricky m cũng rén lắm, vì không biết là k hợp bha hay không hợp bha của o3g, mà muốn biết phải thử, cuối cùng biết ra là do o3g mạnh quá. Còn nếu tiếc chai o3g thì b thử thêm serum này vào xem, m dùng thấy nó kiềm viêm tốt.

minhtu

Tài xế mới
nếu chưa từng dùng thì nhớ tìm hiểu kĩ trước khi dùng chị nha. Chị có thể tìm hiểu thêm kiến thức trên trang Bohemian Raspberry của hãng nhé. Nếu cần thì inbox page đó để hỏi cách dùng. Shopee thì em biết có Dermarium, Amie Room ở miền bắc. Bebethuthu ở miền Nam. Hoặc chị có thể vào trang chính của hãng là Dermarium có ghim các shop đc phân phối hãng đấy.

kunamoi

Tài xế mới
Con toner BHA này hả các bác ? Dùng ngon lun, mình từ pc 1% lên con này 2% dùng thích hẳn ? Nền cồn nên nó thấm vào da khô nhanh kinh khủng khiếp, chưa kịp cảm nhận gì đã khô rồi ? đặc biệt ngồi trong đh mà aply lên da thì ráo trong nửa nốt nhạc ý ạ. Trộm vía mình dùng chưa thấy châm chích phát nào, chỉ thấy thích thôi. Lên da the mát vch vì có cả tràm trà nữa, chờ 15 20p xong dùng nia với kem dưỡng ta nói da nó căng bóng nhức nách @@ kiểu cứ ngồi mân mê da sao căng bóng hay dzị, trông tưởng đổ dầu mà k phải đổ dầu luôn, kiểu căng bóng cực lun ý Em nó quá rẻ cho 1 cuộc tình, em k đủ gạo đú obagi nên mua em này theo những lời review thì mê lun ? Thiết kế cái nắp đậy bên trong thông minh quá trời luôn ấy

phuonganha

Tài xế mới
Với mk thì mk thấy con obagi êm hơn Bởi mk dùng con trick này bị rát da Rát lắm ý Nhưng sang obagi êm hơn rất nhiều

suboi1z

Tài xế mới
Loại này áp lên da mát lắm, có mùi tràm trà. Mình thấy lọ cũng bự xài cả năm k hết. Đẩy mụn tốt, tuần xài 2-3 lần thui là đủ tại cũng mạnh lắm

suboi1z

Tài xế mới
Mình đang dùng mỗi ngày thấy ok lắm. Ngoài có mùi cồn ra thì dùng 2 tuần là da mịn bớt sừng hơn hẳn, mấy cục mụn đầu đen cũng đc đẩy lên, con bha này lên da cũng ko quá rát mà quan trọng là giá còn rẻ nữa :> nói chung là ngon lành so với tầm giá, có hiệu quả thật sự

giangnam

Tài xế mới
mấy ngày đầu mình lau sau toner badskin (bạn có thể mix chung vẫn đc) để da quen dần và giảm châm chích. Sau khi dùng một thời gian thấy ổn thì mình sẽ lau tricky trước và badskin sau. À mà mình lau sau khi mình rửa mặt và lau qua nước muối (do mình hay bị tái mái tay chân nên cứ đè mặt ra nặn dù ko có gì hết, nên hay bị để lại thâm)

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Mình xài srm thấy k đủ sạch nên dùng tricky sáng tối luôn nè ( giá rẻ, làm sạch tốt nhưng sặc mùi cồn); nếu b thấy da đủ sạch sau srm rồi và k thích dùng bha thường xuyên thì vote o3g nha(nó mạnh hơn tricky xíu) một 8 một 10 nè

kunamoi

Tài xế mới
Êm lắm nhé. B nào mới dùng BHA thì dùng e này siêu êm luôn. Mk đag dùng thấy bã nhờn được đẩy nhẹ. K khô da. Nc rẻ mà ổn

vancuong

Tài xế mới
dùng kết hợp được, có thể sáng bha, tối aha, hoặc tối nay bha, tối mai aha, mới dùng thì thử 1 tuần 1,2 lần thôi, xem da rồi tăng hoặc giảm theo tình trạng. Mua hàng thì nên đọc kỹ phần chi tiết sản phẩm vì đều có ghi đầy đủ các thông tin sản phẩm, còn xem rồi vẫn không hiểu thì vào các đại lý chính thức của hãng rồi ib nhờ họ tư vấn cho (vào Bohemian Rasberry có danh sách, mà nên vào các đại lý hỏi chứ page chính của hãng rep lâu lắm), theo m biết đại của hãng được Training kỹ lắm nên cứ nhờ họ tư vấn cho cái routine theo tình trạng da. Chứ bạn đang không biết gì về skincare lên đây đọc hồi còn rối hơn.

minhanh

Tài xế mới
Mình dùng qua cả Obagi và em Tricky này thì Obagi mạnh hơn chút đông thời khô hơn và cũng dễ rát hơn, khả năng kích ứng cao hơn, nếu da bạn khỏe cần làm sạch nhiều Tricky vẫn làm tốt khả năng làm sạch lcl, ít khô, dịu nhẹ hơn và đặc biệt rẻ mình dùng bôi mặt, bôi luôn lưng đỡ mụn nhiều

suboi1z

Tài xế mới
lactic acid 8% là 1 AHA vừa có khả năng làm lỏng lẻo liên kết tế bào sừng (da chết) để nó tự bong ra. Còn loại 2% là salicylic acid là BHA. Nó tan dầu mà tẩy da chết thành lỗ chân lông giúp liên kết giữa cồi mụn và thành lỗ chân lông bị đứt gẫy giúp cồi mụn đc đào thải theo đường lcl, có cả tính kháng viêm nữa. Bạn sang Holistic Skincare (Viện đào tạo BB/KOC lớp chồi) học hỏi mấy anh chị bên đó đc nhiều kinh nghiệm lắm. Toàn dân chuyên.

lamthanhsung

Tài xế mới
Loại này nhẹ hơn obg nha nhưng vẫn khá là khô, mùi thì như mùi dầu gió mỗi lần t apply lên toàn nín thở k chứ k hạp với cái mùi. Nch thì giá thành rẻ tẩy da chết nhẹ nhàng nên t thấy ổn đoa

lantran

Tài xế mới
Mình dùng hết 1 chai rồi nè, lần đầu mình dùng bha k thấy kích ứng, lên da mát, cảm thấy thông thoáng sạch mà k bị khô, giá rẻ để lau người thấy sạch mịn da ấy

devine

Tài xế mới
Con này siêu ngon:)) xài lên mát mặt vs đẩy mụn ẩn tốt, hợp vs bạn nào da dầu có nhiều bã nhờn, mình dùng sắp hết chai t3 cbi mua chai t4:))