Review tiêm mesotherapy để điều trị rụng tóc

Mọi người có ai gặp vấn đề rụng tóc và đã điều trị bằng cách tiêm mesotherapy chưa cho mình xin ít review với ạ. Tóc có mọc lại nhanh không ạ? Và mọc lại được khoảng bao nhiêu % so với trước khi bị rụng ạ?
Thực sự mình không đủ kiên nhẫn dùng các sản phẩm bôi hoặc uống đâu nên muốn đi tiêm cho nhanh. Bạn nào đã từng làm rồi tư vấn giúp mình với nhé!
Cảm ơn ạ!

forevervn

Tài xế mới
Mình sinh xong tóc rụng nhiều kinh khủng, sau đó mình uống Multivitamin của Bayer kèm Bitotin 5000mg thì tóc đỡ rụng hẳn

hoanhanh

Tài xế Đồng
Mình nhớ mang máng 1 mũi gần 1tr, thêm tiền thuốc cũng khoảng 1tr nữa, mỗi đợt khám tầm trên dưới 2tr nè b

kunamoi

Tài xế mới
Mình tiêm ở bv ĐH Y dược TP. HCM liệu trình 3 lần nè b, kèm uống thuốc, tóc con mọc lên nhiều, tóc ít rụng hẳn. Nhưng sau khi nghỉ tiêm tóc vẫn rụng nha, nhưng đỡ hơn hồi đầu tưởng hói luôn á

tieucuong

Tài xế mới
Xác định meso tóc thì đừng nghỉ 1-2 buổi mà tính theo tháng. Nghĩ sao kích nang tóc mọc, nuôi nang đó to béo dài ra, chưa kể nuôi con cũ nữa, đừng đi tiêm khi ví ko có tiền và đòi 1 phát ăn luôn

yeu4rever

Tài xế mới
Hiệu quả thật nha và sau khi tóc mọc nhiều rồi phải chăm dưỡng thì mới đẹp lồng đẹp lộn chứ có mấy bạn chuyên paylak, thức khuya, stress các kiểu hỏi mình tiêm về có đẹp mãi mãi không thì mình cũng không biết Tl sao luôn ?

ngoclinh

Tài xế Đồng
Mình tiêm 4,5 lần rồi. Nói chung là có ủ tê nên cũnh ko đau mấy, hơi nhói nhói. Nhưng tiêm cái đấy vào tóc mọc nhanh lắm, nghỉ tiêm cả năm rồi mà cứ phải đi tỉa tóc suốt do nó mọc nhanh quá mà mình ít chăm nên hơi khô

dechoat

Tài xế mới
Tiêm Meso tóc kích thích tóc mọc rất Ok luôn chị nhé, tuy nhiên cần tìm đến Bác sỹ có chuyên môn thực hiện nhé. Vì các hoạt chất đưa vào da đầu phải cần người có kiến thức chị ạ ☺️. Không chỉ những bạn đang rụng tóc, mà những khách hói tóc lâu năm cũng có thể mọc lại nè. Nếu ai ở Huế cần Info Bác sỹ chữa thì em có biết nhé ❤️

anhtaizai

Tài xế mới
2 loại này là dạng thực phẩm chức năng ko cần kê đơn mà, chỉ là vitamin với biotin thôi bạn. 2 hộp uống bên trái nó giúp mình đỡ rụng tóc và tóc con mọc như điên, còn nếu đuôi tóc xơ hư tổn thì mình dùng chai trắng dưỡng 10p trước khi gội lúc tóc khô và chai màu vàng là mình dưỡng sau khi gội tóc còn ướt mà chỉ dưỡng đuôi thôi bạn.

lamthanhsung

Tài xế mới
Hôm trước mình tiêm bên EricClinic thấy mọc tóc con nhiều mà mắc quá gần 5tr/1 mũi tiêm. Mà phải tiêm tầm 10lần mới thấy hiệu quả

cuchien

Tài xế mới
thường liệu trình từ 3 buổi ấy b ơi, có người phải đi nhiều nhưng có người 3b đã thấy tóc con mọc nhiều rồi.

xeomaz

Tài xế mới
Trc mình đẻ xog cứ vuốt là rụng. Đây là hơn 1 thág m xịt tinh dầu bưởi đây ạ, tóc con mọc cực nhiều và giảm rụng đág kể luôn. Muốn tóc mọc nhanh dùng tinh dầu bưởi đậm đặc gấp 20 lần như mình đag dùg đây b nè.

cuchien

Tài xế mới
Đây là kinh nghiệm sau 5 tháng m gội dầu gội đầu bằng nước bồ kết và vỏ bươit nè : m mua bồ kết, vỏ bưởi lá bưởi về gội chỉ sau 3 tháng thì tóc con mọc quá trời, tóc ko còn rụng nữa, và tóc khỏe hẳn luôn, mà m mua có 150k bồ kết mà sài 5 tháng rồi vẫn còn rất nhiều, nhưng tháng đầu tiên thì vẫn còn rụng nên b phải kiên trì nha

ngocphuongz

Tài xế mới
bệnh viện da liễu hoặc spa có bác sĩ chuyên mesotherapy tóc là đc b nhé ! Chi phí loanh quanh khoảng 1-3 tr 1 buổi.

zozovietnam

Tài xế mới
Rụng tóc thì có nhiều nguyên nhân. Tuỳ vào từng cá thể Bs khám tình trạng rồi đưa ra chỉ định. Chứ k phải ai thích tiêm thì cũng lôi ra tiêm đâu nhé. Bên PK mình cũng có dịch vụ tiêm. Nhưng Trên đây là 1 BN chỉ dùng viên uống Biosystine. Uống 2 hộp đã có sự cải thiện như này ạ.

iemnea

Tài xế mới
Trc mình rụng tóc nhiều lắm, sau đi gội đầu dưỡng sinh liệu trình chống rụng tầm 10b là rụng ít hẳn. Mà gội phê nữa =))

tongdanghuy

Tài xế mới
meso là viết tắt từ Mesotherapy, là pp tiêm vi điểm, đưa hoạt chất đi sâu lớp trung bì của da, giúp tác dụng nhanh hơn so với việc bôi. Hoạt chất đưa vào tùy thuộc tình trạng và nhu cầu của bạn. Hiện nay pp này rất phổ biến trong thẩm mỹ da. Mình là Bs, bạn cần tìm hiểu thêm pp này thì nhắn mình

ezlove1

Tài xế mới
Bạn nên đi trị theo liệu trị Bio hair . Cũng mọc ra dc kha khá giúp tóc chắc khoẻ giảm rụng. Tuy nhiên chi phí cao!

anhtaizai

Tài xế mới
Mình sinh xong bị rụng tóc nhiều. Nhưng siêng kiên trì gội bưởi bồ kết + xịt bưởi + ủ tóc + uống nhiều nước là tóc dày vs chắc khỏe nha

ngocphuongz

Tài xế mới
Tiêm mọc lại đc b nhé ! Nhưng nên đến bs tiêm, với còn tùy thuộc vào b rụng tóc loại nào để chọn hoạt chất phù hợp. Mọc lại đc tầm 30-70% do đáp ứng từng ng khác nhau nữa.