Review tẩy tế bào chết Cocoon có tốt không

Ai đã sử dụng tẩy da chết mặc của Cocoon chưa ạ?

Tẩy da chết body của Cocoon em dùng rồi thấy rất ưng ý, em định sử dụng thử tẩy da chết mặt này nhưng thấy nhiều bình luận hạt to và dùng bị rát mặt ạ.
Mọi người cho e xin ý kiến với ạ.

thaotrannam

Tài xế mới
nghiện luôn á mặc dù da em nhạy cảm xài cure của nhật bị nổi mẩn trắng trắng mà xài này hong có bị ah

minhanhtrantran

Tài xế mới
ko co bị rát đâu bạn, vs ko lên mụn, bạn massage bthuong chứ chà mạnh thì loại nào mà ko rát

tunganhle

Tài xế mới
thôi mà xài cái st.ives đi cho khoẻ khỏi lăn tăn cái này tẩy da chết thôi mà có gì mà lăn tăn dữ vậy. Rát hay ko rát là do lực chà của tay nữa bà

mrsiro

Tài xế mới
Xài phê, hạt theo mình thấy là mịn, k bị lớn quá. Đừng mát xa mạnh tay quá là ok

thangtruong

Tài xế mới
Da mình siêu nhạy cảm, mình dùng thấy ukie, mát xa nhẹ nhàng thui đừng chà sát thì ko bị rát đâu, nghiện cf nên cái mùi ưng cái bụng dễ sợ ?

minhanh

Tài xế mới
Dùng cho mặt không nên dùng loại hạt đâu nè, vì tạo vết xước nhỏ xíu trên da đó, nếu mà da dày chắc cũng không sao lắm. T thì ráng dùng hết huxley rồi chuyển loại khác dù xài thấy ổn. Mọi người đừng so cocoon với St.Ives. st.ives nghe bảo hạt siêu to khổng lồ luôn, body em da cũng mỏng nên trước e còn tính mua ttbc st.ives mặt để dùng cho body cơ đấy ?

xeomaz

Tài xế mới
t mua rồi mà chưa xài ý. Tại da t mỏng yếu nên 1 tuần hoặc hơn t mới ttbc 1 lần. Nghe nhiều người bảo rosette dùng xong nó không mướt lắm ý, nhiều người bảo sexylook xịn hơn. B thử xem

anhtaizai

Tài xế mới
Xài ok nha b, k bị rát mặt hạt mịn cả thơm, xài xong da như e bé luôn. Mình da mụn nhạy cảm mà xài vẫn oke

quocminh

Tài xế mới
Mình đang dùng thấy oke mà ta. Mình thấy hạt nó còn bé chán so vs 1 số loại khác, nhất là lại có thêm mùi cà phê thơm ngào ngạt nữa dùng bao phê.

quocminh

Tài xế mới
Hạt mịn nhỏ xài phê lắm bạn. Mình ưng cái tuýp da chết này nhất luôn á. Mua ở hasaki sale còn được giá hời nữa. Mê.....

phuongthanh

Tài xế mới
mình da khô nè, ngta chưa mốc thì mặt mình đã mốc trc rồi, mình đang xài coconoon đó, nó có dưỡng nên k thấy khô tí nào

ezlove1

Tài xế mới
Mới mua hôm qua lun, hạt ko to đâu mọi ngừoi ơi đừng lăn tăn, nhỏ hơn hẳn hạt của st ives luôn á. Em đang dùng tdc body + mặt đều của cocoon luôn thấy cái nào xài cũng ưng hết

thanhvoz

Tài xế mới
Tui ráng chạy vô nhà tắm chụp cho bà coi. Tui xài tuýp thứ 2 rồi. Hạt cà phê này mà chê to thì mấy cái của st.ives vứt hết. Trước đây tui xài tuýp hạt mơ của st. Ives xong chuyển qua tuýp này, hạt mịn hơn st.ives nhiều, mà dùng xong mướt lắm. Tuýp này có trăm mấy à, bà dùng xem sao. Ý kiến của tui là vậy

vancuong

Tài xế mới
Trong mấy loại tdc dạng hạt hay kiểu ntn t từng dùng qua thì cocoon dùng đã nhất đó b :))) mua đi k hối hận đâu

ngocphuongz

Tài xế mới
M dùng đc 1 tháng r. Tuần 2 lần mà m đang hoang mang kb có nên đổi lại khác ko. Theo m thì cocoon nay có - ưu điểm: mùi thơm. Dễ chịu. Tẩy xong da mềm,mịn ko bị khô, giá rẻ - nhược điểm: da m thuộc loại hhtd, khi tẩy m thấy hạt khá to nhé,lúc massage hơi rát, rửa mặt xong cảm giác như kiểu nó ch tẩy đc cái gì đi á, vì trước đó m Có dùng tdc cure,khi apply lên mặt, mâssage đến đâu nó cuốn bụi bẩn đến đó thành những cục như cục ghét đó, m nhìn thấy phê. Còn cocoon thì ko, thậm chí tối hôm Trước xài. Hôm sau m ngồi ngứa tay Mân mê mặt mà kì được ra luôn ấy ??

thuyngoc

Tài xế mới
có điều kiện thì cứ dùng cure bạn ơi. Xài siêu thích rồi mà còn lành tính nữa.

devine

Tài xế mới
Khá ổn luôn á b. Tẩy kh bị gát da quá, dùng xong mướt mịn. Nhưng nên dùng r mới rửa mặt. Mik thấy rửa rồi khá bết, nếu kh rửa khá bí da

traingoan

Tài xế mới
Mình đang dùng đây ạ. Thấy thiết kế chắc chắn cầm thích tay, có hạt li ti, lần đầu mình xát hơi mạnh tay nên bị đỏ, sau mình nhẹ tay hơn, thì thấy cũng khá oke ấy.