Review sữa tắm Tây Thi trị mụn lưng hiệu quả không?

myngoc

Tài xế mới
Sữa tắm chân ái cuộc đời. Ai bị mụn lưng hoặc viêm lỗ chân lông ở cánh tay/bắp chân như mình thì thử sử dụng combo ngon bổ rẻ này đi ạ, sữa tắm tây thi + đá kỳ, đỉnh.

Mình đã dùng qua nhiều loại xà phòng, sữa tắm trị mụn, bông tắm nhưng ko ăn thua cho đến khi đọc review trên mạng mua cái này về thử xong kiểu há hốc mòm luôn.
  • Sữa tắm Tây Thi: dùng khoảng 1 tuần tay chân nhẵn thín, đỡ hẳn lông, viêm lcl bay sạch, ck sờ bảo công nhận luôn. Mỗi tội cái này tắm xong ko lưu hương lâu đâu, bay nhanh lắm, dùng để trị mụn là chính chứ muốn thơm lâu thì phải bôi thêm lotion. Tiếp nữa là rẻ, từ đấy chả phải nghĩ chọn gì xong tốn tiền mua các loại sữa tắm khác nữa. Giá mà biết sớm hơn đã đỡ nghèo..
  • Đá kỳ: tiết kiệm sức, đỡ mỏi tay, kỳ sạch da chết. Nch hợp vs người lười + tay yếu như mình. À mà kỳ trước xong mới dùng sữa tắm nha

Câu trả lời tốt nhất
Mình dùng loại này tầm 3 hay 4 năm rùi đó. Dùng chung với xơ mướp tẩy da chết nữa. Trc đó mình dùng đủ loại xà bông tắm lưng của Nhật vs Mỹ gì ko ăn thua lun. Nhưng em này công nhận tốt. Giá rẻ. Nói chung ko trắng da nhưng sạch mụn thiệt lun. Mụn ở ngực vs cổ cũng đi. Nhưng phải siêng hơn 2 tuần hoặc hơn 1 thánh mới thấy kq.

minhmantran

Tài xế mới
Mk khuyên nên dùng găng tay tẩy da chết kết hợp với st tây thi vừa giúp tạo bọt vừa an toàn, dễ chịu với tẩy rửa nhanh hơn, mk đã từng dùng đá công nhận khá ổn có khi còn giúp lông mọc thưa hơn, nhưng kì cọ k cẩn thận là xước da đau lắm nên mk vote găng tay hơn

iemnea

Tài xế mới
Mình confirm tác dụng của sữa tắm Tây Thi nhé, mình bị mụn lưng và mụn ngực nghe mn mách thế là mua về tắm, khoảng 1 tuần sau là hết mụn thật! Còn mỗi 2 cái mụn to chà bá ở trước ngực thôi :))

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
mình xài thì hết mụn, kiểu hết tạm thời á chứ lâu lâu vẫn nổi một hai em mụn. Mình ngưng xài bị lên lại, bữa mình cũng có thấy một bạn cmt bảo for back ngưng xài bị lên mụn lại. Có thể là do cơ địa nhiều tuyến mồ hôi ở lưng quá nên dễ lên mụn, nên không xài dễ lên lại chẳng hạn ?

nguyentana

Tài xế mới
M cũng dùng cái này này mấy tháng nay hết mụn lưng , chuẩn là mịn da. Ít lông, sữa tắm lại rẻ nữa heheee. Những chỗ sần sần ở đầu gối cũng mất luôn ??

minhanh

Tài xế mới
Chuẩn chuẩn, trước mình cũng mụn lưng vs ngực to to bé bé, tàu ngầm trong nhóm này cũng nghe mng dùng Tây Thi. Nó phải nói là hết hẳn, chăm tắm thì xoa kĩ lên người mới xả nước đi ấy. Nó đã gì đâu mà rẻ, chứ mấy loại than tre với xà phòng thần thánh khác mình dùng mãi không hết.

forevervn

Tài xế mới
medimix dùng dc đó c ạ. E tắm lifebuoy k thấy ổn = medimix đâu. E đang dùng màu xanh lá. Tắm dc 1 tgian mụn ở ngực đỡ hơn.

vancuong

Tài xế mới
Mình dùng loại này tầm 3 hay 4 năm rùi đó. Dùng chung với xơ mướp tẩy da chết nữa. Trc đó mình dùng đủ loại xà bông tắm lưng của Nhật vs Mỹ gì ko ăn thua lun. Nhưng em này công nhận tốt. Giá rẻ. Nói chung ko trắng da nhưng sạch mụn thiệt lun. Mụn ở ngực vs cổ cũng đi. Nhưng phải siêng hơn 2 tuần hoặc hơn 1 thánh mới thấy kq.

Câu trả lời tốt nhất

minhmanz

Tài xế mới
Mình dùng loại này mấy năm trước rồi, kinh qua cũng cỡ chục chai nhưng mà chẳng ăn thua lắm. Sau này dùng nhiều loại thì thấy Lifebuoy khổ qua là ổn áp nhất tuy ko hết sạch mụn nhưng cũng còn hơn mấy loại kia. Mình đã thử qua tây thi, st.ives, for back với kha khá thứ mà ko ấn tượng gì nên chả nhớ tên. Giờ lưng vẫn còn mụn, thi thoảng lên vài con chứ ko dày đặc như xưa. Hành trình trị mụn lưng hơn 10 năm vẫn chưa thực sự tìm đc chân ái

vancuong

Tài xế mới
họ nói đúng rồi đó. M dùng ko đỡ còn bị nhiều hơn. nên đến giờ ghét cái hiệu tây thi này lắm luôn í. Cái medimix m cũng có xài luôn rồi. Cũng ổn áp hơn á. Giờ m hết mụn lưng rồi nên ko dùng nữa

minhanh

Tài xế mới
e cũng tắm cái chai đó nè, waston đang sale 2 chai 360k ấy, bth 1 chai cũng hơn 200 rồi, tắm cái đó kết hợp với bông xơ mướp hoặc găng tắm, rồi tẩy tbc thường xuyên là hết mụn nha, nó có BHA nên 1 tgian nó sẽ đẩy mụn lên xong khô rồi tự tróc á

hoangnguyenit

Tài xế mới
Đỉnh của chóp luôn, dùng xơ mướp tắm với tây thi thân thiện với môi trường mà làm sạch da nữa. Đi da liễu các kiểu k hết. Mà tắm cái này láng o luôn.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
không có hiệu quả đối với e nha mng, e tắm tây thi gần cả 2 năm mà ko hề bớt miếng nào,mà tình trạng của e cũng giống đa số mng nói rẻ thì cũng ko rẻ nhiu bây jo giá nó cũng 70-80k rồi

huanvien

Tài xế mới
mông thì bạn dùng xà phòng cho mông của Nhật ý, đảm bảo đỡ luôn, tớ dùng Tây Thi cho ng tắm xong dùng xà phòng ý chà mông, n có các cái hạt trong xà phòng, chà mịn lắm đó

hoangnguyenit

Tài xế mới
Thề luôn tây thi là chân ái của mình khi bị mụn lưng ? lúc đó stress cực kì hên sd tây thi dc 3-4 ngày là hết mụn, xài dc khoảng 2 tuần là mình hết sạch thâm

thaotrannam

Tài xế mới
đằng nào tắm cũng tắm từ lưng xuống chân đi qua mông. Cứ thử đi b. Mỏng như da lưng còn hết nói j dày như da mông. Lấy bông tắm chà mạnh tay xí

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Chuẩn luôn. Da mình thuộc loại ít nhạy cảm mà thấy mẹ dùng cũng chuyển qua tắm thấy sướng hẳn. Trộm vía chả baoh bị ngứa ltinh xong dùng lâu mình thấy da sáng lên kbiet mn thế nào. Da mướt mịn hẳn haha của rẻ mà chất :))

thanhvoz

Tài xế mới
Chị ơi em cũng dùng sữa tắm này, thấy hết mụn nhưng vẫn còn hơi thâm ấy nên da lưng trông không đc đều màu Vs mịn ạ, không biết mình có cách nào để trị hết hẳn thâm Vs đều lại màu da lưng luôn không? Cho em xin tips Vs nhé. Cám ơn c nhiều

dechoat

Tài xế mới
Tắm bằng đá kỳ được 2 năm r, hiệu quả thì không biết nhưng để chà ghétt thì ok nhá. Mọi người cứ bảo mua shopee 50k chứ t thấy shop này có 27k thôi.