Review So sánh giữa Serum B5 Laroche Posay và B5 Skinceuticals nào tốt hơn

Em vừa đi khám da liễu và được tư vấn nên thêm B5 vào routine của mình, em muốn mua serum để cấp nước và phục hồi và đang phân vân giữa Laroche Posay và Skinceuticals, mọi người có ai dùng rồi cho em xin review với ạ.

Da em là da dầu, dùng rượu thuốc và bây giờ đang phải lãnh hậu quả: da mất nước, lão hoá, xạm đen, mụn li ti nhiều.

Mọi người cho em tham khảo loại nào phù hợp với da với ạ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

whoami

Tài xế mới
T dùng cả 2 rồi. Skinceuticals dùng thích hơn posay, thấm nhanh hơn nữa nhưng giá chát thôi bạn

thangtruong

Tài xế mới
B5 của skinceuticals hay b5 của laroche posay đều tốt và đều dùng rất hợp để phục hồi da bị rượu thc hoặc kem trộn! Mình nghĩ nên lựa theo túi tiền của bạn, nếu có điều kiện thì dùng skinceuticals, vì đâu phải dùng 1 lọ là phục hồi đc ngày đâu,, còn cần phải từ từ

vantran

Tài xế mới
Mh cũng đq dùng timeless . Chắc do da hợp hay k á bạn chứ da mình yếu lắm nỗi mao mạch nữa mình dùng này thấy ok vì thấm nhanh mà mà da mịn hơn nữa .. chỉ có điều k thích là sáng ngủ d có đổ dầu trên mặt thôi

khangk

Tài xế mới
htrc e đag dùng thêm Paulachoice bị bong mà cái đó cũng hết nên e mua tạm TO dùng thấy êm lắm.cùng là b5 mà dùng lên ko thấy bị nóng vs đỏ. Bt dùg skin e đã bị rát rồi lúc dùng kèm cả paula đúng như kiểu xát muối ấy

bichdiem

Tài xế mới
skinceuticals đi b ui. có táp Re mà có B5 rồi cũng ko hề ngại nhớ. Da t hhtd đây, nó bị đỉnh í

mrsiro

Tài xế mới
Mình thấy medik8 dùng thích hơn skinceu , skinceu dùng k thấy tác dụng gì lắm mà giá lại đắt hơn . Bạn kết hợp thêm B3 của PC nữa thì phục hồi nhanh hơn á

thangtruong

Tài xế mới
E dùng laroche. Phục hồi da ổn, lành vết thương khá nhanh và cũng dịu da. Nhưng nếu da dầu vào mùa hè, dễ lên mụn thì e khuyên k nên dùng. Texture đặc và khá bí, lâu thấm đó ạ

ngocnamhan

Tài xế mới
mình da dầu bôi thấy thấm mà chắc do khí hậu mát mẻ nên ko thấy bí. cái cream bôi mà ra mảng trắng là do trc đó ko dùng toner hay để mặt bị khô chứ mình dùng ko bị.

phokhongmua

Tài xế mới
da dầu dùng đc mà cậu. Da nhiều dầu thừa quá thì chịu khó cấp ẩm là cũng bớt dầu đấy. Cậu dùng thêm xịt khoáng + đắp mask bôi dạng như lush hoặc đất sét của Kiehls nữa là đỡ dầu hẳnnnn

thuyngoc

Tài xế mới
Vote b5 của skin nhá, mình vừa dùng hết b5 của lacho k hợp với da dầu, mình da khô mà nó đã cực kì bóng rồi, thẩm thấu k nhanh, nhưng cũng được về chất lượng, k bằng skin đc

cuchien

Tài xế mới
B5 lrp hơi dính. Bôi 2 giọt xoa đều thì dc. Tầm 3-4 giọt thì dính lắm luôn. Tuy nhiên kết hợp serum khác tạo thêm hiệu quả cao hơn. B5 của skinceuticals thì thấm nhanh. Cả 2 đều trị thâm mụn mới rất ổn

hoanhanh

Tài xế Đồng
Cái b5 của la roche posay xài chán lắm, mùi nồng, apply bí rít, mình xài 1 tuần bỏ cuộc luôn

kunamoi

Tài xế mới
klq nhưng c dùng kem dưỡng b5 của LRP ok lắm bae, da dầu nhớ bôi mỏng xíu là đc =)))

ngocnamhan

Tài xế mới
thật sự là laroche ok và rẻ hơn. skinceutical mắc mà xài thấy bt thật sự

ngocphuongz

Tài xế mới
skinceu b5 là trùm dàng b5 serum. bao đắt. la roch b5 serum thì mình ko biết nhưng dạng b5 cream mình dùng bao thích.

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Bạn dùng serum b5 của timeless dễ thẩm thấu ý. Nhưng có mụn ẩn thì nên dùng sp đẩy mụn r đi spa nặn lấy nhân xong dùng B5 phục hồi da là đẹp.

devine

Tài xế mới
Mk mua ở Cila trên shopee á c. 259k serum b5 timeless vs 209k tuýp 30ml B5 Laroche Posay. Dùng thấy thích lắm vì da mk nhạy cảm vs yếu, sau nặn mụn nữa đỡ thâm.

tunganhle

Tài xế mới
B5 skin cũng có thể gây kích ứng nỗi mụn đó. Nên các b dùng thì để ý nha. Mình dùng bị kích ứng. Banh chành.

traingoan

Tài xế mới
nếu có điều kiện thì dùng của skinceuticals nha bạn, hoặc rẻ hơn chút có b5 của loveisderma, hiệu quả lắm