Review So sánh giữa Serum B5 Laroche Posay và B5 Skinceuticals nào tốt hơn

Em vừa đi khám da liễu và được tư vấn nên thêm B5 vào routine của mình, em muốn mua serum để cấp nước và phục hồi và đang phân vân giữa Laroche Posay và Skinceuticals, mọi người có ai dùng rồi cho em xin review với ạ.

Da em là da dầu, dùng rượu thuốc và bây giờ đang phải lãnh hậu quả: da mất nước, lão hoá, xạm đen, mụn li ti nhiều.

Mọi người cho em tham khảo loại nào phù hợp với da với ạ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

forevervn

Tài xế mới
Lọ serum có vòi, mình dùng vòi đó cho serum lên mặt rồi xoa thôi bạn, ba giọt cho ba khu vực trán, hai bên má là đủ cho toàn mặt rồi bạn

minhanh

Tài xế mới
B5 gel skinceuticals đỉnh nhất rùi bạn. T dùng mấy năm rồi chưa muốn đổi lun

ngocnamhan

Tài xế mới
Skinceu thì đỉnh nhất rồi, nhưng dưỡng phục hồi là cả quá lâu dài chứ ko phải một chai là hết được. Nên mình dùng ciracle b5 giá phải chăng, tác dụng tốt, thấm nhanh,ngoài b5, HA còn có các chiết xuất thiên nhiên khác phục hồi làm khỏe da. Mình gặp mấy bạn dính phải b5 này hàng giả nên nếu mua thì chọn chỗ uy tín mà mua

ngochane

Tài xế mới
Thôi lên hẳn Skin đi bạn ơi chứ serum của Laroche Posay nồng nặc hương liệu ?. Mình mới dùng 3 ngày đã pass gấp lỗ sặc máu

minhmantran

Tài xế mới
Ai dùng B5 Skinceuticals rồi cũng chỉ có ưng với ưng thôi. Nếu như da đẹp sẵn khoẻ sẵn thì sẽ bảo bình thường?! Còn nếu như những bạn nào da yếu lộ mạch máu, da vừa đi lăn kim các thứ về thì mới thấy sự thay đổi rõ rệt ý ?

lantran

Tài xế mới
B5 của LRP nó khá đặc nên chỉ cần 1 giọt nhỏ pha với xịt khoáng thì mới thấm hết đc vào mặt B5 của skinceuticals thì đỉnh rồi, thấm cực nhanh và cấp ẩm tốt T thấy 1 mỹ phẩm k nên dùng quá nhiều lần 1 sp vì khiến da quen sp đó và k còn phát huy tác dụng tốt nữa. T dùng hết của lrp xong đổi qua skinceuticals, hết lại qua lrp nên trộm vía da cũng khá ổn :) nhưng để chấm điểm thì skinceuticals 10, lrp đc 6 là căng =]]

minhmantran

Tài xế mới
mình cũng đang phân vân giữa LRC với Skin. Mình cũng da có mao mạch bẩm sinh và là loại da hỗn hợp dầu ?

zozovietnam

Tài xế mới
B5 của LRP khó thấm lắm c ạ. T dùng mà sáng hsau đổ dầu kinh khủng, mặc dù là mùa đông. Mua về dùng đc mấy lần giờ vẫn vứt xó

vantran

Tài xế mới
mình vote B5 của Skinceuticals. đi nặn mụn về dùng xong nhanh lành lắm. da cũng căng căng lên nữa

xeomaz

Tài xế mới
B5 của LRP là HA có 2 kích thước phân tử nhỏ và to nên khả năng thẩm thấu sâu vào trong da rất tốt và giúp phục hồi da nữa. Mình dùng thấy thích lắm, da căng bóng

ngoclinh

Tài xế Đồng
Skinceuticals đi b ơi, xứng đáng đồng tiền bát gạo lắm cơ. Serum thấm nhanh ko gây nhờn rích, thích dã man

iemnea

Tài xế mới
Da yếu vậy dùng B5 của skinceuticals b ah, mình cũng dùng sang lọ thứ 3 rồi quá Ok luônn

lamthanhsung

Tài xế mới
có nồng độ 0.05 đó bạn, tớ mua trên shopee bạn ạ, dùng tre là xác định mặt sẽ đỏ, da bong tróc nhiều 1 tháng đầu, có đẩy mụn nhưng ko ồ ạt và gom cồi khô nhanh lắm bạn. Bạn nên kết hợp B5 trước khi bôi sẽ đỡ hơn ạ

traingoan

Tài xế mới
Buổi tối tớ dùng tẩy trang hồng bioderma, srm philosophy purity, rồi thoa B5 skinceutical, rồi dùng tretinion 0.1 ạ. Buổi ngày thì sau bước rưa mặt thì bôi serum b5, và kem duong ẩm clinique 24h, chống nắng clarins( tớ chi dùng khi đi nắng vì vẫn sợ bí). Hồi trước tớ có dùng thêm tonner hoa hong rosense cua Đức sau bước rửa mặt( siêu thích vì cực nhẹ dịu) Và tớ rất recommend dùng máy rửa mặt foreo nhé

longakm

Tài xế mới
mình da dầu, thi thoảng có mụn dùng đc b à, thấm nhanh k bết dính mà da căng bóng rõ luôn ấy, so với b5 của timeless với TO mình từng dùng thì em này ok hơn

phuonganha

Tài xế mới
chị thấy vẫn ổn em ah, vì chị rửa mặt kĩ lắm và apply serum ngay nhưng nếu kinh tế dư giả thì chắc chắn chị sẽ dùng thêm( hồi truoc thì chị hay dùng toner kiehls, melvita, rosense( cái này ở VN tầm 600k dung thich mà ít người biết đến)

tranthanhoi

Tài xế Đồng
LRH posay đặc và khó thấm hơn. Nên mua Skinceu ạ. Thấm nhanh. Néu da yếu thấy cải thiện rõ rệt

whoami

Tài xế mới
mình xài laroche thấy tuy thấm ko nhanh =, bạn nên ấn và xoa toàn mặt khoảng 2-3 phút. tác dụng thì thấy da mình nhìn ẩm hơn nhiều so với skinceutical