Review sinh bệnh viện Từ Dũ, TP.HCM có tốt không?

ngoclinh

Tài xế Đồng
Mình nằm phòng 1 giường 1t5, nằm 4 ngày, sinh thường chọn bác sĩ đỡ, chích gây mê màng cứng, gội đầu, xông hơi... tổng hết hơn 14 triệu, trừ bảo hiểm còn 13 triệu

traingoan

Tài xế mới
M vừa sinh đc nửa tháng. Hết tất cả hơn 19tr. M sinh thường, mà nằm viện 5 ngày vì bé bị vàng da ( phòng sih gia đình, khâu thẩm mỹ, nằm phòng 2 người 1,2tr/ngày)

lantran

Tài xế mới
zô bệnh viện bắt đeo khẩu trang 24/24 nha mom, zô nhập viện là bệnh viện bắt viết cam kết chỉ 1 người nuôi thôi mom ơi, sợ dịch thì mình đki 1 người/phòng á mom

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Sao giá chênh lệch nhiều ghê. Có mom sinh mổ dv nằm 5 ngày chỉ 9tr, nhưng cũng có mom sinh thường nằm ít ngày hơn lại giá cao hơn hẳn. Kiểu này phải dự trù kinh phí 20tr mới yên tâm đi đẻ được

thangtruong

Tài xế mới
mình tới ngày dự sinh có máu báo vào là nhập viện luôn, khi vào phòng chờ sinh thì các cô sẽ hỏi muốn dk phòng nào, chồng mình dk phòng 1 giường, có phòng người nhà lên đó ở trc, sinh xong có người đẩy mẹ vs bé về phòng luôn, mình sinh lâu nên chờ trc sinh 1 ngày, ở thêm 2 ngày, do e bé bị nhiễm trùng ở thêm 1 ngày là 4 ngày, chứ bt sinh thường 2 ngày dc về rồi á!

lantran

Tài xế mới
Nếu sinh ở TD Nên chọn gói sinh gia đình, gói vip nhất để đc chăm sóc tốt còn nếu sinh dịch vụ thì vẫn đc đối đãi như sinh thường chán lắm ạ. Cũng bằng số tiền đó qua Mê Kong sướng hơn. Mình mới sinh dv ở TD và sợ chết khiếp, ko có lần 2 mình trở lại. Sinh thường dịch vụ mà ko rửa vết thương, t7 -cn ko có bác sĩ thăm khám, khám cho e bé đúng 1 lần, tiền vẫn tính như bv tư bênh ngoài.

vantran

Tài xế mới
Chắc vào TD chỉ toàn sinh dịch vụ thôi hen các m. Có m nào sinh thường hay mổ mà ko nằm dịch vụ thấy ok ko ạ ?

ngocphuongz

Tài xế mới
khu N là khu mới xây nên nghe ok lắm. Tại lúc dô đăng ký phòng dịch vụ yta đưa mình 2 loại phòng thường và dịch vụ hỏi chọn loai nào. Mình chọ dv thì chỉ còn phòng 900k/8 giường thôi yta kiu chọn đỡ đi r lên đó nếu mình muốn chọn phòng khác thì đăng ký vs yta trên khu đó. Khi nào có phòng mình đăng ký thì ngta dọn qua cho mình thôi nè. Mà mình thấy phòng 8g cũng ok mà. Nghe 8g nghĩ chắc đông vs khó chịu chứ thật ra rộng lắm luôn và thoáng nữa nên k sợ tù túng đâu. Mỗi giường cách 2m. Mình ở 3 ngày thấy rất ok lun mom

thuyngoc

Tài xế mới
ko biết do ngày mình sinh đông quá hay sao, mình chọn bác sĩ rồi nhưng cuối cùng ko phải bác đỡ mà là bs có cấp bậc thấp hơn đỡ. Ăn uống siêu dở, mắc toàn ăn đồ hộp nhựa.

suboi1z

Tài xế mới
phòng 2 giường có tvi, tủ lạnh, máy lạnh, nước nóng lạnh.1 giường cho mẹ, 1 giường cho người nhà, có cũi cho e bé nằm riêng luôn mom ạ

kunamoi

Tài xế mới
Mình sinh đầu tháng 3, sinh thường, dịch vụ, phòng 1tr, 3 giường. Tổng khoảng 9tr, trừ bảo hiểm còn hơn 7tr. Đc gội đầu, xông hơ, phòng sạch sẽ. Thấy rất hài lòng nha.

anhtaizai

Tài xế mới
sinh thường(ở dịch vụ và sinh dịch vụ). Ở 1tr/ngày, e bé khỏe mạnh thì hết có hơn 6tr thôi bạn ơi E bé mình sinh non, ở thêm 2 ngày tự trả tiền phòng nữa mới gần 10tr thôi á

ngochane

Tài xế mới
Mình sinh TD hôm 29/5 nè. Mình sinh thường, nằm 3 ngày, sinh dịch vụ, phòng dịch vụ 900k/ ngày 8 giường sạch sẽ yên tĩnh, bsi thăm khám mỗi ngày. Hết 7tr mấy. Bảo hiểm bv Hoàn Mỹ trừ 1tr2 mấy. Thanh toán tất cả tính luôn thuốc này kia còn 6tr mấy á mom

hoahung

Tài xế mới
Mình mới xuất viện hôm 22.6, mình sinh dịch vụ, ở phòng dịch vụ 1tr2/ngày, mình ở 5 ngày bảo hiểm hỗ trợ phòng 3 ngày, hết gần 10 triệu bạn ơi

hoanhanh

Tài xế Đồng
Mình sinh thường, ở phòng dịch vụ 1tr2/ngày , ở 6 ngày hết 19tr. ??..bhyt chỉ trả tiền thuốc, khám, siêu âm. Các khoản dịch vụ bảo hiểm không chi trả nhé.