Review Serum Red Peel Tingle và The Ordinary tốt cho da dầu mụn

Cho e xin ít review về 2 sản phẩm serum red peel tingle serum với serum the ordinary với ạ.

Loại nào thì dùng được cho da hỗn hợp thiên dầu, trị mụn ẩn liti, mụn đầu đen, se lỗ chân lông, da mỏng vậy ạ? E tính mua nhưng lo dùng không hợp thì phí tiền, chị nào dùng rồi cho e xin ý kiến với ạ.

nguyentana

Tài xế mới
E dùng red peel k có cảm giác gì luôn :))) k có tác dụng với e Mặc dù đã có gắng kiên trì dùng tới 5 lần Nghe review ham quá mà xài k có 1 tí gì td tự an ủi do mình k hợp

huanvien

Tài xế mới
mình peel xong cũng bị như này rát , bỏng , đau . Xong hai hôm sau da căng kiểu bong da nữa đó bạn ạ , những chỗ đỏ thâm kia sẽ bong da đấy bạn ak

anhtaizai

Tài xế mới
Nguyễn Thị Xuân Mi mỗi lần peel xong c đắp ngay mặt nạ dưỡng ẩm ngải cứu lun. Nge nói peel là phải cấp ẩm liền. Còn dưỡng c dùng gel ngải cứu cùng hãng nạ lun á e, e có thể thay thế dưỡng ẩm khác cũng đc

bebikene

Tài xế mới
Mình dùng có châm chích nhẹ, hơi ngứa vùng bít tắc nhưng sau đó rửa nước đó thoa the ordinary ha 2%+b5 lên thì bthg luôn ý. Da vạn là da gì vậy ạ?

thaotrannam

Tài xế mới
Red Peel nồng độ thấp hơn thích hợp vs da mỏng, da yếu. The Ordinary thì nồng độ cao, chỉ nên dùng khi da thực sự sẵn sàng. Tất nhiên cũng có người hợp người không. Mình mới dùng The Ordinary hôm qua , cảm nhận ban đầu rất khó chịu khi bôi lên, nhưng sau đó 2-3ph thấy ổn, k còn nóng vs châm chích nữa. Vì lần đầu sử dụng nên mình chỉ lưu trên da 6-7ph. Sau khi rửa đi thấy da mềm mịn dã man, mụn đầu đen trồi lên nhưng tuyệt đối k đc nặn vì đọc review thì những lần peel sau mụn đầu đen sẽ đc đẩy hẳn lên, k nên nặn. Mặt mình bị break-out do dị ứng sữa rửa mặt. Mình đã trị mụn đc 70%. Hôm qua dùng thấy cồi mụn gom khá nhanh, những mụn cũ thì xẹp hẳn. Rất hài lòng :)) mình khuyên nếu bạn nào mặt có mụn thì nên thử. Nhưng chỉ dùng khi mặt còn 70% mụn, da đã hồi phục ổn sau mụn

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Vs nhữg bạn chưa dùg aha hay bha bao h thì mình khuyên đầu tiên nên dùng b5 cho da khoẻ lên đã, sau đó sản phẩm aha đầu tiên nên dùng là loại aha 7% r bha của corsx của Hàn ( mình k nhớ chính xác tên hãng). R sau đó hẵng tăng lên. Vì dòng đó của Hàn tuy 7% nhưng rất nhẹ, mình thấy nên dùng đầu tiên để da mình làm quen vs aha trc ấy. Mình dùng cả peel da của TO rồi, mà thấy bt á. Căn bản dùng cả cái peel da đó (khoangr 2-3 thang) lẫn bha 2% của paula choice (2-3 tuan) , k thấy mụn ẩn đẩy lên, mà thấy nó lặn luôn đi ? k biết là do nó k đẩy hay là chưa đến lúc. Da có mịn và sáng lên thật mà k biết do bha của pc hay peel của the ordinary ::))

nguyentana

Tài xế mới
redpeel hồi tháng 7 có sale còn 460k/fullsize đó các chị, dùng châm chích khó chịu, dùng xong da căng bóng mềm mịn,còn các tác dụng trị mụn và lcl thì ko khả quan

minhanhtrantran

Tài xế mới
Xài red peel cũng được đó bạn, mụn ẩn đẩy với khô cồi nhanh còn lỗ chân lông bé lại chắc phải xài hết lọ xem thế nào đã :))) mới dùng có 2 tuần nên mới có chút kết quả.

kunamoi

Tài xế mới
Chai red peel mình đã thử qua xài 1 tuần 2 lần, mới xài thì da bị châm chít chút, có chút căng bóng nhẹ, Nhưng 1 lúc sao thì da cũng Bình thường Haizz ...

tongdanghuy

Tài xế mới
Tuỳ da mỗi người bn ạ, da mình khoẻ không hề bị bong tróc hay đỏ gì cả, mặc dù xài retinol in squalane 1% - mạnh nhất của hãng, còn chai Advanced retinoid thì rất nhẹ, hãng đã làm giảm kích ứng đáng kể

cuchien

Tài xế mới
Bn peel xong có thể cách khoảng 30p r dùng retinoid, dùng hàng ngày cũng đc nếu da bn khoẻ, mà chai advanced nhẹ nên xài hàng ngày k sao.

ezlove1

Tài xế mới
Da mình như bạn luôn đang sd peel của ordinary tuần 2l nhưng ko td, có mụn ẩn do ko biết ng nhân đang dùng máy hada hay em này? Đẩy nhân thì chưa thấy, Túm lại ko thần thánh, ko hợp vs tớ

iemnea

Tài xế mới
Redpeel thì mình chưa xài, của TO thì xài xong da mịn và mướt thấy rõ, tuy nhiên rất mạnh nên bn nào da yếu thì xài ít với lưu trên da tầm 5p thôi, da bị xước thì xài rát lắm, giảm thâm cũng khá tốt.

hoangnguyenit

Tài xế mới
Đồ hàn chưa dùng, cái bha âh của ordinary thì nồng độ hơi nặng :)). Da t xài bha pc ko xi nhê gì nhưng xài cái kia thì hơi châm chích nhưng để khoảng 15-30s là hết :)). Rửa xog cgiac da cũng sạch. Mụn thì ko biết vì t dùng cả bha các thứ kết hợp cơ ?.

xeomaz

Tài xế mới
Mình dùng red peel thì mới bôi lên châm chích kinh hồn, khoảng 2-3p thì hết, tuần 1 lần thôi cho da quen. Dùng tới hôm t2,3 da bong, sờ cgiac bong bụi. Tích cực skincare dưỡng tới ngày t5 trv mướt căng luôn.

minhanh

Tài xế mới
mình đang dùng redpeel. da mình hh thiên dầu, cũng không phải da mẫn cảm nên chỉ bị châm chích 1 2 phút đầu mới thoa lên thôi. mới dùng thì da sẽ lên mụn nhưng chắc là do td đẩy mụn nên kiên trì. hiện tại 1 tuần mình dùng 2 lần thôi.. thấy da mịn hơn với thâm mụn giảm nhanh. nhưng mình nghĩ là do mình kết hợp cả dưỡng nữa mới dc như thế.

bebikene

Tài xế mới
Mình đang dùng red peel này nha. Mình bị mụn ẩn, thấy sp này đẩy mụn lên rất ok nha. Sp này của Hàn Quốc nha, nên mua nơi uy tín

hoanhanh

Tài xế Đồng
Mình đang dùng redpeel, lúc bôi lên da châm chích khá khó chịu, nhưng rửa đi da mềm và mụn đầu đen trên mũi đc đẩn hết lên bề mặt lun, sáng dậy da mềm mịn thích lắm

forevervn

Tài xế mới
Theo mình thì m tin tưởng ordinary hơn vì hãng này đã quá nổi tiếng vs những sp hot, có hiệu quả rõ ràng rồi. Còn skincare Hàn thì nhiều ng bảo vô thưởng vô phạt. Với 1 tip mình đọc dc khi peel này là b nên thấm lên miếng bông tt rồi lau khắp mătt như toner thì nó sẽ giảm lượng dung dịch trên mặt và làm da bớt kích ứng hơn. Khi nào quen rồi thì b dùng trực tiếp lên mặt