Review sản phẩm dưỡng da vào mùa đông

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Giáng Sinh càng đến gần thì làn da của tui càng ngày càng mốc meo các bà ạ, nên phải lựa chọn các sản phẩm phù hợp để dưỡng vào mùa đông, mặc dù thích mùa lạnh nhưng mà làn da tui thì không ? Năm nay rút kinh nghiệm những năm trước nên tui chăm da từ lúc trời mới chuyển mùa luôn haha. Những sản phẩm dưỡng ẩm cứu tinh của tui bữa giờ đây nè

Đầu tiên là chăm sóc cơ thể bằng đường ăn uống, mình chăm ăn rau trái cây và bổ sung viên cấp nước Aqua Innerb, một ngày 2 viên để cho da được cấp nước từ bên trong, thì việc chăm da ở bên ngoài sẽ hiệu quả hơn nhiều.
Song song với việc chăm sóc bên trong thì các sản phẩm chăm sóc da bên ngoài được mình sử dụng như bên dưới nhé.

Mặt nạ ngủ cấp ẩm Cica của Lanegie.​

Vì chúa lười nên em này là ưu tiên đầu tiên của tui khi thêm vào danh sách luôn ấy. Một tuần tui xài 2-3 lần luôn, thích nhất dùng em này vì khá là tiện, mấy hôm lười quá rửa mặt sạch toner xong xuôi là sức nó lên xong là đi ngủ được rồi hihi. Tiếp theo là thích chiết xuất nấm men rừng công dụng làm dịu da bị tổn thương, và tinh dầu tràm trà chống viêm, kháng khuẩn và bảo vệ da khỏi các tác hại của môi trường. Ngoài ra còn có các thành phần dưỡng ẩm chuyên sâu cho da, giúp da được nuôi dưỡng ngay trong lúc ngủ. Da tui lúc nào mà khô quá thì dùng liên tục 2-3 ngày là thấy được cấp ẩm khác hẳn hà. Thích lắm.

Kem dưỡng ban đêm của Ubeau​

Em này có thành phàn BHA tui yêu thích, vừa tẩy da chết dưới lỗ chân lông, làm sạch sâu thì những dưỡng chất khác mới có thể được thẩm thấu nhanh nhất được. Lúc trước tui dùng hẳn BHA của PC thì nồng đồ mạnh quá nên bị break out, còn em này có nồng độ thấp phù hợp với da tui, còn có các dưỡng chất như glycerin, hyaluronic aicd giúp dưỡng ẩm, và niacinamide kháng viêm kháng khuẩn, giúp da đều màu và sáng hơn qua thời gian sử dụng. Em này đang là chân ái của tui, xài được qua hũ thứ 2 mà chưa có dấu hiệu ngưng thích hahaa. Xài quanh năm suốt tháng từ mua khô qua mùa lạnh luôn á mấy bà.

Kem dưỡng trắng da của Bepos.​

Em này mới đổi tầm được hơn tháng thôi vì tranh thủ mùa lạnh dưỡng trắng sẵn đón tết luôn. Em này có chiết xuất chính từ nọc ong chúa giúp chống viêm chống mụn cho da, ngoài ra còn có gylcerin dưỡng ẩm và các vitamin giúp nuôi dưỡng làn da, em này có chất kem mịn đã lắm mấy bà, nhìn như sữa chua ý, mà apply đến đâu là thấm nhanh đến đó, siêu thích luôn. Dùng em này không bao lâu mà da tui đều màu hơn hẳn mà còn mịn nữa chứ. đang cân nhắc xài lâu dài ahihi
Chăm dưỡng face nhưng không có quên duõng body, tại người cơ địa da khô khổ tâm lắm ahuhu. Mấy nay một tuần đều đặn tui đều tẩy da chết rồi dùng tắm dưỡng trắng da để ủ trắng xong rồi dưỡng ẩm bằng lotion, chưa mong body trắng chỉ mong da được cáp ẩm tốt hơn, mịn hơn chứ khô bong như vảy rắn làm mất tự tin kinh khủng mọi người ạ, cũng hên là siêng năng dưỡng da như này nên da đang dần cải thiện theo từng thời gian, chứ không mà mùa này là da te tua hết. huhuu. Nói chung bà nào da khô sẽ hiểu nỗi lòng của tui ở mùa lạnh, huhu, tốn tiền tốn thời gian với công sức kinh khhủng huhuhu
Khánh Vy