Review phấn má hồng tốt nhất Sivanna

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Make up sao cho lung linh, có phải đầy đủ các bước là lung linh không? Chắc chắn rồi nhưng quan trọng phải có phấn má hồng nữa nha. Một tý phấn cho đôi má ửng hồng mới xinh xắn, đáng yêu được.
Hôm qua tui đi hẹn hò. Thấy bà con chòm xóm rần rần chụp ảnh check in Giáng sinh lung linh các kiểu, tui cũng tranh thủ rủ any làm vài tấm. Nên hẹn 5g30 mà 3g30 tui đã xách đích đi sửa soạn, chỉ để cho dư giờ đặng còn make up sương sương
Và tui đúng nghĩa make up sương sương chứ k có ngoặc kép ngoặc đồ nha. 1 phần do da tui cũng ổn ổn, 1 phần do đồ make up chưa hoàn thiện, mới có vài món sơ sơ.
Nhưng mà tui cũng mất gần 1 tiếng hơn chỉ để quánh cái mặt do em phấn má Sivanna á.
Trước khi có em trong đời, tui tạo má hồng như vầy:
  • Lấy son thỏi Merzy L4 để ịn ịn 2 cái ròi tán ra. Nhanh phết, nhưng k đều, nó hay kéo ra vệt vệt dài dài hết sức giả trân
  • Dùng ké phấn má của bạn, chủ yếu là 3ce. Tán lên đều, đẹp nhưng lên da hhtd của tui k giữ được lâu.
  • Dùng loại kem má hồng của Vy Tường Vy bám tốt hơn nhưng dùng ẻm k khác dùng son bao nhiêu, loang k tự nhiên mà còn khá nhạt. Chắc do da tui ngăm ngăm nữa
Cho đến em phấn má hình chái tim cute học sinh hết nấc Sivanna này.

Sau khi quánh 7748 bước xong xuôi hết ròi nha, còn mỗi lên cặp má cho hồng hồng hây hây thoi, kiểu nhẹ nhàng á. Cái tui quen tay (từ hòi dùng ké đồ của bạn, nên lấy cây cọ đánh má ra xoay xoay 1 vòng, xong giũ giũ 1 chút cho bớt phấn xong quẹt lên. Mà lỗi tui, lỗi tui là đánh má hồng mà xoay lưng lại cái đèn, thành ra sáng mờ mờ. Tui nhắm quẹt 2,3 đường như bth là okei ròi, xong ra rọi gương sáng cái cười mém sặc nước miếng
Nguyên bản mặt thì sương sương nhẹ nhàng mà 2 cái má 2 cục, hồng thiệt hồng, bao hồng, vô cùng cực kì quá lắm hồng như cô dâu Nhật Bản luôn á
Tui mới phủ cushion lên cho nhạt xuống bớt, xong ròi má trắng quá nên lại dặm thêm, đậm thêm các vùng khác. Lòng vòng 1 hồi hết tiếng đồng hồ chỉ vì phải hạ tone cái má và nâng tone cái mặt :”>
Bù cái là any tui khen miết (dù ảnh phải đợi nhưng vui vẻ nghen.Từ lúc quen any tới giờ, đây là lần đầu ảnh thấy tui đánh má hồng. Ảnh khen miết làm tui đập bể luôn cái suy nghĩ “má hồng thoi mà, lấy son quẹt quẹt là xong, còn k cũng dc”. Có cái má nó vi diệu thiệt á, như kiểu hoàn thiện cái mặt make up luôn á mấy chị êm, nên lỡ quánh cái mặt thì nhớ phấn má cho chỉn chu nhoa

Tui hơi bị thích cái phấn Sivanna này bởi vì:​

• Màu lên rất đẹp ha ha. Tui thích tone cam mà thấy màu hồng đào của ẻm cũng đẹp bá cháy nên quất cả 2 luôn để thích thì nồng cháy mạnh mẽ, k thích thì dịu ngọt nhu nhu
  • Màu lên rất chuẩn. Tui da ngăm ngăm, hay bị lệch tone phấn má. Nhiều cái bạn tui xài là cam, lên da tui hồng. Nên thích tone cam nhưng đánh một hồi k biết cam hay hồng luôn Mà Sivanna lên da tui đúng màu. Cam ra cam, hồng ra hồng.
  • Chất phấn mịn và giữ được khá tốt. Da tui hhtd, ăn phấn sơ sơ, dễ xuống make up lắm. Dùng em này đi chơi nguyên buổi tối chạy nhong nhong ngoài đường, về nhà soi gương vẫn nhận ra má hồng đủ cho tăng 2 luôn á (mà tui hông có tăng 2 hoy)
  • Lợi kha khá luôn vì phấn ăn nhiều nên tui chỉ cần quẹt nhẹ vài đường là có má hồng đủ đô cho tone nhẹ nhàng ròi. Cứ đà xài này k biết bao giờ mới hết luôn á. À tui cũng xài phấn má cho mắt luôn để đỡ lệch tone
Mà uả, phấn má hồng có hsd k dzậy chị êm? Cái kem má hồng để lâu nó khô, rã ra bột, ngấm nước là nhão nhão. Còn phấn má thì sao ớ? Em Sivanna này xài ưng cái bụng nên tui muốn hỏi để giữ kĩ 1 chút ớ.
Mọi người hãy chọn cho mình một thỏi nhé :)
Nguồn: Thị Kim Huệ

Sửa lần cuối: