Review mua online siêu thị nào Co.op Food, Bách Hóa Xanh, Vinmart, Lotte, Mega Market , Aeon trong mùa dịch

vantran

Tài xế mới
Tong mùa dịch này em thấy ưu tiên đi chợ online chứ chợ đi chợ đông đảo sợ quá ạ. Chị em nào có kinh nghiệm mua online trên Co.op Food, Bách Hóa Xanh, Vinmart, Lotte, Mega Market , Aeon. Mọi người cho em xin ít review về siêu thị nào bán nhiều rau củ, thịt cá tươi ngon, giá bình ổn đi ạ. Chứ mùa mắc dịch này đi chợ là thua rồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất
Theo kinh nghiệm đi chợ của mình thì: 1. Về độ tươi (của rau củ và thịt) Aeon = Mega Market = Lotte > Co.op Food (Satra Foods) > Bách Hóa Xanh > Vinmart BHX thì mình nghĩ cấp bách lắm mới phải mua vì đồ để qua ngày ăn hơi kinh. 2. Về giá cả: Aeon với Mega là đắt nhất, tuy nhiên Aeon thì hay giảm giá sau 20h. Tiếp theo là Lotte. Co.op Food (Satra Foods), Bách Hóa Xanh, Vinmart thì giá đều ngang nhau. 3. Về sự đa dạng: 3 ông Aeon, Mega Market, Lotte cái gì cũng có (Đặc biệt là MM). Còn lại thì Co.op cũng khá là đầy đủ nếu bạn không cần những món quá phức tạp. Đồ chế biến sẵn của Co.op và Aeon cũng rất là ngon nheee --> Nếu để đi chợ 1 lần cho cả 1 tuần thì mình nghĩ nên đi những siêu thị lớn Aeon và MM vì vừa đầy đủ và vừa giữ lâu...

cuchien

Tài xế mới
M thấy rau củ quả BHX cũng giống rau chợ thôi. Thịt thì toàn hàng đông lạnh nhập khẩu, mua nấu 1-2 lần toàn nghe mùi, ko dám mua thịt cá trong đó. Vote aeon, vin mart, coop.

anhtaizai

Tài xế mới
Mega Market nha mọi người ơi! Giá cả phải chăng, thịt và rau đều tươi ngon nha! Có cả trái cây theo mùa. Mận hậu trong hình của Mega luôn ăn ngon hết sẩy nha. Bơ 034 cũng mua trong đó bao dẻo mà giá có 3 mấy ngàn à. Đặt online thôi đừng đi tới đi lui nguy hiểm lắm nha mấy bạn ui. Cứ giao về nhà mình xịt cồn khử khuẩn rồi rửa lại mấy lần là an toàn

hoangnguyenit

Tài xế mới
Mega ok lắm , thịt ngon , rau tươi , giá ổn áp . Quầy thịt heo thịt tươi ngon lắm , quầy cheese mê lun . Nhưng lại k có mấy hộp ba chỉ bò hay bò thái sẵn giống Lotte hay Emart nè , quầy rau tươi sạch cực kì , giá mềm . Bữa mua 2 búp xà lách lô xanh mà có 5-7k gì , rẻ hơn chợ lun , trái cây nhiều , tươi nhưng ko đa dạng như Lotte Mỗi tội sthi to quá đi mệt nghĩ . BHX tuỳ chi nhánh , mấy chi nhánh bên GV nói chung cũng khá ok , nhưng hiện tại thấy phốt cân sai cũng quá chừng nên mình cũng dè , mấy hôm chợ truyền thống đóng , BHX nó đông nghẹt luôn , thế là phải đi mega mua chứ BHX chỗ xếp hàng chật chội lắm . Emart ok hơn Lotte . Coop food tạm ổn , đồ tươi , đồ chế biến sẵn cũng đa dạng , ưng hơn Satra

thuyngoc

Tài xế mới
Vinmart, emart có hệ thống thịt cá bán lẻ rất đa dạng và tươi. Metro cũng đa dạng tươi nhưng thịt thường bán số lượng lớn nên với nhà ít người cũng khó mua. Rau củ quả thì mình thấy nơi nào cũng đa dạng, tươi và rẻ hết, nhưng metro đa dạng nhứt luôn như 1 thế giới rau của quả đều có ở đó ?

thangtruong

Tài xế mới
Bạn nên vào Cửa hàng thịt sạch G Kitchen để mua thịt sạch tươi, và cá bò úc bò mỹ mực ống các loại sp chế biến khác, giá cả bình ổn thậm chí lại còn giảm thêm cho khách vào mùa dịch này nữa,ở Q4 ngay đường Lê Thạch có 1 cái G kitchen và nhìu cửa hàng trên các quận mọi người tham khảo thêm nhe

phuonganha

Tài xế mới
Coop tạm được, bhx bán đồ hơi ôi bạn ạ, đợt mình mua kí mực sảng hồn tới giờ, vinmart thì đồ nhanh hết hạn, mua ăn liền thì đc, vd thịt mua hôm nay thì đừng để mốt ăn, nó nhớt và hư ngay, 3 cái còn lại xa nhà mình chưa trải nghiệm ạ

hoanhanh

Tài xế Đồng
Với mình thì là Aeon nha. Mùa dịch mua hàng khó khăn, mình đã thử qua nhiều siêu thị nhưng nhìn chung ở Aeon vẫn chất lượng nhất, tuy giá nó có hơi nhỉnh hơn với chỗ khác một tí nhưng chất lượng đảm bảo.

vancuong

Tài xế mới
Nếu bạn nào thích cửa hàng nhỏ khi mua thịt cá thì mình thấy Vinmart là ổn nhất, tơi coopmart, satra rồi BHX ? BHX bán rẻ đầy đủ nguyên liệu như có thể rau củ thịt cá sẽ k đc chất lượng lắm. Nói chung giá cả đi đôi chất lượng màaa

thangtruong

Tài xế mới
Nếu mà muốn giá rẻ thì vào satra vì nó là nơi cung cấp cho hầu hết sthi, nên nó bán giá rẻ hơn để cạnh tranh trực tiếp với sth luôn ? (mứt dại ghê). Nhưng nhiều satra hay bán lại hàng tồn cần để ý, biết lựa thì ngon. Vinmart thì nên mua mấy loại mì, gia vị thì rẻ hơn vì nó mới bán lại cho Masan nên đc ưu tiên để cạnh tranh. Còn BHX nên xếp chót, đồ không tươi, giá cũng cao hơn. ?

myngoc

Tài xế mới
Coop thì đồ mắc. BHX thì rẻ nhưng ko tươi ngon, Vinmart thì tuỳ món cái rẻ cái mắc. Còn Aeon thì rau cải ok, ngon rẻ còn thịt tuỳ bữa. Mình thấy Lotte là ổn nhất, đồ tươi ngon và giá rất nhìu món giảm mạnh rất dễ mua

trandata

Tài xế mới
MM Mega Market là nhứt. Cái gì củng có. T thì từ bỏ chợ, t sợ chợ, mấy mẹ bán hàng ôi thôi thôi thôi. Kỉ niệm toàn không tốt đẹp về chợ. Sư tử hà đông không, túm cái quần lại mà muốn chất lượng phục vụ tốt, giá cả rỏ ràng, bình ổn thì xách cái háng đi siêu thị. Cái gì củng khiếu nại được. Đồ chợ đem ra mắng vốn mấy con mẹ táp ngược táp xuôi mới vừa nói được ba chữ “chị ơi cái” và đưa bịt đồ lên là chuẩn bị nghe táp. Chưa kể mua gian bán lận, 1kg về thấy ít cân lại thì lòi ra 700gr. Đi chợ vẫn đi nhưng chỉ mua đồ mà cần gấp và ủng hộ mấy người nghèo bán lề đường chợ thôi chứ túm cái quần lại là siêu thị vẫn ok nhất. Coop và nhất là Mega

mrsiro

Tài xế mới
Ko biết siêu thị khác thế nào, nhưng riêng aeon thì sp đều sẽ đc được lấy mẫu để biết đc nó có đạt chuẩn hay ko. 1 mặt hàng có thể bán trong tg dài nhưng sẽ đc lấy mẫu tiếp nếu như ko đạt chuẩn attp sẽ ngưng ngay sp đó. Nhiều sp bên đây ko bán nữa do ko đạt chuẩn, nhưng nhiều chổ khác thấy vẫn bán bt. Giá cao hơn chổ khác thật nhưng những thứ mình mua về nó xứng đáng

hoahung

Tài xế mới
MM Mega Market nha bạn. Rau củ quả đa dạng, tươi ngon, hải sản tươi sống, đồ ăn, đồ gia dụng, đồ dùng gia đình. Hầu như cái j cũng có á.

phokhongmua

Tài xế mới
BHX hẻ. Chán k thèm nói.?? Nên vô Coop food hoặc Satra food ok hơn ?. Còn sang hơn nữa là đồ Aeon bao ngon bao tươi bao đẹp ??

bebikene

Tài xế mới
Lotte khá là ổn. Aeon thì siêu tươi nhưng giá hơi cao hơn xíu. Big C là né luôn. Nhân viên thì hời hợt. 1 lần mua cá file làm sẵn về tới nhà phát hiện bị ôi, 1 lần mua nước tương teriyaki k để ý hôm sau lấy ra sd thì phát hiện hết date. ???

myngoc

Tài xế mới
Thịt: G kitchen ( giá tốt, đóng gói 500g túi rất tiện, ship tận nhà, thịt ăn rất ngon) Gà: 3F mua ở lazada áp mã rất rẻ ( thịt ngon, sạch) Tránh BHX :( đông khủng khiếp thịt gà ở trỏng nhìn cũ lắm

bebikene

Tài xế mới
1 Aeon , 2 MM , 3 Coop , 4 big C . Mà chọn đi coopfood gần nhà vì đi mấy chuỗi lớn mua thì nhanh mà xếp hàng mùa này hơi lâu nếu k đi sớm ? .

hoahung

Tài xế mới
G-kitchen mỗi sáng sớm hay có deal giảm giá thịt trứng các thứ ấy bạn. Grab đi chợ đi siêu thị có mã khuyến mãi cho lần đầu sử dụng giảm 60k khi hóa đơn là 200k. Mình thấy BigC là giá ok nhất đó.

iemnea

Tài xế mới
Co.op Mart, BigC, Bách Hóa Xanh. Tiện lợi nhất là BHX nè, nhưng bữa giờ BHX đi trễ xíu là xu cà na, hết hàng tươi ngon vì m.ng mua nhanh quá :((

ngocphuongz

Tài xế mới
Mình đi mấy cái thì có review thế này. - Các mall như gigamall aeonmall thì đồ tươi ngon và nhiều sự lựa chọn , mỗi khoản là để xe với thanh toán xong phải mang đi khá xa rồi chờ thang( giờ dịch hết thang rồi ) nên hơi oải . - Các siêu thị nhỏ như Bách Hoá Xanh , coopfood,vinmart : thì có coop là ok , tiếp tới có cái Satrafood cũng khá , sau cùng là Bách Hoá Xanh . Vì BHX mình nhiều làn đi mua thấy rau ko tươi , có lúc thì đồ héo , đồ qua ngày xếp đống ngay cửa . Vinmart thì rất Ok luôn nhưng ít mặt hàng, về chất lượng là ok nhất trong siêu thị nhỏ . Tiếp tới có cái satrafood cũng khá khá , đồ tươi sạch nhưng cũng ít mặt hàng . :))) kinh nghiệm đi chợ tgian dịch qua ?