Review mua online siêu thị nào Co.op Food, Bách Hóa Xanh, Vinmart, Lotte, Mega Market , Aeon trong mùa dịch

vantran

Tài xế mới
Tong mùa dịch này em thấy ưu tiên đi chợ online chứ chợ đi chợ đông đảo sợ quá ạ. Chị em nào có kinh nghiệm mua online trên Co.op Food, Bách Hóa Xanh, Vinmart, Lotte, Mega Market , Aeon. Mọi người cho em xin ít review về siêu thị nào bán nhiều rau củ, thịt cá tươi ngon, giá bình ổn đi ạ. Chứ mùa mắc dịch này đi chợ là thua rồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất
Theo kinh nghiệm đi chợ của mình thì: 1. Về độ tươi (của rau củ và thịt) Aeon = Mega Market = Lotte > Co.op Food (Satra Foods) > Bách Hóa Xanh > Vinmart BHX thì mình nghĩ cấp bách lắm mới phải mua vì đồ để qua ngày ăn hơi kinh. 2. Về giá cả: Aeon với Mega là đắt nhất, tuy nhiên Aeon thì hay giảm giá sau 20h. Tiếp theo là Lotte. Co.op Food (Satra Foods), Bách Hóa Xanh, Vinmart thì giá đều ngang nhau. 3. Về sự đa dạng: 3 ông Aeon, Mega Market, Lotte cái gì cũng có (Đặc biệt là MM). Còn lại thì Co.op cũng khá là đầy đủ nếu bạn không cần những món quá phức tạp. Đồ chế biến sẵn của Co.op và Aeon cũng rất là ngon nheee --> Nếu để đi chợ 1 lần cho cả 1 tuần thì mình nghĩ nên đi những siêu thị lớn Aeon và MM vì vừa đầy đủ và vừa giữ lâu...

zyxgrab

Tài xế mới
Nếu dạng tạp hóa thì nên coopfood, né bhx ra, dồ bhx ko ngon, bảo quản kém nên nhiều cái hư hỏg. Cái bhx gần nhà có cái mùi như mùi nước máu của thịt đổ ra sàn xog rồi ko lau sạch á, tanh tanh nhờn nhợn, muốn ói lắm. Vinmart thì như của hàg tiện lợi, đâu có hàg tươi sốg đâu. Lotte Mart ko biết, ở mình ko có. Mega Market ok. Nhưg đi chợ ăn hằg ngày thì cứ siêu thị coop với big c ngon mà.

hoangnguyenit

Tài xế mới
T thích nhất là đi Aeon, thịt cá lúc nào cũng tươi ngon, rau xanh mơn mỡn, bày quầy nhìn là muốn mua hết về nhà, còn muốn mua đa dạng hơn thì đi coopmark, mặc dù không gian nhìn k thoáng lắm nhưng hầu như gì cũng có

suboi1z

Tài xế mới
Coopfood mình k pk mn ntn chứ mình mua thịt heo 2 lần thịt điều có mùi hết 2 lần, dc cái rau củ quả thì rất tươi , mình đa số mua đồ ở trong đó nhưng thịt tôm cá mình k bao h mua, gà , cua xay , chả cá thì ok lắm.

quocminh

Tài xế mới
Mình hay đi mega với big C, mega mình mua đồ ăn vặt, đi big C mua đồ tươi sống, mà buổi trưa cơm phần của Big C vừa rẻ vừa ngon nữa

traingoan

Tài xế mới
Bhx đồ ăn ko tươi đâu nha nhìn oải luôn ah trời . Satrafood, Mega market nhưng mega q2 đóng của vì ca dương tính, Vin mark, Aeon,..... ok lăm

tranthanhoi

Tài xế Đồng
vissan có heo, gà. Loại tươi vs loại ướp luôn, xúc xích... Nói chung là các mặt hàng Vissan á bạn. Còn rau thì ko bán. Mà khu mình chợ phong toả rồi, rau mua xe đẩy thì bị chặt chém lắm, nên vô siêu thị mua bình ổn. Tại mình muốn kiếm mấy chỗ như BHX, tấp xe vô lựa cái đi liền luôn. Chứ ko gửi xe lòng vòng rắc rối quá ???.

whoami

Tài xế mới
Mùa này đi siêu thị cũng toang bạn ạ, riêng trải nghiệm của mình thì đồ ăn tươi sống và rau củ thì BigC vs Mega market là ngon nhất nhưng giá lại cao ấy, vinmart thì tùy hôm bạn đi trúng ngày mới nhập hàng thì ok, chứ cũng hên xui tùy ngày mình đánh giá vinmart là tạm ổn với chất lượng và giá, còn BHX thì rẻ nè mà đồ mình thấy bảo quản hơi thô sơ ấy, thịt cá tươi mà không đóng hộp sẵn mà để luôn trên khay đá thôi để lâu như vậy sẽ dễ hư lắm vs BHX không đa dạng mặt hàng ấy. Về thịt heo thì mình thấy thịt meat deli tuy giá hơi nhỉnh 1 chút nhưng mình thấy sạch và ngon, đóng gói cẩn thận, tiếp theo là thịt của CP, còn mình không thích nhất là thịt của Vissan :)) mắc nhưng lại không ngon. Về thịt gà thì có CP vs 3F là okie nè. 1 tips nhỏ nếu bạn hay săn sale ở các siêu thị như mình thì BHX có sale thì cân nhắc mua nha, còn Vinmart thì đừng :)) BHX thường sale các sp tươi sống của ngày hôm trước, còn Vinmart thì mấy ngày rồi nó mới sale nên đồ ko ăn được đâu nha ^^

bichdiem

Tài xế mới
Mình là trùm mua đồ online từ hồi dịch vừa bùng đầu năm ngoái rồi. - Aeon Mall; Rau xanh, thịt bò, cá thu, cá hồi: mua ở aeon mall được nhé; nhân viên lấy hàng trong ngày hết. Nhược điểm các loại hàng đóng gói sẵn thường mắc hơn. Dễ mua nhất, ít bị đóng tạm thời như các siêu thị khác. - Lotte: giá cũng hợp lí, rẻ hơn aeon mall xíu. Tuy nhiên mua ở 3/2 mình cảm nhận tươi hơn bên tân bình. Nhìn chung rau ok, đa dạng. Thịt cũng nhiều loại nhé. - Co.op: không đa dạng về rau và thịt. Nhưng ví dụ cần mua Cải, khoai mỡ vỉ, bí đỏ vỉ thì cũng có, rẻ hơn. Cửa hàng rất nhiều, tuy nhiên hàng hết cũng nhiều. - Bách Hoá Xanh, Vin: mình không mua online vì mua offline đã ko ưng mấy rồi. Chỉ được cái Vin cuối ngày hay có giảm giá thịt xương, lâu lâu vô mua cục xương về hầm cũng được; cảm tưởng rau củ ko tươi. - BigC: đồ ok á, giá thấy rẻ nhất. Tuy nhiên hay đóng nhất do đông. Mua dầu gội, xả tắm thì nên mua bigC vì thấy giá rẻ nhất. Hay có deal giảm giá nhé. - G kitchen: hay có deal thịt. Hàng tươi, thịt ngon, đóng gói đẹp, tiện theo túi 300gr; cốt lết, thịt đùi, bằm đều ngon. Các loại thịt viên, cá nugget, burger ăn ổn. Cá thát lát ngon á. Ngoài ra sẽ có 1 vài đồ chỉ ở chỗ này có mà chỗ kia không có. Bạn cứ mua 1 năm đi rồi sẽ nhớ hết ??? mình không còn gì chưa mua ở siêu thị hết á. :)))))

minhtu

Tài xế mới
E mart đa dạng, thịt cá rau đồ tươi ngon nhất, hơi mắc hơn những thằng khác nhưng tiền nào của đó. Bách hoá xanh thì rau nhiều, đồ nào thiếu qua mua thì tiện nhưng ko tươi ngon cho lắm đc cái hàng bị gì đem ra cho trả tiền lại :3 vinmart/co op ít đồ

minhanhtrantran

Tài xế mới
thịt tươi thì : meat deli , vissan , g kitchen . ở vissan còn có gà và bò mà ở đây bán theo kí k bán lẻ. hải sản thì nên kím chỗ nào chuyên sẽ tốt hơn. muốn mua linh tinh thì BigC , Coop , Aeon là ok nhất . mình mua onl nhưg lúc nào cũg đủ đồ và date xa.

gojekaz

Tài xế mới
Rau củ các bạn nên mua của Vineco tại Vinmart, mình đánh giá cao về chất lượng gần với trồng tự nhiên tại nhà nhất, đỡ lo vụ phân thuốc ko kiểm soát. Lưu ý là sản phẩm phải có nhãn Vineco vì trong Vinmart có nhập nguồn rau củ khác không phải nguồn từ các nông trường Vineco

nguyenhoanga

Tài xế mới
e thấy đi st sáng sớm đồ tươi và giá bình dân là chỉ có BigC (Go) thôi, mà nhân viên bao thái độ ạ. Còn đồ ăn tươi và nhân viên xịn là Aeon nhưng giá thì k bình dân :))) BHX giống kiểu chợ chất lượng cao, dễ mua vì nhiều chi nhánh, NV thân thiện nhưng đồ ăn nên đi sáng sớm cho tươi, chứ chiều rau chán lắm. Cóp nhặt kinh nghiệm cho Lan Hương biết đâu dịch tập làm nữ công gia chánh nè kkk

lantran

Tài xế mới
So sánh hơi không cân đối lắm. Vì vinmart, lotte, mega, aeon là siêu thị còn coop food, bách hóa xanh là dạng cửa hàng tiện lợi. Đương nhiên hàng siêu thị sẽ đa dạng hơi chút. Giá cả thì chuỗi coop có vẻ ổn nhất, vinmart nhỉnh tí, mega thuộc như cái kho siêu thị và mới đi 1 lần nên k rõ mắc rẻ

dechoat

Tài xế mới
Bạn có thể tham khảo thêm Satrafoods, thịt chuẩn Vissan, rau Vietgap, giá khá tốt, đầy đủ đồ dùng nhen, satrafoods cũng phủ sóng khắp tp rồi

cuchien

Tài xế mới
Coop hoặc mega cũng đc á coop thì giá ok hơn mega thì tính thuế. Bhx thì dẹp qua bên đi. Vin thì cũng chán lắm. Tui thấy có satra cũng đc. Nhưng canh giờ ngta fill hàng mới rồi hẵn mua tầm cỡ 8h á. Đi sớm thì còn đồ cũ rau dập thịt k ngon

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Khu mình bị phong toả nên mình đặt hàng online bên Coopmart, đặt hôm trước thì hôm sau giao, sản phẩm nào hết thì có nhân viên alo báo và xem có lấy hàng tương tự để thay thế không, trước khi họ giao hàng thì điện thoại trước 30 phút xem mình có nhận được không. Riêng cá nhân mình thì thấy dịch vụ ổn. App tên Saigon Co.op. Dịch đang bùng phát mình nghĩ mọi người mua online cho an tâm nè.

weboyvn

Tài xế mới
Mega bạn ơi từ lúc dịch tới giờ nhà mình từ big c chuyển qa mua mega hết vừa tươi mới vừa đa dạng, nước ép đồ nhập cũng nhiều nữa mặc dù giá có cao thiệt nhưng chất lượng với dịch vụ tốt nè

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Mình lại công nhận 1 cái tên khác là Satrafood nha, miếng thịt nhìn ngon bên BHX, nhưng rau củ ko đa dạng bằng, nhìn chung cũng ổn, BHX rau củ tùy hôm

ezlove1

Tài xế mới
Nếu mọi người muốn mua thịt heo ngon và sạch thì nên mua ở vinmart nhé vì thịt heo ở đay là thịt heo sạch đóng từng hộp có thương hiệu đang hoàng thịt tươi trong ngày nên mới nguoi có thể yên tâm dùng