Review mua online siêu thị nào Co.op Food, Bách Hóa Xanh, Vinmart, Lotte, Mega Market , Aeon trong mùa dịch

vantran

Tài xế mới
Tong mùa dịch này em thấy ưu tiên đi chợ online chứ chợ đi chợ đông đảo sợ quá ạ. Chị em nào có kinh nghiệm mua online trên Co.op Food, Bách Hóa Xanh, Vinmart, Lotte, Mega Market , Aeon. Mọi người cho em xin ít review về siêu thị nào bán nhiều rau củ, thịt cá tươi ngon, giá bình ổn đi ạ. Chứ mùa mắc dịch này đi chợ là thua rồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất
Theo kinh nghiệm đi chợ của mình thì: 1. Về độ tươi (của rau củ và thịt) Aeon = Mega Market = Lotte > Co.op Food (Satra Foods) > Bách Hóa Xanh > Vinmart BHX thì mình nghĩ cấp bách lắm mới phải mua vì đồ để qua ngày ăn hơi kinh. 2. Về giá cả: Aeon với Mega là đắt nhất, tuy nhiên Aeon thì hay giảm giá sau 20h. Tiếp theo là Lotte. Co.op Food (Satra Foods), Bách Hóa Xanh, Vinmart thì giá đều ngang nhau. 3. Về sự đa dạng: 3 ông Aeon, Mega Market, Lotte cái gì cũng có (Đặc biệt là MM). Còn lại thì Co.op cũng khá là đầy đủ nếu bạn không cần những món quá phức tạp. Đồ chế biến sẵn của Co.op và Aeon cũng rất là ngon nheee --> Nếu để đi chợ 1 lần cho cả 1 tuần thì mình nghĩ nên đi những siêu thị lớn Aeon và MM vì vừa đầy đủ và vừa giữ lâu...

hoangnguyenit

Tài xế mới
Coop, bhx thì nên đi sớm lúc sáng đồ sẽ tươi được tí vì châm hàng từ đêm hôm trước. Vinmart thì giá mềm hơn tí, lotte , mega thì siu thị lớn r nên đồ cũng hên xui. Nói chung mua những nơi này nên đi sớm, vì hàng sẽ châm từ đêm hôm qa

mrsiro

Tài xế mới
Lotte thì mấy đồ đóng hộp sẵn đồ thì date mới giá cao hơn, bigc thì đồ rẻ mà date hơi gần , đồ nông sản thì ngon tươi rẻ hơn lotte, coop thì đồ đông lạnh ok, giá hợp lý, đồ nông sản ko ngon lắm, bhx thì rau rá quá dở, giá cao hơn mấy sthi khác, chợ truyền thống muôn năm

traingoan

Tài xế mới
- BHX đồ ngang đồ chợ nhưng kiểu chợ dạt đó. Thịt đều là đông lạnh nhập khẩu. Thuỷ sản thì tàm tạm. Trái cây tự lựa ok chứ đóng vỉ là hư 50% rồi. - Vinmart chất lượng ổn, thịt thà tươi, giá cũng nhỉnh hơn. Rau củ quả từ Lâm Đồng hay farm gì đó đều ngon, vì t mua cà chua ở đó cực kì chất luôn á. Bị cái ko đa dạng lắm. Trái cây nhập ngon, giá ok. - Coop thịt cá đều tươi rói, rau củ quả đa dạng, rõ nguồn. Trái cây mắc so với thị trường, ăn thử vài lần thấy tạm, ko xuất sắc. - AEON toàn đồ xịn, giá mắc nhưng xắt ra miếng thực sự.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
đúng rồi bạn. Mình cũng mua đồ satrafoods. Thấy có quầy thịt heo vissan là khoái rồi. Đồ tươi ngon nè.

vantran

Tài xế mới
- Mega market thì đa dạng, từ trăn rắn tới thịt cá sấu.. chứ nói gì là rau củ và rất tươi ngon - Lotte thì thịt bò và heo khá tươi ngon và giá cực kì mềm, còn hải sản thì hên xui tùy loại - Vinmart thì mắc khỏi nói - BHX thì khá tệ nếu kh muốn nói là thấp nhất trong list này. Về giá cả thì muốn giá ổn phải canh gần sát giờ đóng cửa mới được giảm giá - Aeon thì gần như không có hàng tồn, chất lượng 4.5/5, giá hơi chênh lệch so với ngoài thị trường - Satra hay co.op food thì tiện như vinmart, giá thì rẻ hơn đôi chút * Chất lượng - Aeon: 4.5/5 - Mega market: 4.25/5 - Lotte Mart: 4/5 - Satra, co.op, vin: 3.5/5 - BHX: 3

bebikene

Tài xế mới
Nếu nói về siêu thị, mỗi nơi đều có một ưu điểm riêng. Còn nói về cửa hàng tiện lợi, mình vẫn tin và chọn Satra Food. Bán đồ tươi ngon, giá cả rõ ràng, không phải giảm giá đồ hư hỏng, nhân viên dễ thương, điểm đặc biệt nhất là không cố tính tính bill thêm 500 đồng để bắt khách mua gói đường ???

ngochane

Tài xế mới
Thịt mua ở bxh đây. Lúc ở cửa hàng ngta bảo quản lạnh cộng với đèn vàng vàng cam cam. Nhìn vào ko thể phát hiện thịt bị đổi màu, cầm vào ko phát hiện bị nhũng. Nhưng về rửa nước thì nó thành ra như vậy. Tuy nhiên đc cái đem ra cho đổi (mặc dù ban đầu cũng có lươn lẹo) nhưng cho đổi cũng là đc rồi. Mình đã đổi lấy gạo ? Bạn nào đi mua về thấy có vđ thì cứ đem ra đổi, à phải nhớ là nó mà lươn thì cứ đi dọc cái quầy có khách đang lựa mà la làng lên là nó đổi cho lẹ lắm, còn ko lươn thì thôi chứ tui ko có xúi đi đổi la làng nha :))

vantran

Tài xế mới
Mega market và coop mart là ok, bách hoá xanh rau củ quả thịt không ngon, co.op food mua bị mấy lần dưa hấu ngoài tươi trong úng rửa nước , mít miếng ngoài tươi trong úng

giangnam

Tài xế mới
meat deli cũng ok, mà bữa mình dính 1 quả thịt cốt lết vừa mua về đã thấy xám xịt (nó nằm ở mặt trong nên lúc chọn hộp đó mình k thấy) mùi thì cũng tạm ổn, xem nsx thì đúng ngày mình mua luôn, v mà thịt nó xám mới tài. Do gặp quả đó nên với mình meat deli cũng chỉ an tâm ~80% thôi ? dạo này mình đang mua g kitchen, để xem sao

phuongthanh

Tài xế mới
nhưng mà ra chợ dễ lựa hơn. Bạn có thể cảm nhận màu sắc (trong sthi ảnh hưởng bởi ánh đèn màu nên khó nhìn), độ đàn hồi của thịt (trong sthi thịt để lạnh ko cảm nhận đc), thậm chí có thể ngửi (trong sthi có những chỗ cắt sẵn bọc lại ko ngửi đc. Với đồ bán cuối buổi mà còn ngta hay đem bán cho các mối ở quán cơm, quán ăn. Cũng có thể để tủ mát qua hôm sau bán nhưng nếu biết lựa, đi chợ mua ít bị lầm hơn đi sthi

lamthanhsung

Tài xế mới
Mình thì vote mua BigC và Aeon mall nhé. Vừa rồi mua rau củ ở cả BHX và BigC thì rau BHX sau gần 1 ngày nhũn hết ra chứng tỏ phun thuốc nhiều. Còn rau ở BigC thì để mấy ngày ăn vẫn tươi xanh. Aeon mall thì thịt cá hay hải sản đều bán hết trong ngày. Mình có mua mực ướp sẵn về nướng rất tươi và ngon. À cuối ngày tầm 8h còn sale tận 50% mặt hàng tươi sống để bán cho hết nữa.

thangtruong

Tài xế mới
Lên mega martket đặt online b nhé. Hàng nhiều, giá ok. Nv dễ thương, check đơn món nào đủ thiếu báo lại xác nhận mới giao. M đặt trc đó bên Coopmart: thiếu món, thay thế món giá chênh lệch gấp rưỡi, k xác nhận đơn hoặc báo có thay đổi đơn vẫn giao như thường. Mèga trong tuần đặt sáng trưa/ chiều giao nếu k quá tải đơn.

ezlove1

Tài xế mới
Hôm nào cần gấp thì mình order trên Grab cho nhanh. Gkitchen thường nhiều mã bên này nếu bạn mua lẻ lẻ túi 300g, có hôm 7h sáng vô thì sẽ có thịt 300g giá 7k thui mà mua đc 1 lần à, mấy khác giảm cũng cỡ 2xk/300g hên xui tuỳ ngày rồi add mã của Grab nữa là đẹp ?. Nếu mua kg thì order thẳng trên web hay app của Gkitchen luôn sẽ rẻ hơn. Nhiều món đặc thù thì họ sẽ hẹn giao chứ k có liền. Ko gấp thì Lazada: hay có trứng của Ba Huân giảm cũng k nhiều lắm mà có cũng đỡ vã. Thịt bò nhập khẩu của Meat World. Gà thì 3F có hôm mua gà thảo mộc mà có 89k/con thui, gà nhỏ ko to lắm nhưng chắc thịt vs thơm hơn gà thường tẹo rồi nhiều loại gà khác cũng có trên 3F. Canh flash sale mua linh tinh đủ thứ mắm muối gia vị trên Laz Mall cũng ổn. Laz thì thường giao khá lâu, hên xui nên phù hợp với mua trữ, vì mua thực phẩm mà k tự chọn đc nên mình chỉ mua của các mall cho chắc. Tuỳ hôm tuỳ đợt giảm nữa nên đi chợ online thấy cực hơn mà đc cái canh thì rẻ hơn đi chợ bth ?

xeomaz

Tài xế mới
Ngoài chợ mắt nhìn tay lựa , ko đông lạnh bạn nha nếu có mánh thì chả nhẻ bản thân ko nhìn ra miếng nào tươi miếng nào ko tươi ??? , thì như trên mình nói có chỗ bán thịt mổ lợn là bán liền có chỗ đồn lạnh , chứ chỗ ngta chịu mua thịt tươi mà thịt lạnh thì người ta ko mua đâu bạn ơi vì thịt đông lạnh rất rẻ , rẻ hơn thịt tươi vài chục

vantran

Tài xế mới
rau ở BHX bị nhũn như bạn nói vì ngta phun nước quá nhiều. chứ hổng phải phun thuốc ? rau ở các siêu thị, nếu ko bị phun nước thường xuyên, ở trạng thái khô ráo thì đều để đc lâu á. rau củ ở Big C với Lotte ok ?

hoangnguyenit

Tài xế mới
Satrafoods nè, thịt rau tươi về mỗi ngày, rau hư nhân viên huỷ hết trong ngày, giá cập nhật lại mỗi tuần. Mình làm ở đây gần 4 năm xong nghỉ làm, nhưng mua đồ vẫn mua thịt ở đây, chỉ ko mua cá thui ??

zyxgrab

Tài xế mới
Mình thấy đồ ở vin hơi đắt xíu nhưng tươi ngon. Satra food cũng ok. Còn bách hoá xanh mình nói thật, cứ cảm giác thịt đông lạnh bẩn bẩn ấy, nhìn không tươi chút nào.

cuchien

Tài xế mới
Aeon > Coopmart > còn lại > BHX Aeon tươi xanh, nhiều lựa chọn, giá phải chăng, thịt cực kì tươi ngon. Coopmart giá bình dân hơn Aeon, tươi ngon nhưng không đa dạng bằng Aeon, bù lại giao hàng sau 2 tiếng order qua app (đơn trên 200k và không quá xa). Bỏ BHX ra đi bạn, ra mua nước hay gia vị thì được, cần gấp thì được, ăn chính thì khỏi.

hoanhanh

Tài xế Đồng
chỗ nào cũng v á bạn, bên bhx có nhiều mã số về thực phẩm nên họ sẽ nhập lộn giá cũng như loại thực phẩm đó. Công việc bhx cũng rất nhiều nên bảng không kịp thay nè. Nếu thấy giá trên bảng giá và trên bill khác nhau bạn khiếu nại làm khó cho họ tính giá bạn thấy là oke à. Với tất cả sản phẩm bạn mua máy tính đều lưu giữ hết lại họ tính sai thì họ đền tiền. Cách ăn gian duy nhất là không nhập vào máy không in bill. Kiểm tra bill là chắc ăn nhất khiếu nại kịp thời