Review mặt nạ đất sét Kiehl’s & mặt nạ đất sét Some By Mi tốt hiện nay

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Mặt nạ đất sét thật sự là rất hot vì sự hiệu quả của nó mang lại. Có chị em nào cuồng mặt nạ đất sét như mình không?? Vì đã từng chinh chiến nhiều loại từ Á sang Âu nhưng cuối cùng thì mình đã dừng chân ở 2 em này. Mình đang và đã sử dụng 2 loại mặt nạ đất sét Kiehl's & Some By Mi tương đối hiệu quả nên sẽ chia sẻ lại để mọi người tham khảo nhé, mình có để ưu và nhược điểm mọi người tham khảo ạ.

1.Mặt Nạ Đất Sét Kiehl’s Rare Earth Deep Pore Cleansing Masque​

Loại này em mua trên web của hãng, lúc mua cũng đắn đo lắm vì giá chát quá. Nhưng vì được nghe mọi người khen quá trời nên đành cắn răng để mua vậy.
Thời điểm, mình mua loại này là lúc mặt mình bị thay đổi thời tiết nên mụn ẩn tá lả bùng binh (khoảng đầu năm 2020). Dùng được thời gian thì da mình có cải thiện rất nhiều. ( 1 phần mình có thay đổi routine nữa)

Ưu điểm:​

• Cảm nhận sau khi dùng một thời gian thì lỗ chân lông được cải thiện, kiềm dầu tốt
  • Với mọi người thì mình không biết như thế nào nhưng mình thấy em này giúp gom cồi và khô nhân mụn nữa.
  • Giảm được mụn đầu đen đáng kể

Nhược điểm:​

• Giá thành cao
  • Dễ bị châm chích ở vùng da nhạy cảm
  • Khô nhanh, mình trét lên tầm 5’ là đã thấy khô rồi :(((. Với lại tuy hũ bự thật, nhưng mình chỉ dùng được ⅔ hũ, còn lại thì bị khô mất tiêu
  • Một cái nữa là lúc rửa lại, da siêu khô mọi người ạ. Nên mình nghĩ em này không phù hợp cho da khô.

2. Some By Mi Super Matcha Pore Clean Clay Mask 100g​

Thật ra, lúc được bạn cho dùng thử thì cũng chẳng có kỳ vọng gì. Vì lúc đó cũng nghĩ sẽ giống như mấy loại trước mình đã từng sử dụng. Nhưng đến khi dùng thử xong thì mình đã đổi suy nghĩ và quyết định mua em này=)))

Ưu điểm:​

• Giống của Kiehl’s là cải thiện được lỗ chân lông, hạn chế tiết dầu thừa
  • Lúc rửa lại thì da ẩm ẩm chứ hoàn toàn không khô da.
  • Giá thành rẻ mà dung tích cũng tận 100ml.
  • Mình đã sử dụng cũng được ⅔ hũ, tuy nhiên không hề bị khô như Kiehl’s.

Nhược điểm:​

• Có lẽ vì sản phẩm có độ ẩm nên sẽ không đủ kiềm dầu cho những bạn có làn da siêu dầu.
  • Với những bạn bị mụn ẩn nhiều thì em này sẽ không gom được cồi mụn như của Kiehl’s
Vì là đứa thì cuồng mặt nạ đất sét, nên chị em nào biết loại nào okie thì giới thiệu em với ạ. Em cảm ơn mn.

Chúc các chị em luôn xinh đẹp nhé!
Đỗ Trúc Phương