Review kinh nghiệm triệt lông vùng kín (bikini) cho chị em

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Mình xin phép viết review triệt lông bikini /vùng kín cho các bạn đang dự định đi nha. Triệt đi cho đời sung sướng

Công nghệ

Diode Laser, triệt không đau, không giật, không nóng rát. Sáng da, hỗ trợ trị liệu viêm nang lông ( nếu lỡ bị), các bạn hay bị lông mọc ngược cuộn vào nang lông nên da cứ sần sùi mất thẩm mỹ lắm.
Triệt bikini có vẻ hơi khó quan sát sự khác biệt chứ triệt lông mặt, mép, triệt nách, triệt lưng là before - after rõ đã luôn. Sau lần 1 thấy rõ sự khác biệt về da dẻ, thâm sạm cho các bạn nhận.
À nói thật, với công nghệ thì mình không trong ngành nên cũng không rành nhưng mình chỉ quan tâm duy nhất chất lượng máy triệt 300tr nhập Châu Âu, khác máy triệt TQ mấy chục triệu, bước sóng, công nghệ. Nói chung mát lạnh, nhẹ nhàng. Mình triệt nách công nghệ cũ rồi, 1 trời 1 vực

Mục đích triệt lông bikini

• Lông rậm, dày, dài, vùng kín mình có cấu tạo đặc biệt, dễ viêm nhiễm hơn người ta( bác sĩ từng gợi ý mình phẫu thuật tạo hình mà mình không làm), tiết dịch hơi nhiều do cơ địa.
  • Mình muốn triệt gọn, sạch, thoáng và bớt rậm rạp. Không muốn triệt trụi lũi vì mình vốn không quen việc không có lông, mình cần lông để bảo vệ cô bé.
  • À còn nữa mình thường xuyên hơ ngải cứu đại huyệt để chăm sóc sức khỏe toàn diện theo Diện Chẩn, chủ yếu là sức khỏe sinh sản , nói thật lông dài khá rườm rà cho mình và việc hơ bất tiện, toàn vén qua vén lại sợ đốt nhầm “rừng”
Mình xin phép chia sẻ nội dung chi tiết dưới dạng hỏi đáp nha, cho các bạn dễ hình dung.

Có ngại không, cởi ra hết hay che lại

• Nói chung mình thừa nhận có ngại, cứ túm túm chân không thoải mái lắm đâu ( buổi 1), từ buổi đó trở đi mình bình thường, thoải mái. 1 phần do em ktv rất lịch sự, chuyên nghiệp, không tạo cảm giác khiến mình ngại, ân cần chu đáo tập trung làm việc nên dần quen. Nằm thôi.
  • Cởi hết toàn phần dưới và trống toàn diện ++ có đèn rọi sáng trưng nên mình nói trước để chuẩn bị tâm lý nhé. Ngoài cởi hết, bạn còn cần rộng chân, rộng hết cỡ và tuyệt đối thả lỏng ( y chang đi khám phụ khoa, khác là không dùng mỏ vịt thôi) để các bạn ktv hỗ trợ cạo lông sạch + triệt lông các vùng da nhạy cảm như mép, vùng lỗ hậu môn ( tùy cơ địa). Cứ tâm lý ngại, co rúm ngại ngại khép khép lại thiệt thòi ráng chịu.
  • Kỳ quá thì không đi triệt nha.

Các bước cụ thể khi triệt lông vùng bikini vùng kín:

1. Naked phần dưới
  2. Cạo lông với dao cạo riêng ( spa dùng dao cạo xịn nên cạo khá êm, không xực xực và rát xước), dao giữ kỹ, ghi tên cất riêng cho những lần sau sử dụng
  3. Bôi gel lạnh, mát dã man, lạnh tê tái luôn thì đúng hơn
  4. Triệt ( 5 - 10phút), triệt theo vùng và triệt theo đường, triệt theo đường hiệu quả hơn. Bước sóng được điều chỉnh theo độ nhạy và cảm nhận của bạn. Nói chung nhẹ nhàng êm lắm luôn
  5. Lau vệ sinh gel
  6. Dặn dò lưu ý khi về nhà.

Liệu trình trong bao nhiêu buổi chi phí ra sao

10 buổi, 4tr5 - 5tr5 trọn gói. Mỗi lần triệt cách nhau 10 ngày. Tính ra quá rẻ so với các spa, thẩm mỹ viện lớn nhập cùng loại máy và cùng công nghệ Diode Laser ( mình khảo sát rồi), nói chung các bạn đừng mê triệt rẻ chạy quảng cáo ầm ầm nha, cái gì rẻ quá phải xem lại. Các bạn cứ tham khảo mặt bằng chung về công nghệ rồi tìm chọn 1 nơi để đi

Lưu ý trước khi triệt lông bikini vùng kín

• Tự ý thức trong vệ sinh vùng kín sạch sẽ tại nhà trước khi ghé spa làm dịch vụ.
  • Ở đâu cũng vậy các bạn ktv triệt lông làm việc vất vả rồi, động chạm tiếp xúc với vùng nhạy cảm các bạn rồi nên các bạn vui lòng kỹ kỹ, lịch sự tế nhị giúp mình. Đừng vô tư quá đến mức đang viêm nhiễm nấm, ngứa, có mùi ( do bệnh lý), hoặc vệ sinh sau tiểu tiện qua loa, tiện thể ghé spa cho ktv triệt mà không để ý, cứ vô tư để bẩn cho các bạn làm việc thì không nên ạ ( mình viết kỹ để tránh các bạn hỏi lại)
  • Thôi chốt lại cho nhanh thì cứ tắm sạch rồi qua triệt.
  • Tâm lý thoải mái tối đa, mỉm cười thư giãn đón nhận điều tuyệt vời sắp đến.

Cảm nhận chung

• Sau 2 lần triệt bikini ( chuẩn bị vào lần 3, do mình vào chu kỳ nên trễ hơn chút), mà mình đã chả muốn đi triệt thêm buổi nào nữa nữa. Thật. Vì nó trúng phóc điều mình mong muốn cho vệ sinh vùng kín ( bikini của mình)
  • Lông rất mềm, mọc cực kỳ ngoan, im re, vào nếp xếp sát nhau và tự nhiên lắm, mình thích điều này lắm. Đặc biệt không có cái trò chỉa lông vào đùi, bẹn, âm hộ ngứa ngứa đau đau, rát xót như khi dùng dao cạo hay cắt tỉa với kéo kiểu trụi ( mình làm rồi nên có sao mình nói vậy), sau cắt tỉa sẽ ra lông siêu nhanh, dày và rấm rứt khó chịu chỉ 1 - 2 ngày sau đó
  • Lông sau triệt ( buổi 2) 10 ngày mà ra có 1cm ( hoặc ngắn hơn nữa), mình thấy chả có dấu hiệu lông mọc ra dài thêm, đã lắm. Chả biết triệt 10 buổi xong sẽ sao nữa. 2 buổi với mình có vẻ đủ rồi hihi
  • Buổi 1 xong về sẽ có cảm giác hơi ngứa và chưa quen với cảm giác trống vùng tam giác trong 1 - 2 ngày. Sau buổi 2 triệt về sẽ hết cảm giác này.
  • Chu kỳ kinh nguyệt đã đã, không mùi ( do mình dùng tampon và bvs organic có ion bạc ( của Singapore) nên trộm vía vừa thoáng, vừa mát, vừa dễ vệ sinh, vừa không bị quện lông chung với máu kinh sinh mùi. Mùi từ việc vệ sinh không kỹ, ẩm ướt, vừa cọ xát + vi khuẩn do máu tiếp xúc không khí các bạn biết rồi. Mình lông rậm dày nên sống chung với lông lâu mình biết. Và mình nhận ra sự khác biệt rõ ràng sau triệt lông so với những chu kỳ trước của mình. Yomost(Mình không xài cốc được mấy bạn ơi)
  • Triệt xong khoản have sex chắc chắn có cảm giác hơn vì tăng tính nhạy cảm cho toàn diện khu vực này ( theo hướng tích cực), các bạn bị khô hạn thử triệt lông đi biết đâu sẽ tìm ra chân ái nẻ ?, chưa cần massage, nhấn huyệt theo các kỹ thuật mình hướng dẫn đâu ạ.
  • Hơ ngải cứu toàn “cô bé” nói chung và đại huyệt nói riêng chưa bao giờ đơn giản đến thế. Người sau khi hơ trị liệu cảm giác nhẹ tênh, khí huyết được kích hoạt lưu thông tối đa nên triệt xong có động lực hơ ngải hong khô sâu và diệt khuẩn, ngứa, viêm nhiễm định kỳ.

Đây là phần chia sẻ cá nhân của mình, các bạn cứ thoải mái hỏi, góp ý, góp vui, góp kinh nghiệm cùng mình nha. Với mình chả có đúng hay sai, chỉ có phù hợp. Chả có phản đối hay đồng tình, chỉ có hợp tình hợp lý thôi.
Chúc các bạn luôn xinh đẹp!
Nguồn: Nhật vi

Sửa lần cuối: