khangk

Tài xế mới
Hi mọi người, em trai mình bị nấm đầu nặng ạ. Mình đã dẫn đi bệnh viện khám các thứ, có uống và bôi thuốc. Tuy nhiên cứ hết thuốc thì bị lại. Lúc bôi thuốc cũng ko đỡ nhiều. Mình đã thay nhiều dầu gội, hiện tại gội head n shoulder Mỹ thì khá ổn tuy nhiên tình trạng vẫn nặng ạ.

Kinh-nghiem-tri-nam-da-dau (1).jpg

Mọi ng có tips gì hay ho giúp mình với ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất
Trước hết là nên giặt tất cả ga gối, chăn, khăn., mũ, nón... những gì liên quan đến da đầu bằng javen hoặc dấm và nước nóng, phơi nắng gắt để diệt mầm nấm đã. Nên mua mấy loại dầu gội đặc trị nấm mà dùng chứ H&S cũng chỉ trị gàu thôi. Nếu thuốc của bác sĩ không thấy hiệu quả thì bạn cứ báo lại với bác sĩ kê đơn để ng ta đổi thuốc cho, vì thuốc bôi, dầu gội kể cả thuốc uống thì cũng sẽ có người hợp người không á.

weboyvn

Tài xế mới
Sử dụng dầu gội k có sulfate nha b. Ban đầu sẽ k đc sạch nhưng dần dần sẽ thích nghi lại. Ngoài ra xem thử nguồn nc có clo k nữa. Dầu gội b có thể tham khảo các loại dầu gội hữu cơ có các chứng nhận hữu cơ như chứng nhận usda

lantran

Tài xế mới
B đi da liễu trước khi nó phát ra toàn thân nha b . Bị vẩy nến không chữa đx đâu . Mẹ mình bị toàn thân từ đầu xuống bàn chân hơn 10 năm nay rồi . Của b đang nhẹ nên đi da liễu ngay và luôn . Chậm trễ b sẽ hối hận cả đời

minhmanz

Tài xế mới
À, tự nhiên mình nghĩ tới gối, mũ các thứ á, bạn bảo em bạn thay mới hết chưa? Có khi mình giặt mà nó còn mầm bệnh mắt thường mình k thấy đc á. Cái gì tiếp xúc thì cứ thay hết luôn, rồi kết hợp thoa uống....