Review kinh nghiệm đi bắn laser mụn thịt

Nhân một ngày t7 rảnh rỗi, ko phải đi làm, con ko phải bế, ck ko phải chăm mình cao hứng viết 1 bài review cho mọi người chuyện đi bắn laser mụn thịt của mình. Mình bị mụn thịt từ năm 2010 gì đó, khoảng 5-7 nốt thôi. Rồi đến cuối năm 2018 mình bầu, nội tiết tố thay đổi nên bị lên rất nhiều ở mặt luôn. Đẻ xong lại càng nhiều. Hồi í nhiều lúc tự nhìn mình, người thì béo vì tăng cân, mặt thì mụn miếc chằng chịt mà xì trét định bỏ trốn hài vãi. Xong rồi hình như đẻ xong rớt não ấy, lên mạng đọc ở đâu thấy ngta bảo lấy lá tía tô vò nát bôi lên vết mụn thịt vài ngày là hết, cũng ham hố làm. Làm hôm đầu ngứa khó chịu. Hôm sau rát dị ứng, phải điều trị mất gần tháng ( chán). Đến cuối năm là lúc sinh xong 5 tháng chuẩn bị đi làm trở lại mình mới mạnh dạn tính đến chuyện bắn laser.

Đến khám thì họ bảo cái này phải bắn laser mới hết đc nhá, ko càng để lâu nó càng lên nhiều. Ok. Bs bẩu về chuẩn bị 2 trẹo bắn nhé. Ok thôi. Ngày hôm sau cbi đi cầm đúng 2tr, ck chở đi hỏi han các thứ bảo ko cầm thêm đi à nhỡ có việc gì thì sao, rồi mua thuốc các thứ thì sao??? thế là 2vc quay về lấy thêm trẹo nữa?. Muốn đẹp nhưng vẫn tiếc tiền lắm ce à?.
Đến nơi chào hỏi ôm hôn thắm thiết? xong 5p họ ủ tê khắp cả mặt luôn, vì nhiều quá mà. Cỡ 30p mặt nó bắt đầu ngứa ngáy căng căng tí thế là vào việc. KTV bắn laser các nốt mụn thịt. Mùi: cháy khét hơi kinh 1 tí. Cảm giác: hơi đau 1 tí, trên mức triệt lông các ce nhé. bắn xong qua phòng khác họ chiếu đèn plasma xông lạnh nữa hay sao í để giảm đau chống viêm gì đó. Ten ten ten tèn hết rồi xuống lấy thuốc các thứ về bôi mặt thôi. Ngta hỏi da mình là da gì? Mình nói da dầu thế rồi ngta kê cho mình đúng 3 loại: Tyrosyl, Aderma và kcn Farmona. Kcn Farmona thì nhà mình có bán nên ko lấy, còn 2 loại kia họ bảo hết 420k. Ko kê KS vì mình đang cho con bú. Cách dùng: Tyrosyl bôi tổn thương ngày 3 lần. Kiêng nước, chỉ rửa mặt nmsl đến khi nào tổn thương bong vảy. Bong vảy rồi thì vẫn bôi Tyrosyl ngày 3 lần tiếp, bôi kem Aderma ngày 2 lần sáng tối, bôi kcn Farmona vào ban ngày 4h 1 lần. Bôi ngoài cùng, ngoài lớp kem Aderma. Dặn kiêng hải sản 2-3 ngày đầu thôi. Chả thấy dặn gì nữa cả, ô thế là mình gặng hỏi ko kiêng thịt bò, trứng, rau muống, thịt gà, cơm nếp ạ? Ngta lại bảo em thik thì kiêng mấy cái đó 1-2 tuần, mà ko kiêng thì cũng chả sao. Ô hay nhờ, kệ mình cứ kiêng cho lành. Về đến nhà thì đúng là đau thấy bà luôn. Mà thằng con thì nó cứ bắt bế, thế là mồm xuýt xoa đau, mặt thì cứ phải quay quay ngửa ngửa ra sau ko nó đụng vào?. 4 ngày thì tổn thương bong hết vảy ce à. 4 ngày như cả 1 thế kỷ ấy, vì ko đc rửa mặt thoải mái, ko đc đụng vào mặt lúc ngứa lên da non, vừa đau vừa xót vì khi đó trời nóng bế con vài vòng là mồ hôi tuôn da chảy xuống vết laser xót ơi là xót, mà đi ngủ cũng ko dám cựa nhiều?. Thực hiện đúng chỉ dẫn của BS, ngoài ra mình còn uống thêm nhiều nc cam chanh dừa, viên nghệ mật ong. Sau 2 tuần đến tái khám họ kê cho srm Ziaja gì đó mình ko nhớ nổi, dặn vẫn bôi Aderma vs kcn Farmona, dặn đi dặn lại là bôi kcn phải luôn bôi ngoài cùng. Mình nóng lòng bảo khi nào da cháu mới đều màu đc thì ổng phán cứ từ từ nhé, từ từ rồi mới đẹp đc. Thế là chả dám vặn vẹo gì thêm, xách váy đi về. Ơ nhưng rồi mình vẫn tự tìm hiểu sách các kiểu mua thêm sp để đắp vào cái mặt mình nha. Hiện tại là 10 tháng sau khi mình bắn laser, khá hài lòng, ce nào bị mụn thịt như mình đi bắn sớm nhé, đảm bảo ko hối hận đâu. Cơ mà nhớ chọn spa, clinic uy tín, có tâm nha.
Chỉnh sửa: mình chụp mặt bằng cam thường mặt trước IP8+ nên ko đc rõ lắm. Mình quên ko chụp mặt trước khi bắn laser. Mình bắn ở Thanh Hoá. Mình ko uống collgen gì cả vì đang cho con bú, mình chỉ uống viên chống nắng thôi
Nguồn https://www.facebook.com/lephuongthao.1106/

thangtruong

Tài xế mới
Kem dưỡng Aderma đúng đỉnh cao :)))) mặt e dị ứng kinh dị bôi thuốc bsi kê maiz ko hết
Dị ứng y xì như đi lăn kim ấy, bôi aderma đúng 3 ngày trộm via đỡ hẳn 80% luôn
Cái srm vs kem dưỡng Ziaja chả có tí tác dụng gì cả ????

vantran

Tài xế mới
Mình cũng đã đi bắn mụn thịt 2 lần. K nhiều như vậy. Tầm mười mấy cái thui. Với lại khi còn trẻ thì da lành nhanh hơn và k để lại sẹo. Mình thì chỉ dùng nghệ thôi. Bây h mặt nhìn chả thấy sẹo gì cả. Nhưng khi nhậu dô mấy chỗ đó vẫn đỏ hơn bth. Vì nó là sẹo. ??

thanhvoz

Tài xế mới
Trước mình bị đầy quanh mắt. Sang nhà bạn chơi dc ông bạn mách. Về mình lm thử trvia 8 năm rồi ấy. Ăn trộm lá trầu không về vò nát ra xong xoa mạnh vào chỗ bị mụn đừng để ai biết nhé. 2,3 hôm bong vảy trắng bay sạch