Review kem mắt Balance Gold Collagen kem trị thâm quầng mắt hiệu quả

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
"Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn" mà quả thật đôi mắt nhăn nheo, quầng thâm mắt xuất hiện thì không thể nào xinh nổi, bài viết dưới đây sẽ dành riêng cho các bạn có quầng thâm mắt và bọng mắt xấu xí như mình luôn. Mình đã dùng rất nhiều sản phẩm trị thâm mắt nhưng đến khi tìm được em kem trị thâm mắt Balance Gold Collagen này thì có thật sự tốt như lời đồn của mọi người không?

Review-kem-mat-tri-quang-tham-mat-hieu-qua-kem-Balance-Gold-Collagen.jpg

Nguyên nhân xuất hiện vết thâm ở quầng mắt:​

• Các yếu tố là do tuổi tác, bệnh lý về tim mạch, tiêu hóa, viêm xoang gây ảnh hưởng khiến quầng thâm mắt sẫm màu, bọng mắt sẽ to và ánh nhìn khá lờ đờ. Và vì là do bệnh lí nên rất khó để khắc phục luôn.
  • Tuy nhiên bên cạnh các yếu tố như trên thì phần lớn là do cách sinh hoạt bất hợp lí gây ra. Trong đó bao gồm các nguyên nhân như: thức khuya, tiếp xúc trực tiếp thời gian dài với màn hình máy tính, thiết bị di động, ăn uống thiếu chất dinh dưỡng, stress.

Cách khắc phục giảm quầng thâm mắt, bọng mắt và nếp nhăn mắt:​

• Đi ngủ sớm và ngủ đủ giấc đi nè mọi người ơi, nhớ ăn uống đủ chất, trái cây giàu vitamin, xem phim, nghe nhạc, lâu lâu đi "tà tữa" với bạn bè, người thân để xả stress nữa nè. Nếu có cười thì cũng đừng quá nhăn mặt vì đó cũng là nguyên nhân gây ra nếp nhăn nha.
  • Cách khắc phục tiếp theo là nên sử dụng thêm mỹ phẩm trị thâm mắt để hỗ trợ.
Dòng mỹ phẩm trị thâm phải có thương hiệu rõ ràng và vì vùng mắt rất nhạy cảm nên luôn nhớ kiểm tra xem dòng mỹ phẩm đó có thành phần mà bạn dị ứng k nha.
Cream dưỡng trị thâm cho mắt cũng như cho mặt, cũng cần phù hợp theo từng loại da. Tuy nhiên cá nhân mình đều luôn chọn mỹ phẩm dưỡng cho mắt có độ ẩm và dưỡng cao hơn cho mặt 1 chút.
Trước đây mình dùng kem dưỡng của AHC dòng Ageless Real Eye Cream For Face. Em này thì dưỡng ẩm cho mắt khá ổn nhưng sau 1 đêm do nằm phòng có điều hòa nên da vùng mắt Thảo vẫn cảm thấy khô.

Thời gian gần đây thì mình chuyển sang dùng của Collagen Balance Gold Collagen Active Formula Eye Cream vì hiệu quả khiến mình bất ngờ luôn. Thành phần sản phẩm an toàn và đặc biệt là cấp ẩm cho mắt rất tốt, dù mình có nằm trong phòng máy điều hòa lâu thì cảm giác mắt cũng k hề bị khô luôn ý. À về hãng này thì mình cũng có sắm thêm em Vitamin C Brightening Serum cấp ẩm làm sáng da căng bóng rất là okela luôn nha mọi người.

Cách dùng kem trị quầng thâm mắt Balance Gold Collagen

• Thường mình sẽ lấy sản phẩm tầm hơn 1 hạt đậu xanh trên ngón áp út rồi thấm nhẹ vùng da xung quanh mắt, k miết hay chà xát để tránh làm vùng da mắt bị chảy xệ nha.
  • Tốt nhất dùng 2 lần/ ngày để cải thiện hen.
Sau 1 thời gian sử dụng, phần da quanh mắt mình ẩm mịn hơn, vết nhăn cũng được hạn chế hình thành. Tuy nhiên về quầng thâm mắt thì mình phải chăm dưỡng kết hợp tập ngủ sớm mới cải thiện được đó.
Cảm ơn cả nhà đã xem hết bài chia sẻ này và hy vọng nó hữu ích cho các bạn nha, iu thương.
Chúc các bạn luôn xinh đẹp!
Diệp Thảo

giangvu

Tài xế Đồng
có ai dùng loại này rồi không ạ