Review kem dưỡng trắng da toàn thân (body) tốt và hiệu quả nhất?

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
MÌNH ĐÃ DƯỠNG TRẮNG DA BODY HIỆU QUẢ TẠI NHÀ NHƯ THẾ NÀO?

Hello cả nhà, bài viết hôm nay mình muốn chia sẻ cho cả nhà cách dưỡng trắng da body mà mình đang áp dụng nè, bạn nào quan tâm thì xem hết bài viết nha.
?
?

Trước đây mình đã mắc phải 1 sai lầm, đó là việc chỉ chăm sóc da mặt thôi, da body thì mình lại bỏ quên. Hậu quả là da trở nên khô, vết nám xuất hiện và có dấu hiệu lão hóa, mình gần 30 r nhan
?
?
?
. Bạn nào đang có thói quen như mình trước đây thì bỏ ngay và liền luôn.

Chia sẻ với mọi người đôi chút là muốn da được sạch và dễ hấp thụ dưỡng chất nhất thì không thể thiếu bước tẩy tế bào chết cho da nè, sau đó mới đến bôi kem dưỡng da ban đêm, các chất dưỡng trắng chuyên sâu ban đêm sẽ giúp bạn giải quyết các vấn đề về da hiệu quả hơn nhé. Còn một bước quan trọng tiếp theo mà các bạn phải cực kỳ siêng năng là bôi kem dưỡng trắng vào ban ngày, bước này sẽ giúp phục hồi và chống nắng, bảo vệ làn da trước tác hại của tia UV và môi trường.

Vậy bộ 3 sản phẩm nào mình đang dùng hiệu quả, mọi người xem bên dưới giúp mình nhé!

Review-kem-duong trang-da toan-than-body-hieu-qua.jpg

Tẩy da chết Cà phê Đăk Lăk Cocoon

• Sản phẩm mình sử dụng là em Tẩy da chết body chiết xuất từ cà phê Đak Lak của Cocoon. Em này đậm mùi cà phê, có chứa bơ ca cao nữa nên ngoài việc làm sạch da chết mà dưỡng da cũng khá ổn. Sau khi sử dụng, da sẽ ẩm mềm, không khô rít, đúng kiểu mình cần. Mình sẽ dùng tầm 3 lần/tuần nha.
  • Việc tẩy da chết sẽ song song với việc chống nắng và che chắn siêu kĩ. Những dòng kem chống nắng cho body trước đây mình dùng khá rít, không có dưỡng ẩm gì nhiều, bôi xong còn để lại vệt trắng siêu mất thẩm mỹ. Đó là điều mình ghét nhất cho nên 1 thời gian dài mình ngưng. Hậu quả là da bị sạm nám thấy rõ
    ?

Dưỡng trắng ban ngày Nivea Extra White Repair & Protect

• Hiện giờ thì mình đã chuyển qua dùng em Nivea Extra White Repair & Protect, với chỉ số chống nắng SPF30 PA++, hàm lượng Vitamin C cao, vừa chống nắng, vừa dưỡng trắng da. Mùi của e này thoang thoảng hương cam rất dễ chịu. Mình bôi cũng nhanh thấm, và đặc biệt K NHỜN, K RÍT, K VỆT TRẮNG nhen
    ?
    . Mọi người vẫn nên kết hợp với việc che chắn da thật kĩ để da được bảo vệ tối đa nha
    ?

Dưỡng trắng ban đêm Nivea Extra White Night Nourish

• Đó mới chỉ là chăm da ban ngày thôi nè mọi người, ban đêm mới là thời gian phục hồi của da hiệu quả nhất.
  • Dùng thì dùng cùng hãng luôn cho tăng hiệu quả, đêm mình cũng dưỡng với em Nivea Extra White Night Nourish. Em này cũng giàu Vitamin C, Q10, siêu dưỡng trắng. Vì là lotion nên chất sẽ k quá đặc, k quá dày. Mùi thơm thoang thoảng, dễ chịu.
  • Sau 2 tháng kiên trì chăm dưỡng, da mình có vẻ ổn hơn trước rất nhiều. Vết nám, tàn nhang tuy k hết đc nhưng mờ đi. Da có 1 độ ẩm nhất định, k bị khô như lúc trước. Hơi cực xíu vì k có ngày nào mình dám bỏ dưỡng da hết nên thu được thành quả rồi đây.
Chị em nào mà có thói quen như mình trước kia thì hãy từ bỏ và tập chăm sóc lại đi nè. Vì phụ nữ thì phải qua 7749 bước mới đẹp được á.

Hi vọng bài chia sẻ này của mình có thể giúp được cho nàng nào cần nha.

Chúc các chị em luôn xinh đẹp!
Nguồn: Diệp Thảo