Review kem dưỡng ẩm Forencos Peptide cho da khô, da hỗn hợp thiên khô tốt

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Đối với da khô, da hỗn hợp thiên khô cần phải có sự lựa chọn kem dưỡng ẩm phù hợp, sản phẩm Forencos Peptide giúp da ẩm mượt, mịn màng hơn, hạn chế da mất nước dẫn đến lão hóa sớm.
Nếu bạn nào có theo dõi thì thấy mình đã sử dụng và review rất nhiều loại dưỡng ẩm và 2 tháng gần đây, mình mới thử loại kem dưỡng ẩm này được đại diện bởi song jong ki và siêu nổi bên Hàn lun, dưỡng ẩm Forencos Peptide.
Mình nữa mà đi thẳng vào bảng thành phần dưỡng ẩm Forencos Peptide luôn cho nóng. Cảm nhận ở cuối bài nhen ce ơi !!!

Review-kem-duong-am-da-kho-da-hon-hop-thien-kho-tot-Forencos-Peptide.jpg

Thành phần​

Peptide​

Hẳn ở ngoài hũ kem ngta đã ghi hẳn là chứa 14% Peptide. Thành phần vàng trong làng chống lão hoá. Có 2 loại peptide là peptide 4 lớp và peptide 8 lớp. Đây chính là lí do vì sao mà giá nó cũng khá là đắt đỏ như thế. Nó là hợp chất trẻ hoá da và có tác dụng chống nhăn, chữa lành vết thương, kích thích sản sinh collagen. Có nhiều nghiên cứu chỉ ra rằng thành phần này có tác dụng mạnh như retinol nhưng dễ ăn hơn và không bị kích ứng.

Hyaluronic Axit (HA)​

Được biết 0.001 HA hút được 6l nước. Mà trong này có chứa 56,4% phân tử HA với nhiều kích thước siêu nhỏ, thấm sâu vào các tầng của da. Đối với những bạn nào có khô bong tróc, chỉ cần sử dụng 2 đêm liên tiếp thôi thì sẽ thấy da của mình như bước sang trang mới. Da căng mọng mướt kinh khủng.

Niacinamide​

Thành phần này thì khỏi phải nói rồi, quá nhiều bài viết về thành phần này, và trong này nó có tỉ lệ là 10%
4. 7749 loại thảo dược thảo mộc từ thiên nhiên, đảm bảo độ lành tính và tinh khiết.

Hiệu quả​

Thực sự đây là 1 sản phẩm rất đáng đồng tiền bát gạo. 2 tháng dùng em này, mình cảm thấy da khoẻ hơn và đặc biệt là không bị dễ mẩn đỏ hay kích ứng như trước. Sáng ngủ dậy rửa mặt xong da vẫn rất mềm và mịn màng, và căng mướt.
Nhất là vào mùa đông da hhtk như mình sẽ càng tệ hơn nên mình cần 1 em kem dưỡng có độ ẩm cao để giữ cho làn da ko bị bong tróc mốc meo.
Khuyến cáo với 1 số bạn da đang bị mụn viêm, da yếu thì không nên dùng nè. Và kem này có chứa hàm lượng peptide rất lớn, RẤT RẤT LỚN nên da cần có thời gian làm quen lúc đầu, bạn nên dùng 2 lần/tuần sau đó tăng tần suất lên nhen.
Chất kem dạng thạch nên khi dùng kem ce nên tán từng lượng nhỏ lên mặt để tránh tình trạng ko đều nhen.
Chúc các chị em luôn xinh đẹp!
Khánhh Ngânn

Sửa lần cuối: