Review Kem chống nắng tốt nhất thị trường của Nhật, Hàn cho da dầu mụn, nhạy cảm

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Mọi người ai cũng lựa chọn cho mình một hãng kem chống nắng phù hợp với bản thân. Nhưng đã có ai từng tự mình test thử độ chống nắng của nó có đúng như trên quảng cáo chưa? Cũng chưa hình dung ra phải test như thế nào đúng hk cả nhà :).
Nhân tiện mình cũng vừa đi biển về và cũng mang theo vài em KCN mình đã từng sử dụng qua để test lại về độ chống nắng, một là để giúp mọi ng*̛ời tìm được loại kem chống nắng tốt phù hợp với da mình, thứ 2 là chọn được loại phù hợp với túi tiền của mọi ng*̛ời nhé (Đây là review dựa theo trải nghiệm thật, mình không phải là nhà chuyên môn để có thể test thực sự độ SPF của sản phẩm là thế nào nhé).
Nên mọi người tham khảo qua để lựa chọn cho mình kem chống nắng phù hợp.

Review Kem chống nắng tốt nhất thị trường của Nhật, Hàn cho da dầu mụn, nhạy cảm.jpg

Kem chống nắng rau má Skin 1004 Madagascar Centella Air-Fit Sun Cream SPF 50+ PA​

Phù hợp cho da mụn và da nhạy cảm nhé.
Em này là kem chống nắng được xem hot nhất hiện nay vì rất nhiều bạn sử dụng và mình cũng đang ưng em này nhất vì đây là loại KCN rất lành tính, finish đẹp ko để lại vệt trắng và mình không bị cháy nắng khi đi biển. Skin1004 là KCN vật lý và kết cấu lotion mỏng nhẹ không cần phải mất nhiều thời gian chờ kem phát huy tác dụng như kem chống nắng hoá học và cũng chính là cứu cánh dành cho da mụn,da nhạy cảm. Ngoài ra mình thấy kcn này có khả năng kháng viêm vì có chứa rau má Madagascar và Niacinamide. Đặc biệt khả năng nâng tone nhè nhè nhẹ, finish khô ráo.
Giá em này tầm 320k

Anessa Perfect UV Sunscreen Skincare Gel - SPF 50+, PA++++ 90g​

Phù hợp cho da khô và môi trường máy lạnh, Những bạn da nhạy cảm thì né em này vì có chứa cồn.
Em này phải gọi là thấm nhanh như kotex ( con bạn mình diễn tả ), không nhờn rít, mát mịn, có thể dùng làm lớp lót trang điểm. Ngoài ra em nó còn bổ sung nhiều dưỡng chất vì chiết xuất từ hoa hồng, thành phần Ha và glyxerin.
Giá em này tầm 450k

Klairs Soft Airy UV Essence​

Phù hợp chuẩn cho da nhạy cảm
Là sản phẩm chống nắng hóa học, chứa hoạt chất dưỡng ẩm phổ biến là Glycerin và Sodium Hyaluronate, giúp cân bằng độ ẩm cho da, giữ da luôn mịn màng
Không cồn, không paraben, không chất tạo màu - Cực kỳ lành tính nên da nhạy cảm luôn nhé
Giá em này tầm 380k

Kem chống nắng nâng tông SPF50+/PA+++ KYS UV Expert Tone Up Cream​

Phù hợp cho da dầu, mụn, nhạy cảm
Kem chống nắng vật lý, cấp ẩm, kiềm dầu hiệu quả và nâng tone da. Nhưng vì nâng tone da nhiều quá nên mình vừa xài xong là bị fail liền vì da mình tối màu. Về mùi thì em này nồng mùi vani choco hơi khó chịu.
Giá em này tầm 245k

Skin Aqua Tone UP Essence SPF 50+/ PA++++​

Chiết xuất từ Vitamin C, chanh dây, mận giúp làm sáng da, chống oxy hoá, làm dịu và tái tạo da khi bị tác động của tia UVA & UVB. Ngoài ra còn bổ sung Hyaluronic Acid giúp giữ nước cho da.Thay thế cho lớp kem nền, kem che khuyết điểm. Chất kem mau thấm và không nhờn bóng. Nhưng xét về độ chống nắng mình cảm nhận nó không tốt bằng mấy em khác.
Giá em này tầm 270k

Kem chống nắng MISSHA Velvet Finish sun milk SPF 50+/ Pa+++​

Màu tím phù hợp cho da dầu
Sản phẩm dạng sữa dưỡng với hiệu ứng làm da mềm mịn như nhung, che phủ lỗ chân lông và làm dịu da. Thấm nhanh, kìm dầu tốt nhưng không dành cho những bạn da nhạy cảm vì mình dùng có mùi thơm nhẹ. Đặc biệt mình thấy độ chống nắng không tốt vì khi đi ngăm mình trong nắng khoảng 30p lúc 12g trưa thì chỗ thoa kem nó bị đỏ nhẹ lên
Đây là tổng những em KCN Hàn, Nhật mình đã từng sử dụng, sắp tới sẽ có topic KCN của Âu Mỹ hi vọng là các bạn sẽ welcome nhen. Các bạn có câu hỏi gì thì comment, nếu trong khả năng mình biết mình sẽ trả lời hết nhé .

Chúc các bạn có sự lựa chọn hợp lý và luôn xinh đẹp!
Nguồn: Khue Nguyen