Review kem chống nắng Anessa Perfect UV Sunscreen Skincare Milk SPF50+

Hôm nay mình sẽ review về kem chống nắng chân ái của mình là Anessa, mình da dầu nên dùng loại nắp màu xanh, sau đây là một số cảm nhận của mình khi dùng Anessa:

• Đầu tiên là đỉnh. Đúng kiểu kem chống nắng của đời mình luôn, trước mình dùng đủ loại, từ Innisfree, Laroche, rồi sang Ommi (loại này mình cũng khá thích, dùng vài năm luôn, mình dùng loại màu xanh thì khi apply lên da khá mát, cực relax, kiềm dầu khá tốt nhưng khả năng chống nắng không được oke lắm), từ lúc đổi sang Anessa thì đúng là chân ái không có muốn chuyển sang loại khác nữa.
  • Kem chống nắng dạng sữa (trước khi dùng mọi ng*̛ời lắc đều nhé) nên khi apply lên mặt thì thấm khá là nhanh, rất khô thoáng, không hề gây cảm giác bết dính lên da, không bị vón cục hay bị vệt trắng khi chảy mồ hôi, lên tone khá nhẹ nhàng nên không làm cho da mặt trở nên trắng bệch
  • Mình thấy khả năng chống nắng khá tốt, đi biển mình dùng kem chống nắng này lúc về ko thấy bị sạm da. Trước mình dùng các loại kem chống nắng khác thì sau khi bôi kcn thường phải phủ một lớp phấn phủ để kiềm dầu nhưng với Anessa thì không cần.
  • Da mình da dầu mà mình bôi từ sáng đến cuối ngày (trưa ko dặm lại) hơi dầu bên cánh mũi và 1 chút trán thôi (ít thôi) độ xuống tone không đáng kể.
  • À loại dành cho da dầu thì có cồn đấy ạ, còn loại dành cho da nhạy cảm thì k có cồn. Mọi ng*̛ời lưu ý để chọn mua nhé.
  • Đây là loại kem chống nắng vừa vật lý pha hóa học nhé. Mình thấy bảo kcn Nhật vs Hàn thì không đủ đô nếu da sử dụng treatment, đợt này mình định dùng BHA của Obagi nên đang đau đầu k biết có nên đổi KCN không
Theo như mình tìm hiểu thì Anessa thuộc loại KCN bị fake nhiều nhất thị trường => mọi ng*̛ời nên mua hàng official Anessa VN ấy ạ. Anessa có gian hàng chính hãng trên shopee, Lazada, Tiki nên các bạn có thể mua trực tiếp từ đấy, đảm bảo chính hãng, yên tâm nguồn gốc xuất xứ.
Mình toàn canh các đợt sale nên tính ra giá cũng k đắt lắm, tầm 450k-500k/tuýp 60ml, mình dùng hàng ngày thì tầm 3 tháng hết 1 lọ, nên cứ canh sale thì mua dự trữ luôn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

huanvien

Tài xế mới
chị dùng anessa cug bóng nè mà da chị là da thường, ra nắng xíu là ôi thôi đổ bóng nhờn liền, còn ngôi vp thì đỡ hơn. Chứ mà đi đâu ngoài đg thi k chịu nổi

myngoc

Tài xế mới
t đọc thấy bảng thành phần chống nắng đỉnh lắm mà vẫn k đủ đô cho da treatment à c. Buồn ghê. Tiện cho t hỏi da treatment thì dùng loại nào đc

minhmanz

Tài xế mới
giá hợp lý thì tớ dùng nivea soothing sensitive, có 7 màng lọc chống nắng so với skin aqua chỉ có 4 màng lọc thôi. Hơi bóng chút, nhưng không quá bóng nhẫy lên Hoặc la roche posay shaka, giá nhỉnh hơn chút so với nivea. Tớ thấy 2 loại này màng lọc chống nắng tốt, độ quang phổ rộng cho da treatment

ngoclinh

Tài xế Đồng
em cũng đang dùng loại này mà ko biết có phải tại dùng sau bước dưỡng ẩm B5 của nhà La roche ko mà em vẫn thấy bết với bóng :((

dechoat

Tài xế mới
có mình nha, kể cả mình chỉ dùng toner xong apply kcn này thì nó cũng bột bột bở bở, miết thì ra bã mịn mịn, còn vỗ thì vệt trắng ko hết ? apply xong cả ngày ko dám chạm lên mặt vì lúc nào cũng trong tình trạng dính dính cực kỳ khó chịu. Cố thử 2 3 lần nhưng vẫn chẳng cải thiện, nên đem bôi chân tay cho đỡ phí

weboyvn

Tài xế mới
mình đang dùng, nhưng da mình hỗn hợp thiên khô nên nếu dưỡng ẩm không kĩ thì bị mốc 2 bên má, dưỡng ẩm kĩ thì ổn, kiềm dầu đối với da mình thì nó siêu kiềm dầu luôn. Kcn Nhật thì da treatment không đủ đô, nhưng dùng hàng ngày vẫn ổn, bôi lượng đúng đủ chống nắng thì mới bôi hơi trắng với bóng tí, đợi tầm 20p nó tiệp hẳn thì ổn lắm á. Để độ chống nắng tốt hơn thì mình hay reapply giữa ngày. À với kcn bám kĩ, với có silicone nên tẩy trang kĩ để không mụn ẩn nha. Mình dùng không bị lên mụn

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
xài Anessa hàng Nhật k nghe mùi cồn nha bạn, hàng Việt Nam! chính hãng nồng nặc luôn

huanvien

Tài xế mới
mình dùng kem dưỡng phục hồi của avene, dùng xong mặt bóng lên xong bôi kem chống nắng này mặt lại khô ngay. Có hôm cần dùng cushion mà k mang phấn phủ, thế đành dùng Anessa cứu cánh thoa sau khi dùng cushion để mặt đỡ bóng ý

vancuong

Tài xế mới
Dùng cái này cay mắt. Bạn nói k bị vệt trắng nhưng vẫn có nha. Mở ra thì sặc mùi cồn. Được cái ráo mặt, cảm giác k bị bí thoi

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Anessa hồng nhạy cảm quả là chân ái. Thấm nhanh da mịn không bị mụn ẩn. Hiệu quả chống nắng t thấy khá oke nhưng k hiểu sao có bạn đánh giá nó k đủ đô. K biết dựa theo tiêu chí nào

bichdiem

Tài xế mới
đồng ý luôn ko biết mn lấy dẫn chứng đâu ra cứ bảo Anessa k đủ đô trong khi công nghệ của hãng rất tiên tiến. M cũng xài re tre bha vitC cả năm nay, dùng kcn này luôn mà thấy có sao đâu :)))

forevervn

Tài xế mới
Mình xài dòng nhạy cảm ko cồn này bạn nha. Đúng kiểu chân ái của lòng mình luôn. Này là phiên bản 2021 chống dc cả bụi mịn và thêm nhiều thành phần dưỡng da hơn nữa đó.

thuyngoc

Tài xế mới
Loại này mình cũng cực kỳ ưng. Thế nhưng chỉ sợ nó không đủ đô thôi do mình dùng retinol. Mấy loại của LRP thì cắn răng mà dùng chứ kết cấu dở tệ

lantran

Tài xế mới
Da mụn và hỗn hợp dùng loại nào ạ, bt e dùng innisffe thấy ổn nhma bh dùng thêm kem lapochay b5 nên dùng kcn có vón cục trắng bệch nên đg tính thử loại này ạ

ngochane

Tài xế mới
Da khô, mà dùng cái này xong tầm 30p là mặt bóng nhẫy như cái chảo dầu :))) Mua 600k mà về quăng đó luôn giờ lấy bôi tay chân, chán :)))

vantran

Tài xế mới
t đọc review thấy bảo vậy. Da t thuộc dạng khô, ngồi điều hoà cả ngày đến chiều vẫn ẩm.

thanhvoz

Tài xế mới
Mình dùng loại cho da nhạy cảm, thích lém mà không biết có đủ đô không nữa, đang xài bha của obagi mà sợ đổi qua laroche không ổn quá :(((

ngocphuongz

Tài xế mới
Khi da chưa treatment c xài loại này rất thích , nhưng khi treatment rồi xài kcn này da nó đen bóng như Bao côn luôn .

gojekaz

Tài xế mới
Cũng bt, da ai ngạy cảm dễ nổi mụn đỏ. Đã dùng và kbh mua lại, nhưng đc cái bôi vào da cũng mướt