Review dung dịch vệ sinh phụ nữ Femfresh Daily Intimate Wash cho vùng nhạy cảm

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Hôm nay mình sẽ đưa ra một ít review về chuyện thầm kín đến với các chế đây. Mình thấy hơi ít bạn dám hỏi về vấn đề dung dịch vệ sinh phụ nữ, nhiều bạn còn đi học cấp 3 chưa ý thức được việc phải dùng cái này luôn, nên nay quyết định làm 1 chiếc review bé xinh này, cũng như kiểu là topic để mọi ngừơi vào thảo luận vấn đề nhạy cảm này luôn.

Vùng kín là vùng cả ngày bị bịt kín mít lại cho nên rất dễ ẩm ướt tạo nên mùi khó chịu rồi gây ra viêm nhiễm, nấm ngứa,...Nên biết cách chăm sóc, vệ sinh, đặc biệt là sử dụng đúng dung dịch vệ sinh phù hợp là điều rất quan trọng trong việc góp phần ngăn chặn các bệnh phụ khoa nguy hiểm đối với chị em.

Nên mình cũng tìm hiểu khá kĩ về dung dịch để dùng hằng ngày. Dưới đây mình sẽ chia sẻ để mọi ngừoi cùng tham khảo nhé!

Mình đang dùng hiện tại là dung dịch vệ sinh phụ nữ Femfresh Daily Intimate Wash, chai màu cam, xuất xứ từ Anh Quốc. Hàng mà mình dùng là hàng nhập khẩu chính hãng tại Việt Nam nên có tem phụ, tem niêm phong, tem chống hàng giả nên xài cũng yên tâm hẳn.

Chai này có chiết xuất chính từ tinh dầu dừa, tinh chất Cúc la mã, tinh chất Lô hội, cho nên khử mùi, làm thơm vùng kín siêu tốt luôn á,
thơm tho ai mà hông thích :))), đừng có kêu thơm cho ai ng*̛̉i nha, nói câu không yêu thương bản thân vậy là tui chịu á
?
Nói thực mùi khó chịu, mình còn chả yêu nữa là các anh người, các ông chồng (Cái này nói thực sự luôn á, ai ở hoàn cảnh đó mới thấy tự ti dã man ^^)

Với cả thành phần chai này còn được bổ sung tinh chất chanh vàng, Acid Lactic và Glycerin tăng cường khả năng thẩm thấu, tăng cường dưỡng chất giữ ẩm và kháng viêm, cái này siêu quan trọng cho mng luôn á, vì lúc mình đi khám phụ khoa có nghe bác sĩ nói 10 ng*̛ời hết 8 ng*̛ời bị viêm rồi. Mà bị là bị hoài luôn, nên phải vệ sinh đúng cách và sạch sẽ nhất là từ các bé mới dậy thì nha. Vệ sinh không đúng cách là siêu nguy hiểm luôn. Được cái là thấy cái sản phẩm này nó ghi kiểm định phụ khoa, kiểm định da liễu nên mình mới giới thiệu cho cả các bé dậy thì chứ các bé mới bắt đầu, biết làn da siêu nhạy cảm luôn á.

Một điểm mà mình thích ở em này nữa là có độ p.H cân bằng, cực kì chuẩn và rất phù hợp với vùng kín, bởi độ p.H không phù hợp sẽ là một trong những nguyên nhân hàng đầu dẫn tới viêm nhiễm phụ khoa.

Lưu ý cách vệ sinh vùng kín

• Không thụt rửa sâu bên trong, dễ làm tổn thương em bé của chúng mình
  • Không mặc đồ lót ẩm mốc, thay mới định kì 3 tháng 1 lần
  • Đi vệ sinh xong không xịt vòi nước từ hậu môn ra vùng kín. Mà xịt ngược từ vùng kín ra hậu môn, vì vi khuẩn ở hậu môn sẽ lây qua vùng kín làm viêm nhiễm
Chúc các chị em luôn xinh đẹp!
Nguồn: Nguyễn Huệ