Review đảo Nusa Penida tại Bali - Indonesia

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Từ trên cao nhìn xuống như sống lưng một chú khủng long đang ngủ yên. Biển xanh, cát trắng, nắng vàng và phong cảnh hùng vĩ chính là những điều miêu tả vẻ đẹp của hòn đảo Nusa Penida này. Ước gì có thể dành thêm thời gian để khám phá thêm hòn đảo này
Nusa Penida là một hòn đảo phía đông nam của Indonesia 's đảo Bali và được mệnh danh là một trong các hòn đảo đẹp nhất mà đi du lịch tại Bali bạn không thể bỏ qua.
Hãy cùng tìm hiểu qua các kinh nghiệm cũng như kiến thức khi đến với hòn đảo xinh đẹp này qua bài viết bên dưới đây nhé,

Đi ra đảo thế nào?

Để ra đảo mọi người ra phải di chuyển bằng tàu khoảng 40p.Mình đi chuyến lúc 8h sáng và về vào 16h chiều. Ngoài ra còn các chuyến khung giờ khác.Lúc đi vào buổi sáng thì tàu khá êm, mình còn ngủ được chút nhưng chiều về sóng mạnh, dập dềnh như chơi mấy trò cảm giác mạnh:(( đau tim thật sự.

Đến nơi vì mình đặt trước tour đi đảo nên sẽ có người đón bằng oto và bắt đầu hành trình xóc long óc với những con đường đảo ngoằn nghèo đầy ổ gà ổ trâu ổ khủng long
=))) mình thì k say mà thấy vui vui công nhận các anh lái xe ở đây là tay lái lụa thật sự, đi toàn khúc cua sợ dã man mà vẫn đi nhanh như đua cúp F1, được cái anh lái xe vô cùng thân thiện, đi toàn cầm đồ, chụp ảnh, bạn mình k có tông mà đi giày cao a ý còn nhường luôn đôi tông và đi đất, che nắng cho các thứ Đi đường nắng mệt mà lúc nào cũng tươi cười

Tour Đi đảo: Mình đặt bên Yoko Bali với giá 630.000IDR/ người ( Tính ra tầm hơn 1trieu ). Bao gồm ăn trưa và đi 4 điểm trên đảo là:
  • 1. Kelingking Sống lưng khủng long
  • 2. Broken Beach : Trông như 1 cổng tò vò khổng lồ ngăn cách biển với hồ nước bên trong ( có ảnh mình chụp trong album )
  • 3. Angel Billabong, một hồ nước tự nhiên nằm giữa hai vách đá, có thể xuống bơi
  • 4. Crystal Beach: Bãi biển này hôm mình đi đang có lễ nên không tới được, a hướng dẫn có gợi ý đi 1 điểm khác thay thế nhưng vì đi 3 điểm kia k còn đủ thời gian nên bọn mình k đi.
Đây mới chỉ là những điểm nổi tiếng ở một phần của đảo ngoài ra mình còn thấy mấy điểm khác siêu đẹp nữa mà chắc phải ở trên đảo 2 ngày mới khám phá hết như Diamond Beach ( chỗ này đẹp cực mọi ng nên điiiii ), bãi biển Atuh cũng siêu đẹp. Ngoài ra ở đảo còn có những hoạt động lặn ngắm cũng hay lắm nếu có tgian hãy thử nha.

Chụp ảnh

Bạn sẽ được a hướng dẫn chỉ hoặc thấy chỗ nào nhiều tây đứng chụp thì đó là góc chụp lấy đc toàn cảnh nhé:)) những góc chụp đẹp sẽ phải đứng xếp hàng để chụp nhé. Hãy cứ chụp cam thường, lau sẵn camera cho nét, nghĩ trước dáng để vào chụp cho nhanh nhất vì nắng lắmmm

Mọi người nên đi tông hoặc giày thể thao, vì đi núi đảo mà, lúc leo lên tàu cũng sẽ phải bỏ dép vào giỏ của ngta rồi lội xuống nước. Giày thì lúc chụp ảnh trông sẽ đẹp hơn ??

Mặc sẵn đồ bơi bên trong để chỗ nào bơi được thì chỉ cần cởi đồ bên ngoài và bơi thôi, không có tgian hay chỗ nào gần để thay đồ. Mang cả khă Vì nắng đảo nên cứ tầm 2-3 tiếng là nên xịt lại kem chống nắng mọi người nhé.

Về điểm Kelingking này, ngoài chỗ chụp từ trên cao để thấy toàn cảnh như này mọi người có thể đi bộ xuống khoảng 1 tiếng để xuống dưới bãi biển kia, mình cũng đã hớn hở định leo xuống nhưng với chiếc váy maxi k hề tiện và thấy mấy anh chị Tây cao 1m8 leo lên còn thở hắt ra thì mình đã từ bỏ ngay ý định đấy Nhìn con đường leo xuống đá gập ghềnh chứ k phải bậc thanh dễ đi mà leo lên leo xuống chắc phải hơn 2 tiếng thì mọi ng cũng nên cân nhắc nhé.