Review cách trị mụn hiệu quả cho da dầu, da mụn

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
"Nhất dáng, nhì da, thứ ba mái tóc" quả không sai mọi người ạ. Có được làn da đẹp là cứu cánh cho cả khuôn mặt luôn. Thời gian bị mụn đối với em thật sự rất khủng hoảng. Tìm đủ mọi cách, mọi biện pháp nhưng cũng không hiệu quả. Thật sự phải rất kiên trì để tìm cho mình một phương pháp đúng đắn mới đem lại hiệu quả được.
Nên hôm nay em sẽ review về quá trình trị mụn suốt 2 năm qua của em. Da em là da dầu mụn và nhạy cảm (da em là cực cực nhạy cảm) da dầu thì lỗ chân lông to mà còn gây ra mụn viêm mụn ẩn plapla nên đây là việc em đau đầu và rất stress ạ. Nhưng sau khi em tìm hiểu việc skincare và sử dụng một số sản phẩm khá hiệu quả nên em sẽ giới thiệu cho mn ạ. Đây là cách em tự tìm ra cho bản thân. Mọi người tham khảo nha.

Đây là routine mà em trị mụn đây ạ:​

Sữa rửa mặt centaphil và isisphamer​

(giá centaphil khoảng 250k - isisphamer khoảng 350k đổ lại ạ)
Sữa rửa mặt centaphil thì kh cần bàn nữa r ạ vì đây là srm dành cho mọi loại da với lại nó dịu nhẹ (vì nó dịu nhẹ nên sẽ kh sạch hết bụi bẩn hoàn toàn nên em chỉ sd vài buổi sáng). Còn srm isispharmer thì em dùng buổi tối ạ, srm này nó có hạt, thường thì kh nên sd srm có hạt vì nó có thể làm tổn thương da, nma em sài loại này e thấy ưng thật sự ạ. Cảm giác kh bị khô da mà nó sạch ạ.

Tẩy trang L'oréal​

Loại có lớp dầu ạ. (150k đổ lại). Loại này dành cho mọi loại da, da em nhạy cảm mà em sài rất okk đấy ạ. Giá lại rẻ nữa ạ, mà rất sạch luôn nói chung là e cực ưng em này ạ
?

Toner và serum skin1004 centella​

(toner 300k - serum 420k đổ lại)
em này thực sự rất thích thích em này luôn ấy đúng kiểu trộm vía em luôn cực kì hợp da luôn ấy ạ. Centella lành tính nên em cực kì thích luôn. Em này hợp với da dầu mụn, da hỗn hợp, chiết xuất từ rau má nên có khả năng làm dịu da và phục hồi da mụn. Giúp loại bỏ được chất nhờn, bụi bẩn còn sót lại tận sâu trong lỗ chân lông luôn ạ, vừa cung cấp độ ẩm cho da, cân bằng độ PH cho da và có công dụng se khít lổ chân lông nữa ạ. Nói chung là em thích của hãng skin1004 centella mà em kh muốn đổi hãng khác luôn ấy
?

Kem dưỡng ẩm bioderma​

(giá 390k đổ lại)
Ôi em tìm được loại dưỡng ẩm cho da dầu mụn mà cực nhạy cảm như da em thì đây là chân ái của em luôn ạ. Nó có khả năng phục hồi da cực kì tốt luôn ạ 9,5/10 điểm luôn, kh chứa paraben và hương liệu. Nói chung là ai cần phục hồi da và cấp ẩm thì kh nên bỏ qua em này đâu ạ. Thích cực í
?

Kem dưỡng phục hồi da Klairs​

(giá 320k đổ lại)
Kem dưỡng của klairs có công dụng làm dịu các vùng da kích ứng, làm giảm sưng vết thương sau khi mn nặn mụn về ạ và có công dụng phục hồi da sau tổn thương nữa ạ.

Kem chống nắng của skin1004 centella​

(vẫn là của centella đây đúng là chân ái của em luôn) ( giá 260k ạ)
Em đã thử qua nhiều loại kem chống nắng rồi ấy ạ, nhiều loại thì bị bết trên da em, kh thì nâng tone da mỗi lần thoa là em chỉ muốn đi tẩy trang liền v đó ạ. Nma sau khi em tìm đc chống nắng của skin1004 centella lúc đầu em cũng phân vân vì kcn vật lí khi sd thì bị dày nma em thấy mn review quá nên em quyết định mua và sd ôi từ lúc sd kem chống nắng này là em snghi khác về kcn vật lí luôn ấy, nó mỏng như spham khác kh dày ạ (mà còn thấm nhanh nữa, có nâng tone 1 xíu nhẹ nói nâng tone v thôi chứ em thấy cũng kh nâng tone đâu ạ). Nói chung là em mê em này cực kì luôn
?

À em có sài BHA 2% của paulachoi nữa ạ.
Ở trên đây em đã review sơ về các loại e sử dụng, em chia sẽ routine của bản thân cho mọi người tham khảo thêm nhé.

Routine buổi sáng:​

1. Srm centaphill
  2. Toner skin1004 centella
  3. Serum skin1004 centella
  4. Chống nắng skin1004 centella

Routine buổi tối:​

1. Tẩy trang l'oréal
  2. Srm isisphamer
  3. Toner skin1004 centella
  4. Serum skin1004 centella
  5. Kem dưỡng ẩm bioderma
  6. Kem dưỡng Klairs.
Em đã trị đc khoảng 80% và còn hơi thâm mụn ạ.
Mong mn cố gắng trị mụn để có làn da mong muốn nhé
?
?
?
?
?

Cảm ơn mn đã đọc bài review của em ạ
?

Chúc mọi người luôn xinh đẹp!
Nguồn: La Chí Thiện

Sửa lần cuối: