Review cách tẩy trắng răng tại nhà hiệu quả

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Có ai đang bị tình trạng răng ố vàng, muốn đi tẩy trắng răng ở nha khoa nhưng sợ đau và tốn kém không? Nên tìm cách tự tẩy trắng răng tại nhà không mọi người.

Nói sơ qua về tình trạng của mình: Răng mình không quá ố vàng nhưng cũng đã ngả màu do thuốc kháng sinh, nước ngọt, trà và rượu trong 1 thời gian dài ngựa bà. Mình đã từng xài Crest 3D White nhưng bị ê buốt, miếng dán không đc chắc và còn leo lên cả lợi nên sau 3 ngày là mình vĩnh biệt ẻm luôn

Do mình thích đánh son tone cam nên không thể khuất phục, phải đi tìm cách khiến condi răng trắng ra thôi. Ơn giời có ngay con bạn thân nối khô làm tại nha khoa, thía là đc nó chỉ cho cách tẩy trắng tại nhà mà nó vẫn làm cho khách.

1.Cần chuẩn bị:​

• Ra nha khoa đặt làm máng theo khuôn răng của mình. Tiện thì hỏi nha sĩ xem mình có bị viêm lợi hay không (cái này người ta nhìn là biết, không phải thăm khám gì nên không mất phí đâu nha mấy bồ), vì nếu bị viêm lợi thì không tẩy trắng tại nhà được, rất dễ gây loét lợi
  • Mua 1-3 ống Philips Zoom nitewhite. 1 ống dùng đc >=7 ngày, có 2 loại 16% và 22%, nồng độ càng cao thì tẩy càng trắng, răng yếu hoặc nhạy cảm thì mua 16% thui ạ.

2.Cách sử dụng:​

(Đây là dòng nitewhite nên chỉ làm trước khi đi ngủ)
  • Bước 1: Đánh răng sạch sẽ
  • Bước 2: Trải gel sao cho đều hết vị trí mặt răng trên máng. Bạn nào răng nhỏ như mình thì 1 lần còn chưa hết nổi 1 vạch gel lun kkk khá tiết kiệm
  • Bước 3: Đeo máng khớp vào răng 2-4h (22%) và 4-6h (16%) (Có lần ngủ quên mình còn đeo luôn tới sáng, lúc dậy răng hơi nhói nên mấy bồ chú ý đừng đeo quá lâu nhé. Nếu gel bị đùn lên lợi thì lấy khăn lau đi để lợi không bị ảnh hưởng
  • Bước 4: Tháo máng, vệ sinh máng bằng nước muối/nước lạnh và để nơi khô ráo. Đừng quên vệ sinh răng thật kĩ để tránh gel thuốc còn sót lại
Mấy bồ thực hiện liên tục từ 3-14 ngày tùy sở thích, mình là 9 ngày. Từ sau 6 tháng mấy bồ có thể làm lại vài ngày để duy trì độ trắng, lôi cái máng cũ ra để đeo ha, chỉ tốn thêm chút chút tiền thuốc nữa thôi. Bình thường mình thấy bảo không nên tẩy quá nhiều hoặc tẩy với số lần dày đặc vì điều này làm hỏng men răng.

3.Tổng chi phí:​

• Máng 2 hàm: 400k, làm 1 lần dùng 1 đời nhé đừng có vất đi
  • 1 ống thuốc (7 ngày): 180k, mua cả 3 ống (21 ngày) là 500k.
  • Highly recommend mấy bồ lấy cao răng trước khi tẩy trắng, quanh quanh 100k.

4. Ưu điểm và nhược điểm:​

Ưu điểm:​

• Giá thành phải chăng. Xưa mình mua 1 hộp Crest cũng mất ~1 củ rồi, cuối cùng còn không làm ăn gì được ôi zồi ôi
  • Tiện lợi, dễ dàng thực hiện
  • Trắng đều, không bị lởm chởm và mang lại kết quả khá nhanh

Nhược điểm:​

• Đeo máng hay bị tiết nước miếng nên chốc chốc lại phải nhổ, bựkkk!!!
  • Dễ bị ê nhức răng nếu ngậm máng quá lâu.
Bên dưới là kết quả sau 9 ngày ngậm máng tẩy trắng răng của mình. Mình chỉ dùng thêm nước xúc miệng Kam chống viêm nướu & kem đánh rănh Sensodyne loại multi care nên nếu mấy bồ mà lựa xài loại làm trắng thì có lẽ sẽ đạt hiệu quả cao hơn mình luôn á.
Toàn bộ là mình review theo trải nghiệm và cảm nhận của bản thân nên có gì sai sót mọi người cứ góp ý nhé.

Chúc các bạn luôn xinh đẹp và có 1 hàm răng trắng khoẻ nhóe!
Hai Yen Do

Sửa lần cuối: