Review cách skincare cho nam da dầu mụn hiệu quả

Mọi người bắt bệnh, tư vấn skincare đơn giản tại nhà cho nam giúp em với ạ (em có dụ lão đi da liễu hoặc spa mà không chịu). Mặt này chưa dùng kem trộn hay rượu thuốc gì ạ. Tình trạng này có từ lúc dậy thì, đến nay là 10 năm rồi ạ.

Em cảm ơn mọi người!

thanhvoz

Tài xế mới
mụn đầu đen hong hết đc đâu bạn uiii, chỉ có giảm bớt nhờ đi nặn, dùng mặt nạ đất sét kèm bha thì nó bớt phần nào thôi. Siêng tí nữa thì xài dầu tẩy trang cho sạch nhaa

myngoc

Tài xế mới
Em cũng nhiều sợi bã nhờn, thời tiết SG nóng ẩm, k khỏi dc, chỉ giảm thôi. ---Sữa rửa mặt dược mỹ phẩm phẩm Canova có chứa salicylic dùng cho nam ok, kèm máy rửa mặt --- kem dưỡng của dược mỹ phẩm eucerin chẳng hạn. --- chống nắng dùng Eucerin cho da nhờn mụn luôn, tẩy trang Bioderma màu xanh ( con trai lười nên bỏ qua chống nắng luôn cũng dc ) --- Theo em thì anh không nên dùng AHA BHA, vì con trai mà, không chịu khó chống nắng như con gái được, lại hay ra nắng. Dùng mấy loại này sẽ làm mất lớp bảo vệ bên ngoài da, ăn nắng hơn da thường nữa. --- à cuối cùng, tốt nhất là qua vùng ôn đới cho da đẹp, chứ ở VN nóng ẩm da xấu quá trời.

phokhongmua

Tài xế mới
Em thấy đàn ông ngta k dùg đc nhiều bước như mình đâu. Chỉ cần Sữa rửa mặt. 1loại dưỡng da là đủ. C mua cho ck thử introderm xem ok đấy c. E đag dùng thấy ok. N dùng như xịt khoáng. Rửa mặt xog xịt thôi k vỗ k thoa gì. N là peptide nên sửa chữa hư tổn của da ấy. Dùng hết chai thứ 2 là thấy da ok rồi đó c. Em trc đi soi da ở spa da vừa xấu vừa lỗ chân lông to các bạn ý tvấn gói spa. Cũng tgian ý e chỉ dùng Sữa rửa mặt. Với xịt intro khoảng 2tháng sau đi soi lại thì các b ý thấy da khác cũg k tvấn gói gì cả. Em nghĩ đàn ôg dùng thế là ok rồi

traingoan

Tài xế mới
da dầu thì dùng srm Laroche posay sáng và tối, dùng thêm kem dưỡng neutrogena loại water gel dành cho da dầu nữa là ok bạn ạ Đàn ông họ lười nên chỉ cần srm + kem dưỡng. Lâu lâu tẩy da chết là ok rồi ạ

suboi1z

Tài xế mới
Chỉ tg thôi lại bị như cũ, chung quy là do thói quen xấu. Lười kinh người. Các chii em chịu khó bắt các lão ý xông mặt tuần 3 lần mặt nh mụn như chồng em xông 7p thôi ( google có HDSD nhé.) mùa hè ưu tiên xông tía tô ngải cứu. - xông xong các c chắc biết các thao tác để xe khít chân lông ( goolge tiếp) - e quen đi lấy mụn nên e rất lì đòn việc lấy mụn đầu đen cho ông ý và ông ý cũng khoái ko bị đau. Các bước tiệt trùng kim và lấy mụn ( google) - mụn xong rửa mặt sạch đắp qua mặt nạ để tủ lạnh mát. - bôi thuốc nếu có. Ko thì dặn chồng ngủ sớm 1 chút các mẹ ạ. Uống nh nước. Rượu bia cố gắng hạn chế . Cung cấp các đồ cho mấy lão mát gan. Sữa rửa mặt loại ít kích ứng hợp loại nào dùng loại đó, các lão cũng cần tẩy da chết và tẩy trang ạ. Em chỉ cố gắng đỡ được 60-70% cho chồng em thôi quan trọng là lười và rất lười. Nước uống ít bia rượu nh ngủ thì 1-2h ngủ thì xin lỗi em ko chăm nữa. Con nào chăm dc thì chăm hộ ? Lưng thì e cũng lấy mụn dâud đen thôi cứ nóng bia rượu là lên nên là ếch chế tại mồm hết. Đó e làm dân gian thui ạ.

whoami

Tài xế mới
bạn là da dầu thì tham khảo những thứ mình đang dùng nha. Nhưng lưu ý thay đổi từ từ chứ đừng thay đổi hàng loạt kẻo mặt bị kích ứng. - sữa rửa mặt laroche posay loại dành cho da dầu nhạy cảm - toner của Loreal ok lắm - serum niacinamide của the ordinary giúp phòng mụn, giảm thâm và làm sáng da. Cái này lành tính, nhưng tác dụng chậm nên phải kiên trì - kem dưỡng Neutrogena loại Water gel dành cho da dầu - tẩy da chết (mình chưa thấy loại nào ưng hẳn nên ko review) - kem chống nắng nivea/ laroche posay/ vichy Da nhạy cảm và có mụn thì cứ tối giản các bước, đừng bôi nhiều lên mặt là da sẽ khoẻ dần dần ah Với tuyệt đối tránh xa kem trộn và mỹ phẩm fake. Mình dùng mấy thương hiệu bình dân mà chính hãng da còn đẹp hơn, chứ mua xách tay hên xui lắm ak

thuyngoc

Tài xế mới
Không sao cứ từ từ, skincare là để relax nên thấy thoải mái thì cứ skincare, lúc đầu mình cũng oải vì nhiều bước quá, sau quen rồi thì lại làm nhanh và không skincare đầy đủ các bước thì không chịu được ^^.