Review cách skincare cho nam da dầu mụn hiệu quả

Mọi người bắt bệnh, tư vấn skincare đơn giản tại nhà cho nam giúp em với ạ (em có dụ lão đi da liễu hoặc spa mà không chịu). Mặt này chưa dùng kem trộn hay rượu thuốc gì ạ. Tình trạng này có từ lúc dậy thì, đến nay là 10 năm rồi ạ.

Em cảm ơn mọi người!

minhmanz

Tài xế mới
Chồng em từ lúc lấy vợ dùng mỹ phẩm còn tốn hơn cả em. Hồi đầu da cũng thế này mà còn mụn cơ, giờ da ổn hơn rất nhiều rồi. Xong em mua loại bình thường cho ông ý dùng cho đỡ tốn tiền, còn em dùng loại đắt ông ý còn dỗi =))

tieucuong

Tài xế mới
trước mũi mình mụn đầu đen y ảnh mà xài máy rửa mặt foreo xong giờ lán o như này, mình biết chỗ mua sale mini 2 có 1tr660 với mini 3 có 2tr6 thôi bạn nào cần mình chỉ :>>>

tranthanhoi

Tài xế Đồng
mình rửa mặt ngày 2 lần skin care truocs khi đi ngủ tuần tẩy tế bào da chết 1 lần. tháng vài tháng lại thấy mụn đầu đen đi lấy nhân mụn. Nhưng lỗ chân lông vân to :) méo hiểu kiểu gi

vantran

Tài xế mới
à cái này nó là cơ địa ko hết hẳn đc ấy. Đầu tiên cậu ra spa nặn hết sạch mụn đầu đen cái đã, rồi mỗi ngày đều xài foreo foreo foreo là kiểu nó vừa tiết nhờn mình xài liền ấy là ko bao giờ ra lại luôn

phuongthanh

Tài xế mới
thật sự ck mình còn tất cả tắm gội rửa mặt bằng xà phòng lifebouy luôn cơ ? bảo dùng cái đấy là sạch nhất. Mà công nhận chả mụn miếc gì. Mặt dày :))))

thanhvoz

Tài xế mới
Mụn này đơn giản dễ điều trị lắm bạn ơi (vì là tình trạng của mình) bạn chỉ cần tẩy trang sạch (4-5 bông, cho đến khi bông sạch hẳn) rồi rửa mặt bằng srm không cồn, không SLS, hạn chế chất tạo bọt có hại (vì làm khô da -> sinh dầu). Tiếp nữa là dưỡng ẩm nhẹ, hoặc không thì xịt toner cấp ẩm là được. Cũng k cần nhiều bước và đi điều trị quá nhiều đâu ạ. Mụn này sẽ hạn chế đc nếu chăm chỉ làm sạch đúng cách. Dưỡng thì chắc là con trai lười nên k chăm dưỡng đc đâu ^^ nên bạn đừng ép làm gì. Chúc nhanh khỏi nha ^^

kunamoi

Tài xế mới
Cứ đè ra mà tẩy trang, rửa mặt bằng máy/tay ngày 2 lần là tự động nó đỡ bạn ơi =))) mấy ông thần này mà hò thì như hò đò có khi vẫn rửa mặt bằng dầu gội thôi Mà em khuyên các chị kệ cm các bố ý, làm cho xong nghiện lòi mắt ra nhưng bảo tự làm thì đ’, cứ phải vợ/ny làm cho cơ tsb của nợ ? Ny em htrc đi mua mpham với em còn nhắc khéo là “Lâu lắm chưa đắp mặt nạ đấy” chả lẽ chỗ đông người lại bảo “Bố trát ? cho m” =)))) bảo mua cho về để tủ lạnh đắp nhé thì ko, a có biết làm đâu đm giời hành

minhmantran

Tài xế mới
Rửa sữa rửa mặt có aha bha. Xông hơi tuần 2 lần bằng nước nấu lá tía tô sả. Xông xong nặn mụn. Lau toner ví dụ toner hydrating xịt của murad chẳng hạn. Serum cấp ẩm và dịu da có tp B5 hoặc serum dành cho da nhạy cảm. Lotion cấp ẩm (vì da dầu là thiếu ẩm). 2 tuần đầu sẽ thâm đỏ và khó chịu. Sau đấy sẽ đỡ nhiều lắm

longakm

Tài xế mới
Rửa mặt, tẩy tb chết, bôi kem dưỡng. Bét nhất là được như thế đã chứ mn ở trên bảo dùng treatment này nọ đàn ông họ lười bôi lắm lại còn ngại cơ chs :)) nhất là bha dùng mà ban ngày k bôi kem chống nắng tử tế nó nát cả mặt hơn đó...

thangtruong

Tài xế mới
Ca này sắm cho con máy rửa mặt + sửa rửa mặt + kem chống nắng chắc giảm đi nhiều ... Muốn hết thì aha/bha xài thôi Thời mới bắt đầu mình xài: Máy rửa mặt Xiaomi + sửa rửa mặt Senka xanh + kem chống nắng nivea + 1 kem dưỡng da của Nivea có chống nắng... Sau này mới đổi sang mấy loại chị em xài

minhtu

Tài xế mới
trước mình dùng pad sephora này. Mềm và sạch hơn rửa tay. Nếu không định mua máy rửa mặt xịn thì có thể dùng pad này cũng được. Còn nên hay không thì tuỳ nhu cầu của bạn. Mình có mụn đầu đen trên mũi là khó trị nhất, rửa pad sephora xong vẫn phải nặn mụn cám tiếp, mà mũi vẫn cứ lấm chấm đen. Giờ chuyển sang dùng foreo thấy đỡ lấm chấm rồi (không hết hẳn nhưng đỡ nhiều), mình cũng không cần thêm 1 bước nặn mụn cám sau bước rửa mặt nữa

zyxgrab

Tài xế mới
Đầu tiên là mua dụng cụ nặn mụn về để lấy sạch mụn đầu đen + sợi bã dầu đi đã. Đừng nghe bảo là máy rửa mặt làm sạch đc cái mặt này. Mình dùng Foreo đây nhưng vẫn phải kết hợp lấy bằng dụng cụ mới sạch hẳn. Tiếp theo là dùng các sản phẩm để hạn chế đổ dầu và làm sạch. Có thể sử dụng mặt nạ đất sét; BHA. Có điều kiện chăm sóc thì tìm hiểu về Retinol và Nia. Nhưng đối với mặt như này thì đầu tiên phải niệm chú làm sạch- làm sạch- làm sạch x1000 lần. Chú ý cả tẩy trang và rửa mặt.

nguyenhoanga

Tài xế mới
em nghĩ là nên chị ạ, miếng silicone cũng ổn nhưng vẫn là dùng tay để rửa ấy chị, sẽ không được đều với có thể ảnh hưởng đến bề mặt da vì do lực tay, còn dùng máy thì đều hơn nhiều ạ

forevervn

Tài xế mới
Việc mình nghĩ đầu tiên là mua máy rửa mặt :v. AHA với BHA nữa thì càng tốt nhưng mà phải chăm da cẩn thận v*, không biết chồng bạn có chăm không ?. Túm cái váy lại là cứ mua máy rửa mặt đã bạn ạ ?. Vote foreo ?

thanhvoz

Tài xế mới
Da này dầu, sợi bã nhờn nhiều. Chú trọng các bước làm sạch mỗi ngày, tuần 2-3 lần đắp mask đất sét hút bớt dầu thừa, cải thiện lcl và sợi bã nhờn, cấp ẩm cho da bằng các loại dành cho da dầu. Có thể nghiên cứu dùng bha tẩy da chết hoá học để da sạch sâu hơn nhé

weboyvn

Tài xế mới
Bộ skin care của mình lúc mới bắt đầu là: Máy rửa mặt Xiaomi Miface Ver 1 Tẩy trang Loreal Sạch sâu Sữa rửa mặt Senka Hồng Nước Hoa Hồng Senka Xịt khoáng Vichy Serum Laroche Posay C10 Serum Laroche Posay HA + B5 Mask dưỡng ẩm Senka Kem dưỡng trắng ban ngày Senka Kem chống nắng Senka 50spf cho mặt Kem dưỡng ẩm Nivea Cream cho tay Kem chống nắng Nivea SPF 30 cho tay Tẩy tế bào chết Cure --> Cái này da mình xài thấy bình thường, Senka hơi rẻ hơn so với các loại khác. Da trắng + đủ ẩm, đỡ hơn so với thời điểm trước đó. Cơ mà hơi tốn time, không phải ai cũng hợp... Serum + xịt khoáng + tẩy tế bào chết khá đắt Giai đoạn hiện tại: Máy rửa mặt Xiaomi Miface Ver 1 Tẩy trang Loreal Sạch sâu Sữa rửa mặt Senka Hồng Nước Hoa Hồng Senka / Corsx AHA/BHA Xịt khoáng Vichy Serum Laroche Posay C10 Serum Laroche Posay HA + B5 Mask dưỡng ẩm Senka Kem dưỡng trắng ban ngày Senka Kem chống nắng Senka 50spf cho mặt Kem dưỡng ẩm Nivea Cream cho tay Kem chống nắng Nivea SPF 30 cho tay Tẩy tế bào chết Cure Retinol A313 Đây là hiện tại, mình bắt đầu xài AHA/BHA + Retinol ở nồng độ thấp để làm quen. Nhưng thấy 2 loại này khá nhẹ, đang tăng dần cường độ lên 2 lần 1 tuần. Sẽ review khi nào xài hết.... Sắp tới sẽ mua Serum rẻ hơn cho tiết kiệm

tieucuong

Tài xế mới
bạn ở Hcm thì đi khám ở Hami’s Clinic đi bác sĩ sẽ kê đơn và khuyên bạn nên dùng gì. Còn trước mắt mình nghĩ làm sạch da hàng ngày đã nhé! dưỡng ẩm nữa da bạn dầu như này phải cấp ẩm nhiều vào. bạn có muốn dùng retinol hay tretinoin thì mình nghĩ nên dùng theo đơn của bác sĩ vì không phải ai cũng có nhiều kinh nghiệm trong việc sdung 2 loại này

lamthanhsung

Tài xế mới
Skincare phải tự ý thức và đam mê nữa chứ h bày các kiểu mà lão k chịu làm hoặc bữa làm bữa ko thì thôi thôi thôi

ezlove1

Tài xế mới
thấy bạn mình cũng da đó mà xài ổn í. Còn mình cũng da dầu mụn mà xài Paula bị breakout đầy cái mặt :(( bây h da đang ổn rùi để ít hôm mình mới dùng qua obagi