Review cách skincare cho da dầu, da hỗn hợp thiên dầu hiệu quả

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Da dầu, da hỗn hợp thiên dầu là loại da cực kì khó để lựa chọn các sản phẩm skincare phù hợp. Với làn da hay đổ dầu các sản phẩm đều phải có tính kiềm dầu tốt thì sẽ tránh được tình trạng nổi mụn khi sử dụng. Mình chia sẻ lại cách chăm sóc của riêng mình, các bạn tham khảo thêm nhé, đối với da mình hiệu quả lắm ạ.

Review-cach-skincare-cho-da-dau-da-hon-hop-thien-dau-hieu-qua.jpg

tẩy trang : MUJI hoặc UEMURA​

2 loại này thì quá nổi tiếng rồi , có điều kiện thì dùng SHU còn không thì dùng Muji cũng ok lắm. BAO SẠCH
Tẩy trang : Nước tẩy trang bí đao Cocoon
Dòng này sẽ phù hợp cho da dầu mụn vì thành phần có tràm trà và bí đao giúp làm mát , làm dịu da và còn kháng viêm nữa , khả năng làm sạch cũng tương đối tốt , nếu makeup nhiều thì cần phải lau lại nhiều lần .
Tẩy da chết : Red peel ( 1-2 lần / tuần )
Em này mình cũng mới review rồi , bạn nào cần thì tìm xem lại nha

Mask : đất sét GLAN MOOR Pore Pozzolanic Tightening Pack​

Loại này mới ra mắt chưa lâu , nhiều bạn chưa biết nên Vi review kĩ hơn nha , Vi rất ít khi đắp mask nhưng khi dùng mask này mình bị ghiền , chất mask dễ tán , rửa cũng dễ nữa .Thành phần từ thiên nhiên nên cũng lành tính , da nhạy cảm cũng dùng được , mỗi lần dùng xong mình thấy mask hút dầu khá tốt , lỗ chân lông được làm sạch thông thoáng và được se khít nữa , da mịn màng , căng bóng này mình không nói điêu đâu , bạn nào dùng rồi sẽ biết .
Một điểm mình thích nữa là rửa xong mình không dùng gì cả thử xem da có bị khô căng không nhưng da vẫn ổn , không khô căng khó chịu , da bạn nào nhiều dầu thì nên thử em này em nha .Đối với da hỗn hợp thì chỉ cần dùng ở vùng chữ T thôi .

Toner : CELDERMA mild peeling water​

Toner này mình cũng mới dùng thôi nhưng thực sự khá thích , trong thành phần có AHA, BHA giúp tẩy tế bào chết , làm sạch sâu , kiểm soát bả nhờn . Mặc dù vậy khi lau lên da không hề có cảm giác châm chích hay rát da gì hết .

Serum​

VICHY Mineral 89​

Loại này cũng nhiều ng*̛ời biết và mình cũng có review trên group rồi , quan tâm thì tìm lại xem nha

LA ROCHE-POSAY EFFACLAR​

Ngoài dùng serum dạng booster mình mới dùng thêm serum đặc trị giảm mụn , giảm thân và thu nhỏ lcl , da mình chỉ bị mụn đầu đen và lỗ chân lông to ở vùng chữ T nên mình thoa vùng đó thôi , mấy lần đầu dùng hơi rát , châm chích về sau cũng đỡ rồi hết dần cảm giác đó .
Kem dưỡng : VICHY Normaderm Phytosolution
Mình cũng review chung với serum Vichy rồi nha

Dưỡng môi : LANEIGE​

Dạng tuýp này mình dườn thích hơn cả dạng hũ mặt nạ ng*̉ cho môi nữa vì có thể dùng thường xuyên, có đủ mùi , môi dưỡng xong luôn mềm mịn , dưỡng qua đêm cũng căng mọng lắm .

Kem chống nắng make P:REM​

Dạng sáp này phù hợp cho da dầu vs hỗn hợp hơn vì cảm giác lướt trên da lớp sáp rất mỏng nên sẽ hơi khô , xoa đều xíu là thấm vô da hết trơn à , cũng có nâng tông nên da sáng hơn .

Đây là tất cả các sản phẩm mình sử dụng tronng quá trình skincare của bản thân. Chúc mọi người sẽ cải thiện được làn da và luôn xinh đẹp nhé.
Nguồn: Đăng Vi

Đính kèm

• Review-cach-skincare-cho-da-dau-da-hon-hop-thien-dau-hieu-qua.jpg
    Review-cach-skincare-cho-da-dau-da-hon-hop-thien-dau-hieu-qua.jpg
    49.4 KB · Lượt xem: 429