Review cách lấy lại dáng thon thả sau sinh cho chị em

ThanhReview

Tài xế Đồng
Chị em lúc mang bầu việc da bụng căng ra đồng thời ăn uống nhiều cho thai nhi phát triển khiến lượng mỡ dư trong cơ thể tích tụ nhiều và việc sau khi sinh xong da bụng sẽ bị nhăn nheo do việc căng ra lúc mang bầu vậy đâu là bí quyết để lấy lại được vóc dáng thon gọn cũng như khắc phục việc da bụng nhăn nheo, chảy xẹ thì mời mọi người xem bài viết review bên dưới đây nhé.

Lúc bầu mình tăng bao nhiêu kg?

Mình nghén nên sút cân, từ 57 xuống 55, sau đó tăng từ 55kg lên 72kg, tổng tăng thì là 17kg nhưng tính trước bầu thì là 15kg. Sau khi sinh xong mình giảm lập tức 4kg, cân nặng của con và nước ối này khác.

Mình lấy lại dáng trong bao lâu?

• 3 tháng mình về 56kg.
Nhưng bụng nhỏ gọn lại như hình là 4 tháng nha mọi người, trước đó bụng vẫn còn da chùng chùng không đẹp.

Ăn uống như thế nào?

Mình ăn chủ yếu là rau, thịt và nửa chén cơm trong thời gian ở cư 1 tháng. Không ăn nhiều tinh bột là giải pháp tốt nhất, mình vẫn ăn đủ chất, thịt cá rau củ và rất nhiều đu đủ hầm cho có sữa, uống ngày 3-4 lít nước. Có đủ sữa cho con không? Vẫn đủ và trộm vía tỉ lần đôi khi còn dư căng tức ngực, mình cho bé bú hoàn toàn sữa mẹ và con mình thì vẫn thường được khen thấy ghét.
Tập luyện ra sao?
Mình hoàn toàn không tập luyện, vì một phần mình ở cử truyền thống, không làm việc nặng suốt ngày nằm để không đau lưng, chỉ ẵm con và chăm con thì ngồi thôi, ra tháng thì mình bắt đầu ra ngoài ngồi hóng chuyện nhiều hơn.

Bí quyết bụng thu lại là gì?

Nhìn vậy thôi chứ thật ra chỉ được khoảng 80% thời con gái, nhưng 80% là kì tích đối với mình rồi.
Bí quyết của mình là nghe lời mẹ, ở cử mình nằm sấp và đắp muối nóng, cách làm muối nóng mình sẽ chia sẻ ở bài khác nha. Trong tháng mình cũng siêng nịt bụng bằng gen nịt sau sinh nữa. Cực đúng tháng đầu là thấy có kết quả rồi. Nằm úp sấp bụng cũng là một cách hay, đừng ngồi nhiều da bụng sẽ bị chùng lại.
Quan trọng nhất là quyết tâm, đừng trách thân trách phận mà hãy quyết tâm, ăn ít tinh bột sẽ dễ thèm tinh bột và đồ ngọt, nằm úp mãi sẽ chán và đắp muối nóng cũng lười, nhưng hãy luôn nghĩ về thành quả và quyết tâm kiên trì nha mọi người, tháng đầu tiên là quan trọng nhất.
Mong là bài viết này giúp được chị em luôn xinh đẹp.

Nguồn Nguyễn Shi