Review cách để cơ thể có mùi thơm tự nhiên

Hellu mọi người hôm nay e lại xin phép chia sẻ với mọi người về vấn đề hương thơm nhaaa, e không biết mọi người có giống em không nhưng thứ gây ấn tượng nhất với em khi gặp ai đó chính là mùi hương. Và thứ cần quan tâm bên cạnh skincare các thứ là hương thơm của mình á, đây cũng là cách gây ấn tượng với những người xung quanh. Em đặc biệt thích những mùi hương ngọt, ấm nên hôm nay e xin chia sẻ với mọi người mùi hương e hay dùng và cách để giữ hương thơm lâu nhất có thể nhaaa
Bước đầu tiên là lựa chọn sữa tắm, em thấy mọi người hay chọn sữa tắm qua loa nhưng em thấy sữa tắm khử mùi và dưỡng ẩm tốt là cách hiệu quả để lưu hương suốt ngày dài, giúp hương nước hoa được bám lâu hơn.

1.Sữa tắm Medimix​

Sữa tắm medimix kukumaidi nghệ tây​

Mùa đông với thời tiết hanh khô nên da em như kiểu hạn hán,nứt nẻ.Nhưng em sữa tắm này tắm xong da lại cực kì mềm , dưỡng ẩm khá tốt làm e hơi bất ngờ.
Em này khá thơm kiểu dịu ngọt, cực kì thư giãn. Đọc qua công dụng thì em này giúp làm sáng và tăng độ đàn hồi nựa. Dầu Kumkumadi nổi tiếng nhờ khả năng trị thâm, làm sáng da.
Dầu kumku còn nổi tiếng như một loại dầu massage Sau khoảng hơn 1 tháng rưỡi dùng em cũng thấy da có sáng hơn.
Giá:Khoảng 150k

Sữa tắm medimix cỏ hương bài​

Em này có mùi hương dễ chịu, Mùi hương đặc trưng của tinh dầu Cỏ Hương Bài – mùi thơm ngọt, khói, gỗ, đất và hổ phách ,phù hợp với cả nam và nữ ,ai cũng đều có thể dùng được,đặc biệt là những làn da nhạy cảm ,bị viêm nang lông như em,vì bên cạnh mùi hương relax, nó còn giúp bảo vệ da khỏi những vấn đề như mụn nhọt, rôm sảy, mẩn ngứa, viêm lỗ chân lông, và detox thải độc cho da khỏi bụi bẩn ,tác nhân gây hại từ môi trường.
Nói chung ai bị viêm nang lông như em dùng cực kì oke, tình trạng viêm cũng đươc cải thiện đáng kể

2. Body mist/nước hoa​

Body em dùng của Victoria Secret Amber Romance. Ôi thơm đỉnh vãi Hương đặc trưng mà e cảm nhận dc là sữa, kẹo, nha đam, cherry,hoa chamonile, đàn hương, hổ phách, vani. Hương vừa ngọt ngào vừa nữ tính bánh bèo, mà nhanh bay mùi
Nước hoa Zara: em k nhớ e này tên gọi là gì, chỉ nhớ đợt e mua ở zara Vincom Bà Triệu,giá rẻ phết,mua cũng một cặp với chai màu hồng nhưng e k thích mùi chai hồng lắm nên không giới thiệu.
Em này đúng kiểu thơm ngọt,lưu hương được khá lâu. E đi học đi làm mn đều khen hihi đặc biệt là ny, còn bảo mùi giống kiểu mùi omai chỉ mún cắn.
Có mẹo nhỏ để giữ mùi nước hoa lâu đó là mọi người nên thoa kem dưỡng body ko mùi hoặc vaselin trước khi xịt ,và xịt ngay sau khi tắm mọi người cũng có thể xịt lên quần áo hoặc tóc nhaaa

3.NƯỚC XẢ VẢI DOWNY​

Em dùng nước xả vải Downy cho da nhạy cảm,mùi thơm dễ chịu nhất trong các loại xả vải e từng dùng,hoặc mn có thể dùng downy hương huyền bí,cũng rất thơm nha và giữ được mùi lâu nha
Cuối cùng vẫn cám ơn các bác đã đọc và chúc mọi người luôn xinh và thơm nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

yeu4rever

Tài xế mới
Cái downy kia mình cũng mua về để dùng cho q.a của bé nhà mình, công nhận thơm dịu nhẹ lắm nhé

nguyentana

Tài xế mới
Mình thích mùi cỏ hương bài. Nhưng cái này cũng mang tính chủ quan. Bạn nên ngửi thử hoặc dùng thử qua 5 loại xem

minhanhtrantran

Tài xế mới
T đang dùng sữa tắm medimix kumkumadi kết hợp tẩy tbc cocoon ấy, thấy mụn lưng có giảm r nè m

suboi1z

Tài xế mới
Đọc review này mình mua luôn. Công nhận sữa tắm tốt đó, mịn da mà giảm viêm lcl. Mình thích mùi thảo dược nên thấy rất thư giản mỗi khi mình tắm xong nữa

hoangnguyenit

Tài xế mới
Mình dùng tầm 2 tuần là mấy nốt mụn viêm sau lưng thấy khô đầu rồi, khi tắm dùng lưới tắm chà nhẹ là mụn trôi đầu, mà ko để lại sẹo ấy. Nói chung trị mụn lưng là phải kiên trì b ơi. Có điều mùi đàn hương trầm nồng không phải ai cũng thích :D

hoangnguyenit

Tài xế mới
Công nhận sữa tắm medimix mùi gây nghiện :)) Lúc đầu chưa quen mùi thảo dược chứ về sau mỗi lần tắm xong thấy dễ chịu hẳn

thangtruong

Tài xế mới
Mùi chai body mist ngửi xong là cất luôn, nồng, nhức đầu và ko hợp gu. Nên mua chai mini chiết mà sài nha mn, e thấy cũng là loại bán chạy của hãng mà dùng xong né xa luôn

ngoclinh

Tài xế Đồng
Ôi dồii oii cái mùi nxv downy em bé kia đỉnh lun mọi ng ạaa. Nó thơm ngào thơm ngạt thơm say đắm lòng người mà không hề nồng gắt gây khó chịu đâuu áaa mọi ngườii nên thử nhaaaa ạ

nguyenhoanga

Tài xế mới
Mua nước giặt này nha mọi ng. Thề là thơm vcl luôn, nhưg đừng mua loại dành cho trẻ em nha, hổng có thơm

ezlove1

Tài xế mới
Dưỡng ẩm tốt thì chắc chuyển sang sd st medimix thử, chứ mình dùng mấy hãng nội địa da hay nổi mẫn quá

thaotrannam

Tài xế mới
Mình mua cả hai dòng của Medimix, độ dưỡng ẩm của st thì không cần bàn cãi, mình không dùng dưỡng thể mà da vẫn mướt, dùng st 18 thảo dược còn trị mụn lưng, ưng gì đâu

minhanh

Tài xế mới
t ngửi cái sữa tắm này thấy giống mùi mấy ng Ấn qua VN du lịch ? vs cả t k ngửi đc thảo dược nên thấy n mùi khó chịu cực kì. t thấy tắm lux hoặc enchanter oke hơn

longakm

Tài xế mới
T dùng medimix được nửa năm nay rồi, còn cocon được 2 tuần, vẫn đang trải nghiệm thêm

hoangnguyenit

Tài xế mới
Đối với mấy bạn thích hương thơm thoang thoảng và hong quá đắt như nước hoa thì body mist là lựa chọn oke á, có nhiều hương cho mn lựa luôn, từ trái cây, hoa, gỗ, béo, bánh kẹo,... rất cuốn luôn í

trandata

Tài xế mới
Cái medimix nghệ tây vàng m dùng trị mụn lưng. Dùng 1chai là hết mụn còn ít thâm. Dùng thêm chai nữa chắc khỏi hẳn

bichdiem

Tài xế mới
Mình cũng thích dùng medimix nhưng cảm thấy loại bánh xà phòng tuy hơi bất tiện nhưng hình như hiệu quả hơn hẳn loại mới này ấy.

khangk

Tài xế mới
Medimix dùng siêu thích. Mình tắm liên tục, cả xà phòng nữa cũng thích dã mannnn k muốn đổi cái khác

iemnea

Tài xế mới
Ai thích mùi ngọt dễ chịu thôi thì khuyến cáo không nên dùng amber nhé ạ :v buồn nôn đau đầu lắm

myngoc

Tài xế mới
Đúng r ấy b , mình thấy trị mụn lưng hiệu quả lắm,mà được cái thảo dược nữa, nên cũng an toàn cho da ấy. Hai loại kia thì mình thấy vô thưởng vô phạt, mà kiểu hóa chất nên mình cũng ko dám tắm nhiều