Review cách chăm sóc và làm trắng răng tại nhà hiệu quả

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Hôm nay em xin chia sẻ những kinh nghiệm rất cá nhân của mình tích luỹ được suốt 2 năm chăm sóc sức khoẻ răng miệng của em cho các anh chị ạ.
Em không niềng răng hoặc làm sứ gì cả. Hoàn toàn là răng thật. Và em đã từng có nụ cười hơi ố vàng. Không dám cười nhiều, hay che miệng mỗi khi cười.

Review-cach-cham-soc-lam-trang-rang-tai-nha (1).jpg

Những cách để giúp răng trắng và khoẻ hơn:​

1. Dùng miếng dán trắng răng để thay đổi màu sắc vàng của răng + đánh kèm kem đánh trắng răng.
  2. Đánh răng sau 30p mỗi bữa ăn chính.
  3. Hạn chế thức dậy đã đánh răng rồi ăn sáng và đi làm hoặc ăn sáng xong đánh răng tiếp rồi đi làm, đổi thành đánh răng sau 30p ăn sáng xong và đi làm.
  4. Ăn ít lại các đồ ăn, nước uống có màu gây vàng răng như cà ri, sate, nước tương, tương ớt, trà sữa, nước ngọt màu, cafe, bánh tráng trộn ... nên hút ống hút, nhai răng trong cùng và đặc biệt là súc nước sơ qua sau khi ăn xong 10p để tránh để màu lâu trên răng.
  5. Lấy vôi răng định kì 4-5 tháng một lần. Mỗi lần em tốn 300k ạ.
  6. Tránh ăn đồ ăn quá nóng + quá lạnh. Súc miệng vs nước ấm rất tốt.
  7. Đánh răng nhẹ nhàng theo chuyển động xoay tròn và không dưới hoặc quá 3p.
  8. Dùng chỉ nha khoa thay cho tăm xỉa răng để tránh làm răng xiên vẹo về sau. Và sạch hơn.
Sau khi răng trắng hơn thì em vẫn luôn dùng kem đánh trắng răng thay những kem bình thường khác để duy trì độ trắng của răng nhé!
Chúc các chị em thành công!