lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Hè về thời tiết thay đổi khiến cho làn da trở nên nhạy cảm nên em đã mạnh dạn thay đổi một số sản phẩm để phù hợp với làn da của mình hơn, lựa chọn loại kem dưỡng ẩm, serum dưỡng ẩm cho da khô hay lựa chọn lại các sản phẩm để chăm sóc (skincare) cho làn da được cải thiện. Nhất là những người có làn da khó ở như em, chỗ thì khô hốc chỗ thì đổ dầu chiên cá còn được. Tóm tắt về tình trạng da hiện tại thì da em thuộc hỗn hợp thiên khô, nhưng hè về thì dầu nhiều ở mũi, trán, 2 bên má gần mũi và khô ở mép miệng, 2 bên má gần tai.

Dưới đây là những sản phẩm hợp với em nên chị em hãy tham khảo thật khách quan để lựa chọn sản phẩm phù hợp với mình nhen, theo thứ tự làm sạch trước và dưỡng da sau cho chị em tiện theo dõi ạ :

Đầu tiên là nước tẩy trang Glan Moor Detok Zeolite Trumble:​

Đến từ Hàn Quốc và mình bắt đầu dùng từ hồi da lên mụn do makeup tẩy trang chưa sạch mà lo đi ngủ hic. Thành phần chủ yếu là các chất tự nhiên khá mới mẻ như đất sét Kaolin, Bentonite, hạt Zeolite giúp làm sạch sâu và hỗ trợ trị mụn cho da. Mình có review chi tiết về em này rồi chị em quan tâm thì chịu khó kéo lên xíu nha. Độ làm sạch cao tẩy được cả eyeliner waterproof, không chứa cồn.

Góp phần giảm mụn cho mình thật sự và từ khi dùng thì da mình không bị lên mụn linh tinh nữa. Phù hợp với mấy bạn da đang có mụn, hay thường xuyên makeup như mình.

Gel rửa mặt Cocoon chiết suất Hoa Hồng:​

Em này là mỹ phẩm thuần chay, có thành phần chủ yếu từ chiết xuất hoa hồng, nước cất hoa hồng hữu cơ, mùi dịu nhẹ rất dễ thương.
Dạng gel ít bọt nhưng độ làm sạch mình thấy rất ổn luôn, không chứa chất hoạt động bề mặt nên da nhạy cảm với thành phần này không cần lo lắng , còn có thành phần cấp ẩm cho da như betaine, allantoin giúp da mềm mịn và không có cảm giác sạch kin kít khô queo sau khi rửa á.

Phù hợp với mấy bạn da khô, thích sạch mà cảm giác ẩm mượt trên da nha.

Toner Tiam My Signature Vita Red:​

Mình chọn mua em này vì thấy không có cồn và hương liệu, bao bì bắt mắt, đọc kĩ thành phần thì thấy chủ yếu là các vitamin C, B12, B3, B5, chiết xuất lựu đỏ và hoa dâm bụt chống lão hóa, giữ ẩm cho da, ngoài ra còn có Niacinamine dưỡng trắng và giảm vết thâm nữa. Mùi lựu nhẹ không mang lại cảm giác khó chịu, sau khi apply tầm 1p thì mình thấy hơi rít xíu nhưng da căng lên cảm giác như đang se lỗ chân lông mình.

Phù hợp với hầu hết các loại da miễn là nền da không có mụn, đang muốn dưỡng trắng giảm thâm mụn á. Da có mụn đợi hết mụn rùi dùng cũng ko muộn.

Serum SKIN1004 Madagascar Centella Hyalu-cica Blue:​

Em này thì đang hot quá trời nên mình mua ngay và luôn. Chất kem màu trắng đục, mỏng và thấm nhanh, mùi thoảng như hương hoa hồng ý. Sau khi apply tầm 1p mình cảm giác da đủ ẩm căng bóng kiểu bóng khỏe, không mang lại cảm giác nhờn rít trên da mà rất mịn mướt, dùng thử mấy tuần là không muốn đổi luôn ý.

Bảng thành phần xanh lắm nha, chủ yếu chiết xuất từ rau má và 3 loại Hyaluronic Acid giúp làm dịu, giữ cho da luôn đủ độ ẩm nhất là làn da khô như mình, không có hương liệu hay silicone đâu nên các bạn có làn da dị ứng với thành phần này không phải lo lên mụn nha. Còn có niacinamide và adenosine là 2 chất hỗ trợ dưỡng sáng, ngăn ngừa các dấu hiệu lão hóa.

Phù hợp với hầu hết loại da nhất là mấy bạn có làn da khô, thiên khô thì nên có em này nha, dùng trước khi makeup là siêu cấp ẩm không lo mốc nền.

Cream Madagasca Centella SKIN1004:​

Ai theo dõi bài review của mình nhiều sẽ biết mình mê cái cream này :)) mình dùng tới tuýp thứ 2 rồi và vẫn chưa có ý định thay đổi. Lần mình mua định để review sự khác biệt giữa soothing và cream thôi nhưng hợp da quá dùng tới giờ.
Dạng kem màu trắng, đặc và mình thấy em này cấp ẩm vừa đủ cảm giác nhẹ dịu, ko quá bóng trên da sau khi thấm.

Thành phần của Cream ngoài tinh chất rau má 9,8% có tác dụng kháng khuẩn, Niacinamide có khả năng làm sáng, đều màu da, dưỡng ẩm, ko hề gây kích ứng trên da với nồng độ vừa đủ, tromethamine cân bằng độ pH cho da. Một điều mà mình thích ở cream nữa là không có CỒN, an toàn với da nhạy cảm.

Phù hợp với làn da khô mà thích ẩm nhiều ở serum để thấm sâu nên kem bớt bớt lại cho đỡ bóng, da dầu, da nhạy cảm.

Mặt nạ mắt Prreti: Real Vita Hydrogel​

Mình được chị bạn tặng nên dùng thử thui nhưng thấy khá oki nên review cho cả nhà ạ. Prreti là thương hiệu nội địa Hàn Quốc, 1 hộp như này có 60 miếng.

Thành phần chủ yếu là vitamin C, chiết xuất từ vỏ và quả quýt. Mình đắp 1 tuần 3 lần được hơn tháng rồi và thấy em này khá ổn tuy không hết thâm nhưng cũng đủ để làm sáng vùng da dưới mắt, nên dùng buổi sáng để làn da có thể hấp thụ tốt nhất dưỡng chất nhe.

Chúc các bạn sẽ lựa chọn được bộ sản phẩm để dưỡng ẩm, chăm sóc cho làn da khô một cách ưng ý nhé.