Review các sản phẩm DƯỠNG TRẮNG VÀ DƯỠNG ẨM DA MẶT

ThanhReview

Tài xế Đồng
Lần trước có vài bạn hỏi mình về các sản phẩm dưỡng ầm và dưỡng trắng mình đang sử dụng nhưng vì bận quá mình chưa review kĩ được, 1 phần vì đi chơi về ko hợp nước bị nổi mụn cám vs vài mụn ẩn ( ko biết có ai hay bị giống mình ko :(( ) nên đành dưỡng lại đợi ổn hơn mới review nè.

DƯỠNG ẨM

Theo mình cho dù bạn đắp bao nhiêu sàn phẩm mà không chú ý chế độ sinh hoạt, uống đủ nước và ngủ muộn thì cũng ko có tác dụng nhiều và rõ rệt đâu ne.
Tip nhỏ để da ẩm hơn là khi rửa mặt, mình có thể đừng làm khô bằng khăn lông liền mà hãy để khô tự nhiên, cảm giác da sẽ mát và ngậm nước ẩm hơn í ?
Mình dùng kem dưỡng ẩm vitamin E của black more để dưỡng ẩm ( dùng ban đêm vì cảm thấy ban đêm dưỡng ẩm sẽ thoải mái và hiệu quả hơn ) . Nhưng kem này chỉ nên dùng cho da khô hoặc hỗn hợp thiên khô, kem này nôi tiếng vì Phạm Băng Băng ne, nhưng chất rất đặc, nên mình thấy nó khó thấm vào da nên da dầu thg sẽ cảm thấy khó chịu và nhớp nhưng da khô thì dưỡng ok lắm nhe, nhất là khi vào mùa lạnh da khô hay bị nứt nẻ, vì kem này thành phần chủ yéu là vitamin E mà vitamin E rất tốt cho việc dưỡng ẩm, kem này lại khá lành tính ko kích ứng cho cả da nhạy cảm . Nhung mình cũng chỉ dùng cho buổi tối, buổi sáng cần sản phẩm thấm nhanh hon ? Điểm trừ nữa của kem này là mùi hắc, hắc thật sự luôn :((
Da dầu, mụn thì đừng nên xài ko sẽ bí da nổi mụn hơn đó nha. Da mụn đang điều trị thường sẽ bị khô bong da thì dùng các loại dưỡng ẩm dạng gel thì sẽ thấm nhanh ok hơn ne .

DƯỠNG TRẮNG

Dưỡng trắng là cả 1 quá trình, đừng ham trắng nhanh mà hại da, cũng đừng cố tự mình thần thánh hóa sản phẩm nào, 1 tone da là cả 1 quá trình, ko phải vài ba ngày mà bật liền như quảng cáo đau huhuh ?
Dưỡng trắng thi mình dùng kem PO2 để hỗ trợ, đây là kem váng sữa, lúc đầu cũng ko hiểu là kem váng sữa là gi nhưng về sau thì biết là do hôm sau sẽ xuất hiện lớp váng, tách phần kem làm 2, theo hãng thì đây là đặc trưng, ko phải bị hư.
Kem của HQ, mình ord ngươi chị mang về thấy bên VN thần thánh nó quá lại tưởng kem trộn nhưng là hãng HQ được Samsung bảo hộ, kiẻu nội địa nên ko có quá nhiều thông tin, có web chính hãng toan tiếng Hàn thôi
:))
Chất hơi dính, sệt nhưng lại thấm nhanh, + điểm cho khoảng này, nên thoa rât thich, lại hơi mát khi thoa. Mình thường dùng vào buổi sáng vì thấm nhanh nhưng ko có chống nắng vẫn phải thoa thêm 1 lớp chống nắng
Trong kem có vitamin E nên măc dù làm trắng nhung ko bị khô da. Khi mình thoa lên còn hơi bóng bóng thích lắm. Thoa lên nó sẽ hơi makeup trăng nhẹ, nếu da ko có nhiều khuyết điểm thoa lên là makeup nhẹ thoa son là xong. Lát sau sẽ k còn trắng nhiều nũa. Điểm cộng nữa là mùi thơm nhẹ, nghe hơi giống mùi nước hoa.
Nhưng dưỡng trắng thi nó sẽ tập trung dưỡng trắng và nó ko làm khô da,thế thô đừng nghe thần thánh hóa là giảm thâmm plaplapa gi nữa nhé. Mỗi sản phẩm sẽ có chức năng riêng, đừng ham nhiều chức năng roi thất vọng nhé hyuhuhu.
Các bạn muốn dưỡng trắng tham khảo thử nhé.
Nguồn Bùi Thụy Thục Phấn‎​