Review các hãng hàng không Vietnam Airlines, Fly Emirates, Qatar Airways,Vietjet,Jetstar,Korean Airlines, Air France

ThanhReview

Tài xế Đồng
Nhân dịp chuẩn bị đến mùa concert phải di chuyển nhiều mình xin được review những hãng mình đã từng bay qua.

1. Vietnam Airlines

Đây là hãng mình sử dụng thường xuyên nhất. Mặc dù bạn bè mình không thích và hay chê đồ ăn chán nhưng mình lại cực hợp đồ ăn ở đây, đi nhiều một phần cũng vì thích đồ ăn
=)) Mình hay bay quốc tế bằng Boeing nên chỗ ngồi rộng rãi hơn Airbus tí, chăn ấm
=))) chăn VNAir nổi tiếng v*, và cân hành lý cũng thoải mái. Giá cả ở mức trung bình. Quan trọng nhất mình thích đi VNAir vì muốn được nghe tiếng việt thôi, mình yêu dân tộc lắm
:))

2. Fly Emirates và Qatar Airways

Đều là các hãng bay của Ả rập nên luxury lắm
:)) Thường bay từ châu Âu về kiểu gì cũng phải transit ở Dubai hoặc Doha sân bay to như bãi biển dzị. Máy bay to, rộng rãi, sang xịn mịn, service chuyên nghiệp, tất nhiên đi kèm giá cao hơn. Nhưng vì người arab thường theo đạo hồi ăn halal nên đồ ăn mùi nặng lắm, mấy lần bay bọn này mình toàn bỏ ăn ? Với cả Fly Emirates kiểm soát cân hành lý cực gắt kể cả xách tay, mình từng dính chưởng ở Tân Sơn Nhất thừa 1kg xong bị bắt bỏ ra bằng được không thương tiếc

Xem thêm:Kinh nghiệm thi tiếp viên hàng không Emirates Dubai

3. Vietjet và Jetstar

Hai hãng giá rẻ và cũng là hai hãng mình cạch mặt cmnl. Mình từng nghe danh Vietjet delay rồi nhưng có một lần bay gấp quá mà hết sạch chuyến bên VNAir nên phải book tạm rồi cuối cùng ngồi chờ từ chiều đến tận đêm ? Vì là bay giá rẻ nên trên máy bay không có bữa phụ bao gồm trong vé mà sẽ có xe đẩy đi bán như ngồi tàu hoả năm một nghìn chín trăm thời đó vậy, ngoài ra chỉ được hành lý xách tay nên phải mua thêm cân. Máy bay bé và ồn vcl như hội chợ trên không í ?Jetstar thì có vẻ xịn hơn một tí nhưng cũng chả khá hơn bao nhiêu vì mình từng suýt lỡ chuyến quay về Pháp vì bọn này. Nói chung chị em nào book 2 hãng này đi xem concert thì nên đi trước 1 ngày delay là vừa chứ đừng để máy bay hạ cánh thì trai diễn xong cmnr ?

4. Korean Airlines

Điểm 10 cho chất lượng. Tiếp viên gọi dạ bảo vâng cười xinh như hoa, ghế ngồi thoải mái, đồ ăn nóng hổi ngon lành ngang ở Hongdae, ngoài bữa chính còn có thể gọi thêm bữa phụ mỳ và cơm nắm, cái lần mình đi Wings final về í, đang ngồi khóc hăng lắm mà được phát gimbap với mỳ xong nín luôn ? giá cao nhưng tiền nào của nấy không có gì phàn nàn.

5. Air France

Quá nhạt, nhạt hơn cả trai Pháp. Máy bay bé, đồ ăn chán đời, tiếp viên bình thường, bay nội địa châu Âu ngắn ngắn thì mình đi.

Mình thích ngồi máy bay lắm nên sẽ cố gắng đi xem concert ở nhiều nơi để thử hết đồ ăn của các hãng khác nhau.