ThanhReview

Tài xế Đồng
Vì nhu cầu chỉ làm sạch cơ bản, trong ngày chỉ sử dụng kem chống nắng, lâu lâu có đánh concealer sương sương che vết thâm, thì đối với mình nước tẩy trang sau đó xài serum và máy rửa mặt là da đã sạch tơn.
Vậy nước tẩy trang nào tốt cho da? nước tẩy trang nào nên dùng? da nhờn, da dầu thì dùng nước tẩy trang nào?.v.v. thì bạn hãy cùng xem qua danh sách 6 nước tẩy trang phổ biến nhất hiện nay dưới đây nhé.

1.BIODERMA SÉNSIBIO (gọi tắt là Bio hồng)

Cảm nhận: 2 từ sạch và dịu nhẹ. Hầu như bạn có thể nghe tới rất nhiều người trong giới skincare và chưa ai phàn nàn gì về chai này, thiết kế cơ bản, mùi dễ chịu, da nhạy cảm xài chẳng vấn đề gì.
Lúc xài chai này, mình tìm cái cảm giác là da mình đang được làm sạch rất toàn, không phải vì giá thành nó đắt mà là vì xài xong da rất là ưng, không bị cay mắt hay khô gì cả. Đây là loại mình xài bền nhất, hết 3 chai 500ml rồi ?
?Cho 9/10 vì best chất lượng, bị cái là giá hơi đắt và bị fake nhiều nên phải mua chỗ uy tín.(Mua tại đây)

2.GARNIER SKINACTIVE (màu xanh cho da dầu)

Cảm nhận: đầu tiên vào sẽ không ưa cái mùi của chai này, mùi cồn hơi khó chịu, nên mình kiểu như nhớ cái cảm giác an toàn khi xài Bio, độ làm sạch thì gần ngang ngửa Bio nhưng giá thành thì chỉ bằng 1 nửa.
Điều mình không thích tiếp theo là xài xong cảm giác da hơi căng không thích lắm.Chấm 8/10 vì mùi cồn và hơi căng, còn giá thành thì khá sinh viên và có rất nhiều options để bạn chọn lựa, hãng lớn uy tín.(Mua tại đây)

3.SENKA ALL CLEAR WATER (dòng anti-shine mới)

Cảm nhận: sau khi bị kích ứng gây breakout khi lần đầu xài nước tẩy trang là chai Senka Perfect Water Cleansing (dòng đầu tiên của hãng), tâm trí mình kiểu như bị “gay gắt” với mọi thứ từ Senka, nhưng đợt trước do mua Anessa ở shopee được tặng chai mini dòng anti-shine kiểu nghe các BB giới thiệu là làm từ lá trà Nhật Bản gì đó nên cũng bấm bụng xài thử. Trộm vía là mình không kích ứng với nó, thấy mùi khá dễ chịu đó.
?Chấm 7/10 vì độ làm sạch không tốt, tẩy ra bông vẫn còn sạch mặc dù tẩy lại bằng Garnier thì vẫn còn hơi dơ, lợi cái là giá bèo nhèo, dễ mua và mùi cũng dễ chịu, còn khả năng giảm bóng dầu thì chưa hề thấy ha.(Mua tại đây)

4.LAROCHE-POSAY (dòng màu xanh cho da dầu)

Cảm nhận: mới mua chai này gần đây thôi vì thấy deal ngon trên Watson, bình thường mắc ngang ngửa Bio mà sale nên rẻ hơn Bio nhiều luôn, 400ml mà có 300k tặng thêm đủ món. Mình khá là thích cái mùi, kiểu hơi hóa học nhưng mình ưng, làm sạch tốt, không gây căng da và dù gì cũng là dược mỹ phẩm nên rất yên tâm, em này chắc sẽ thay thế được Bio trong thời gian sắp tới đâyyy.Chấm 9/10 vì làm sạch tốt, không khô da, mùi thích và là brand xịn về mảng dược nên cũng yên tâm phần nào.(Mua tại đây)

5.L'Oreal Micellar (dòng xanh không có lớp dầu)

Cảm nhận: phải nói là giá rẻ bèo bọt, đợt 9/9 sale trên Lazada có 89k mà còn có tặng, nên bạn nào muốn tiết kiệm thì có thể nghía qua dòng này, nhưng bị cái theo mình là tẩy không sạch lắm, mùi hóa học kiểu mình không thích, nói cho gọn là mình không thích chai này lắm, ngang ngửa chai Senka.Chấm 7/10 vì giá quá rẻ, tẩy vừa phải, ngoài ra thì hết sức bình thường.(Mua tại đây)

6.Naruko Tea Tree Blemish Clear Make-up Removing Cleansing Mousse

Cảm nhận: mình chỉ xài chai này hôm naò có xài concealer che mụn nên cần triple cleansing cho da sạch hơn nên bỏ chai này vào topic nước tẩy trang thấy hơi lạc lỏng nhưng thấy nó cũng dạng tẩy trang cơ bản nên kệ haha. Vì ở dạng bọt nên xài phải nói là tiện nhất trong tất cả, nắp bump đẩy cái là ra một lờ bọt, mùi teatree kinh điển best seller của Naruko chưa hề khiến mình thất vọng. Giá thì tầm độ 250k size 150ml nhưng xài hoài mới hết. Không bị căng da sau khi dùng.Chấm 8.5/10 về độ tiện lợi, giá ok, không phải xài bông tẩy trang giúp bảo vệ môi trường, làm sạch ok.(Mua tại đây)

Túm lại, mua gì giờ?

Da nhạy cảm: Bioderma hồng
Da dầu: Bioderma xanh, Laroche-posay xanh
Thích tiện: Naruko Cleansing Mousse
Thích rẻ mà sạch: Garnier
Càng rẻ càng tốt: Senka, L’oreal

Bài viết thiên về cảm nhận của một đứa da dầu, mụn, nhạy cảm như mình nên các bạn chỉ nên xem với tính chất tham khảo, ví dụ tin thì cũng chả sao vì mình có gì nói đó à :p vì cái chai L-oreal và Naruko mình đã quăng nên ghép tạm vô nha haha.Ngoài ra bạn nên tham khảo danh sách 8 nước xịt khoáng tốt nhất mình từng review để có thể mua và sử dụng vì sau khi tẩy trang thì chúng ta lại tới bước xịt khoáng.

Cám ơn các bạn đã siêng đọc hết cái sớ này, hẹn gặp các bạn lần sau.