lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Để lựa chọn cho mình một loại sữa tắm phù hợp với làn da cũng vô cùng cần thiết, vì có nhiều loại sữa tắm khi sử dụng một thời gian sẽ gây ra tình trạng mụn lưng. Sữa tắm St.Ives với chiết xuất 100% từ thiên nhiên và các hạt tẩy tế bào chết đang được sử dụng phổ biến nhất hiện nay, giúp làn da sạch sẽ và mịn màng hơn, đặc biệt với nhiều mùi hương và nhiều loại để các bạn tha hồ lựa chọn và thay đổi nhé.

Mình đã lựa chọn dòng sữa tắm St.Ives này cho bản thân và đang sử dụng nó thấy rất tích cực và thích nên muốn chia sẻ, review lại một cách chân thật nhất về 3 loại sữa tắm St.Ives cho mọi người để bạn nào có ý định dùng dòng sữa tắm này thì tham khảo thêm nhé.

Em được biết đến sữa tắm St.Ives lần đầu tiên là do người yêu em dùng, ngửi mùi thơm quá xong em hỏi nên ngta mua cho hẳn 3 chai to khủng bố, lúc cầm túi đồ em cũng hết hồn, chai to oạch tầm 700 ml dùng không biết bao giờ mới hết, cả 3 loại đều 100% chiết xuất từ thiên nhiên nên cũng khá yên tâm.

St.Ives yến mạch và bơ hạt mỡ​

sua-tam-St.Ives-yen-mach-va-bo-hat-mo (1).jpg
  • Ưu điểm: mùi thơm đỉnh nhất trong các loại, thơm nhức nách luôn, mùi hương kiểu bơ sữa, rất ngọt, có khả năng dưỡng ẩm cho da, tắm xong da rất mềm và thơm.
  • Nhược điểm: không tẩy được da chết như các loại khác vì không có hạt scrub.

St.Ives cam và chanh hồng​

sua-tam-St.Ives-cam-va-chanh-hong (1).jpg

• Ưu điểm: có các hạt scrub từ vỏ hạt óc ch* xay mịn giúp loại tế bào chết, ngoài ra có các thành phần khác như AHA tự nhiên, vitamin C, vitamin và Citric acid giúp làm sáng và đều màu da
  • Nhược điểm: mùi không thơm bằng yến mạch và bơ hạt mỡ, da hơi khô sau khi tắm nên mọi người nhớ thoa dưỡng ẩm nha. ngoài ra không có gì để chê hết.

St.Ives muối biển và tảo bẹ Thái Bình Dương​

sua-tam-St.Ives-muoi-bien-va-tao-be-Thai-binh-duong (1).jpg
  • Ưu điểm: em này có thành phần muối biển và tảo bẹ tự nhiên, thích hợp với những da hơi tối màu, sần sùi, kém mịn màng, khi thoa lên da cực kì sảng khoái
  • Nhược điểm: em này hơi ít bọt (nếu dùng chung với bông tắm thì chắc lên bọt hơn nhiều), không có tác dụng dưỡng ẩm sâu bằng mùi yến mạch nên tắm xong da vẫn hơi khô, cần phải dùng thêm dưỡng ẩm nha.

Em đã dùng qua 3 loại sữa tắm St.Ives trên và đưa ra các ưu nhược điểm của mỗi loại, nếu ai đang trải qua tình trạng mụn lưng có thể tham khảo qua St.Ives cam, chanh hồng hoặc muối biển, còn yêu mùi thơm như em thì chắc chắn là yến mạch và bơ sữa nha, 2 chai muối biển và cam, chanh hồng thì hỗ trợ giảm mụn lưng, giảm được đáng kể các nốt mụn sần sùi xấu xí và mẩn đỏ, da sáng hơn, chỉ còn một ít vết thâm thôi, 3 em này đều có giá tầm 165k/700ml, to kinh khủng luôn. Mọi người hãy chọn cho mình một loại sữa tắm St.Ives ưu thích nhé vì loại sữa tắm này đáng để dùng thử.

Chúc các bạn luôn xinh đẹp!