Review 10 loại soap (xà bông) trị mụn lung hiệu quả

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Review 10 lo_i soap _x_ b_ng_ tr_ m_n lung hi_u qu_.jpg

Mình có mụn lưng từ hồi có mụn mặt, là hồi dậy thì tới nay cũng dùng các hãng để cải thiện tình hình hơn. Có hơi tự ti khi da lưng mụn sưng sưng đỏ đỏ nên ít khi mặc được áo dây. Lưng đỡ mụn là thấy mình đẹp hơn hẳn :))
Sản phẩm nào trong đây bạn dùng rồi chia sẻ cho mình với nhé.
  • 1. Medimix 18 herbs nội địa Ấn:Hiệu quả giảm mụn 3 tháng thì da láng bớt sần các vết thâm cũ mờ nhạt dần , mụn sưng bớt đỏ tấy và bung cồi khá nhanh chóng.Mụn lưng và ng*̛̣c là do hoocmon nhưng với mình dù có điều chỉnh hoocmon tốt đến mấy thì quanh năm đều dính mụn ở 2 vùng này và điên ở chỗ dừng xà bông này khoảng 1 tháng là mụn lại không hẹn mà tớ. Tớ dùng Medimix xong cứ hay mẩn mẩn vết đỏ như muỗi đốt í
  • 2. Neem của Himalaya**: Không hiệu quả giảm sưng mụn đâu ạ
  • 3. Medimix xuất khẩu**: khô da căng rít gây ng*̛́a và kích ứng do có chứa SLS
  • 4. Soap Pelican for Back của Nhật**: da sau khi lau khô cứ rít rít, khô ráp phải bôi butter ngay không là gãi ng*̛́a ngay. Không giảm mụn xíu nào cảL
  • 5. Soap bồ hòn sài khổ***. Các bạn cứ gõ tên là ra nhiều kết quả lắm nha. Thành phần từ phôi dầu dừa, không phải từ kiềm và chất béo nên dùng sẽ hơi chán ạ.Tiêu chí thành phần sản phẩm tắm và gội mình cần nhất ở hiện tại là không chứa dầu cọ, dầu mỏ, cồn, silicone. Cho khả năng làm sạch vừa phải vì tớ sợ sạch kin kít lắm
  • 6.Xà bông Mộc An***: mình dùng bị mẩn đỏ. Có thể dị ứng với thành phần nào đó nhưng vì cảm giác trên da sần sần nên mình ng*̛ng..
  • 7.Soap của Sue’n ***: hạt ng*̃ cốc trong xà phòng làm da mình hơi rát, sau tắm thì da cũng bị đỏ như Mộc An.
  • 8. Windy Hill Soap Studio*** : Không chứa dầu cọ, chất hoạt động bề mặt sls , bao bì chứ không có như Medimix hay các hãng khác là quấn thêm lớp nilon
  • 9.Soap What the hemp: rửa mặt cho atopic inflamed skin khá mềm da mặc dù độ pH 8,9 bánh có dầu mù u và hạt gai dầu rất phù hợp để làm lành da kích ứng chàm bẩm sinh. Sau khi lau khô da cảm giác căng căng chút
  • 10.Soap Castile cũng rứa vì đặc điểm của Castile là nhiều dưỡng vì chỉ có dầu oliu, Không có bọt chỉ nhầy nhầy trên da nhưng rửa đi da sạch mềm k căng. Đâu phải cứ bọt bông mịn như kem whip mới là sạch da đâu mà
  • 11. Coboté:*** ng*̛̀a mụn, than hoạt tính, gừng, cam là mấy loại mình đã dùn
Soap gừng, cam than hoạt mùi thơm lắm mà mua về tắm thay đổi mỗi ngày vì thành phần cũng lành tính.
Xà bông ng*̛̀a mụn của Coboté là cục mình thấy hiệu quả cao hơn hẳn
Thành phần của xà phòng mụn làm tớ muốn thử nghiệm ngay vì trầu không với tràm trà rồi gừng kháng viêm,có đúng là se dịu da mụn. Xà bông không phải thuốc trịbệnh nhưng chắc chắn sẽ giúp da bạn được quẳng đi gánh nặng hóa chất mạnh bạo trong sản phẩm công nghiệp. Muốn khỏi mụn thì phải kết hợp tùm lum sinh hoạt, tinh thần nữa mà
Cứ tắm đều đặn xong đợt này chăm thể dục phòng Covid, cố găng ng*̉ trước 11h vì mụn cũng đến từ nguyên nhân nội tiết, mặc đồ chất liệu thoáng là thành quả lưng tớ hiện tại nè. Qua 2 tháng sử dụng mụn sưng đỏ xẹp bớt, đỡ đau hơn. Vết thâm nhạt màu đi thích nhất là cảm giác khi xoa láng láng dễ tự sướng lắm nhé.
Da mụn chỉ cần tìm loại không làm da kích ứng thêm đã là tốt lắm r chứ chưa mong là trị được mụn mà loại này làm tớ đỡ hẳn cơ mừng rớt nước mắt
Ảnh lưng tớ tự chộp ạ.
À có điều mùi tựa lá đun tắm cháu nhà tớ , mấy cái trị mụn da nhạy cảm thì không nên ham thơm ngát nha các bạn
Cảm ơn mọi ng*̛ời đã đọc bài

thanhtampham01

Tài xế Đồng
Cái này có phù hợp cho chân bị viêm lỗ chân lông không nhỉ