Quy trình cho anh em Go Việt qua Grab.

Huynhlinh

Support
Moderator
Trước đây mình cũng đang chạy Go Viet và qua đăng ký Grab theo diện được mời (nhắn tin, gọi điện). Hôm nay mình chia sẽ lại quy trình để anh em đi đăng ký cho nhanh. Hy vọng bây giờ vẫn còn y vậy vì thời điểm mình đăng ký cũng cách đây 2 tháng.
Bước 1: Địa điểm

5440

Khác với các tài xế đăng ký mới, chúng ta không phải qua Big C Miền Đông mà đi thẳng qua hẻm 266 Tô Hiến Thành (Sát vách Big C luôn). Anh chạy vào khoảng 50m, nhìn bên tay phải có để bảng hỗ trợ đăng ký đối tác Grab thì dừng lại, sẽ có người ra đón và khóa xe cho anh em.
Bước 2: Kiểm tra giấy tờ
Cũng như Go Việt là khi đi đăng ký anh em phải mang theo các giấy tờ cần thiết (mình không liệt kê ra vì anh em đã biết cả rồi). Điền mộ số thông tin vào form. Bộ phận đăng ký sẽ tiến hành kiểm tra giấy tờ, chụp hình lại và đồng thời chụp hình chân dung của anh em. Ngoài ra họ sẽ mượn app Go Việt của anh em để kiểm tra xem tài khoản Go Việt của anh em có bị khóa không, lịch sử đơn hàng.
Sau bước này, bộ phận đăng ký sẽ up lên hệ thống chờ duyệt (Giống mua trả góp quá ?). Nếu tất cả hợp lệ thì họ sẽ yêu cầu anh em tải app Grab Driver về.
Bước 3: Học quy tắc ứng xử.
Anh em không cần vào phòng học như tài mới, mà sẽ học trực tiếp trên điện thoại luôn, anh em sẽ được gửi một đường link qua tin nhắn, bấm vào đường link này để tiếp tục.
Anh em sẽ học theo từng dịch vụ là Bike, Food và Grab Express. Mỗi dịch vụ sẽ được ra một số video cho em xem, xem xong sẽ có phần test. Phần test cũng khá đơn giản do anh em đã từng chạy qua Go Việt rồi.
Bước 4: Đăng nhập tài khoản.
Sau đã hoàn tất việc học và làm các bài test thì anh em thông báo cho bộ phận đăng ký.
Sau đó là tài khoản của anh em sẽ được kích hoạt và ngày hôm sau là có thể nhận chuyến.
Bước 5: Nhận đồng phục
Bộ phận đăng ký sẽ cho anh em "giấy giới thiệu" để qua bãi xe nhận đồng phục free cho toàn bộ nha anh em.
Vậy là xong.
Tiền thưởng
Trước đây mình được hỗ trợ 2.000.000đ, trong đó 1.000.000 đồng sẽ được cộng vào ví trên vào ngày hôm sau, 1.000.000đ còn lại sẽ được cộng sau khi anh em hoàn thành đủ 300 cuốc xe trong tháng đầu tiên. Còn thời điểm bây giờ chắc khác, nhưng cơ bản là anh em phải đạt yêu cầu grab đưa ra thì mới mong được nhận khoảng còn lại.

Sửa lần cuối: