Ở Hà Nội bây giờ nên chọn làm đối tác bike cho hãng nào?

duongkta

Tài xế Đồng
Chào toàn thể anh chị em Techbike, đầu xuân xin chúc toàn thể gia đình Techbike và tất cả anh chị em tài xế bike một năm mới thành công.
Vào việc chính, hiện nay mình đã nghỉ việc 4 tháng và đang lĩnh trợ cấp thất nghiệp hàng tháng và muốn kiếm thêm bằng cách chạy xe ôm trong thời gian chưa tìm được việc làm phù hợp.
Tìm hiểu thì tại Hà Nội cũng đang song hành các hãng sau: Grab, Go Viet, Aber, Vato, Tnet, Mai Linh, ...
Nhu cầu chạy của mình không quá cao, mỗi tháng kiếm khoảng 5 triệu (đang nghĩ trong đầu như vậy).
Vậy thì nên chọn hãng nào các bạn?
Cảm ơn anh chị em đã xem bài.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Chào bác @duongkta !
Lẽ ra techbike cũng có bài viết so sánh các hãng xe ôm công nghệ để anh em có thể lựa chọn đươc dịch vụ tốt nhất để anh em chạy tuy nhiên mình sẽ có bài viết đánh giá sau.
Về Hà Nội thì hiện có Grab, Go-Viet, Fastgo và Vato là các ứng dụng gọi xe nỗi bật và có lượng khách tạm ổn để anh em đăng ký chạy.

Tuy nhiên thời điểm hiện tại fastgo vs vato chưa có nhiều khởi sắc, chưa truyền thông mạnh nên lượng khách hàng và tài xế cũng ít hơn.

Riêng Grab và Go-Viet là 2 ứng dụng có lượng khách ổn định cũng đồng nghĩa đem lại thu nhập tốt hơn cho anh em so với 2 ứng dụng kia.
Grab và Go-Viet đều đang thu 20% chiết khấu thời điểm hiện tại, tuy nhiên Go-Viet thì hoàn lại 10% nên tính ra go-viet chỉ có 10% chiết khấu thôi.
Nghĩa là chạy được 100k thì còn 90k với go-viet, grab thì còn 80k (chưa tính chi phí xăng dầu, xe cộ, điện thoại....)
Grab thì lương khách có thể đông hơn go-viet và anh em có thể chạy nhiều dịch vụ hơn như: grabbike, grab giao hàng, grabfood...
Go-Viet thì cũng có các dịch vụ tương tự nhưng chỉ mạnh mảng go-bike với go-food.

Vậy nên giữa Grab và Go-Viet có thể nói là 9 với 10 nên anh em chạy bên nào cũng được.
Mong muốn mức thu nhập 5 triệu/tháng thì cũng không khó ngày chạy 4 ,5 tiếng là được mức đó.

Bác cứ chạy đi rồi review lại anh em nhé...:ROFLMAO:??

duongkta

Tài xế Đồng
Cảm ơn hoangnam,
Định đăng ký Aber mà có lẽ phải xem lại.
Hay là cứ đăng ký Aber chạy xem sao, ko thích thì đăng ký thêm những hãng khác nhỉ.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Thực sự mình ko đánh giá cao được aber tuy nhiên bác cứ đăng ký chạy thử để trải nghiệm cũng được dù sao cũng ko tốn gì nhiều cả, ko thích đi đky dịch vụ khác thôi :)