Nỗi buồn tài xế mới: ế.......................

xibachao777

Tài xế Đồng
tình hình là em chỉ chạy bike định đăng kí go nhưng xui thay nhằm ngày mấy a biểu tình họ ko cho đăng kí, em ê răng quá, Mà lại đang đói nữa, em đành đăng kí grab. Mọi khi tàn tàn 8h sáng tới 8h tối trưa nghỉ 1 tiếng, trừ xăng cộ thì em cũng lụm được khoản 200 mấy. Mà càng chạy qua ngày e càng bị ế tiền cứ giảm lần...đỉnh điểm nay t7 từ cũng xách xe ra chạy, phạm văn đồng rồi bến xe miền đông rồi điện biên phủ, thảo điền, hoàng sa trường sa, cách mạng tháng 8.......tới 5h chiều mới được có 138k chưa trừ xăng luôn các bác ạ........chạy quanh quanh cứ nhìn ng ta chở khách mà chãy nước miếng. Rất mong học hỏi thêm kinh nghiệm của các bác

Kaloss

Support
Moderator
Bạn có gắng tìm nghề khác, nghề xe ôm công nghệ chỉ là kiếm thêm thôi, chứ ko thể coi là nghề chính được, vì nó bấp bênh và phụ thuộc nhiều vào thời gian và sức khỏe của bạn,
Nếu bạn coi là nghề chính: cố gắng xen kẽ chạy nhiều ứng dụng, và cân nhắc sức khỏe của bạn bỏ ra, vì nếu bạn không chạy thì ko có tiền.
Nếu là nghề phụ: có thời gian thì chạy, kiếm thêm thu nhập. đó cũng là 1 cách hay để kiếm thêm

Kaloss

Support
Moderator
Cũng chấp nhận thôi bác, ví dụ giao hàng aha hoặc lala với xe ôm công nghệ: grab, goviet, thâm chí có lúc nhiều bác chơi hết, mũ grab, áo goviet, tùm lum hết cả.... nhớ đeo khẩu trang cho xe của bác.

xibachao777

Tài xế Đồng
Nay em chạy thêm food với lại kéo thời gian về khuya xíu. Cám ơn bác quan tâm nay cũng đỡ rồi ạ, 8h sáng tới khoản 9h tối bữa may mắn cũng được khoản 400k trừ xăng rồi ạ. ?

bdsicg

Tài xế Đồng
vất vả nhờ, nắng nôi nhưng dc cái nhẹ đầu, chứ như mấy bố sale thị trường mặc sơ mi quần tay này nọ nhìn sang chảnh cũng chạy sml ngoài đường, số dí liên tục, lương chả tới nổi chục triệu :D

xibachao777

Tài xế Đồng
nói chứ nghề nào cũng quý hết bác ạ, cái nào cũng có cái hay dỡ riêng, quan trọng mình làm tới đâu thôi hehe

bdsicg

Tài xế Đồng
mà bác dc ngày 400k chắc ở thành phố lớn hả, chứ tỉnh lẻ làm gì tới nổi giá đó

xibachao777

Tài xế Đồng
Mình chạy ở tp HCM, ngày nào may mắn thôi bác, với lại chạy tới 10h mấy mới về tới nhà. Bán sức lấy tiền thôi