Những bộ phim nên xem tháng 09/2019

ThanhReview

Tài xế Đồng
Trong những tuần tới, PHIM VIỆT NÀO XỨNG ĐÁNG ĐỂ BẠN RA RẠP vào tháng 09/2019 này? Sau đây là bài review cũng như reaction của mình sau khi xem họp báo về. Bạn cứ xem đây là một bài viết tham khảo để bạn hiểu rõ hơn về những bộ phim sắp ra mắt.

1.Phim CHA MA

Đầu tiên, xin đánh giá trươc về phim “ CHA MA “.Đây là một phim mà mình không thể tiết lộ nội dung được. Do mình đã cam kết với bên sản xuất rồi. Mọi người có thể ra rạp vì anh Bo ( Đan Trường ) hay là Phương Anh Đào để ủng hộ cho thần tượng của mình cũng được. Nhưng với mình, đánh giá bộ phim không cao. Thật sự mà nói, văn nói trong phim này còn truyền hình lắm, khô cứng, và còn hiền lắm. Màu phim qá tối, coi rất rất khó chịu, dù biết đây là phim kinh dị, nhưng chỉnh màu làm sao mà không thấy cái rang mô chi hết. Tình tiết trong phim dù có connect lại với nhau thì cũng sơ xài, không có cảm giác liền mạch cho lắm. Kịch bản thì cho là không tệ, vẫn có cái để bàn luận hay xem xét thì còn khá ổn. Nhưng có lẽ diễn xuất của các diễn viên làm mình chưa thấy cái hay của cái kịch bản này thì phải.
Rate : 2/5

2.Phim Anh Thầy Ngôi Sao

Còn phim thứ 2 là phim của HUYME “ Anh Thầy Ngôi Sao” Ầy, đúng là phim của đạo diễn “ Đỗ Đức Thịnh” chưa bao giờ làm fans thất vọng. Cách làm việc nghiêm túc, khắc khe đã đem lại cho khán giả một bộ phim phải nói là “ ĐÁNG XEM NHẤT TRONG THÁNG 8 – 9 NÀY”.
Ở đây bạn có thể không ra rạp vì nó là phim Việt, tụi review bợ đít nhau để đưa phim lên. Xin thưa, hãy xách cái thân ra rạp rồi về đây mình hãy nói tiếp về việc phim hay - phim dở ở đây!!!! Điều đáng nói nhất ở đây,là bạn lên ngay youtube tìm ngay video “ Bài Ca Tôm Cá” rồi đánh giá nên hay là không nên ra rạp!!! Tui về mở cái bài này nghe miết, riết rồi đi đường cứ hò dô, hò dô kéo lưới kéo lưới. Max vui
=)))
Bộ phim được cái không giàu nhưng nó nghèo
=))) Bạn có tin tôi hay không thì cũng ở bạn, tôi chỉ reaction lại mọi thứ cho bạn hiểu, máu chốt vẫn là ở bạn. Với tôi, ngoài bài hát ra thì còn ăn điểm ở cách diễn xuất của đạo diễn ĐỖ ĐỨC THỊNH, HUYME, MIU LÊ, và đám nhỏ khá là siêu cute
=)))
Cười không ngáp được mồm, dễ thương gì đâu á. Một lần nữa, mình xin nhắc lại đây là bộ phim “ ĐÁNG RA RẠP XEM NHẤT “ trong mùa phim Việt này. Còn bạn,nếu như không tin tôi, thì cứ ra xem rồi về đây mà khiển trách. Tôi sẵn sàng nghe đóng góp của bạn.
À mà khoan, phim còn có cái after credit, đừng về vội.Chú bảo vệ cũng không cho về đâu, ở lại xem cho hết đi
=)))
Rate : 4/5 ( Chỉ thiếu một chút xíu nhỏ chi tiết thôi là bộ phim nó hoàn hảo rồi )
Trong những tuần tới, PHIM VIỆT NÀO XỨNG ĐÁNG ĐỂ BẠN RA RẠP ? Sau đây là bài review cũng như reaction của mình sau khi xem họp báo về. Bạn cứ xem đây là một bài viết tham khảo để bạn hiểu rõ hơn về những bộ phim sắp ra mắt.
-
Đầu tiên, xin đánh giá trươc về phim “ CHA MA “.Đây là một phim mà mình không thể tiết lộ nội dung được. Do mình đã cam kết với bên sản xuất rồi. Mọi người có thể ra rạp vì anh Bo ( Đan Trường ) hay là Phương Anh Đào để ủng hộ cho thần tượng của mình cũng được. Nhưng với mình, đánh giá bộ phim không cao. Thật sự mà nói, văn nói trong phim này còn truyền hình lắm, khô cứng, và còn hiền lắm. Màu phim qá tối, coi rất rất khó chịu, dù biết đây là phim kinh dị, nhưng chỉnh màu làm sao mà không thấy cái rang mô chi hết. Tình tiết trong phim dù có connect lại với nhau thì cũng sơ xài, không có cảm giác liền mạch cho lắm. Kịch bản thì cho là không tệ, vẫn có cái để bàn luận hay xem xét thì còn khá ổn. Nhưng có lẽ diễn xuất của các diễn viên làm mình chưa thấy cái hay của cái kịch bản này thì phải.
Rate : 2/5
-
Còn phim thứ 2 là phim của HUYME “ Anh Thầy Ngôi Sao” Ầy, đúng là phim của đạo diễn “ Đỗ Đức Thịnh” chưa bao giờ làm fans thất vọng. Cách làm việc nghiêm túc, khắc khe đã đem lại cho khán giả một bộ phim phải nói là “ ĐÁNG XEM NHẤT TRONG THÁNG 8 – 9 NÀY”.
Ở đây bạn có thể không ra rạp vì nó là phim Việt, tụi review bợ đít nhau để đưa phim lên. Xin thưa, hãy xách cái thân ra rạp rồi về đây mình hãy nói tiếp về việc phim hay - phim dở ở đây!!!! Điều đáng nói nhất ở đây,là bạn lên ngay youtube tìm ngay video “ Bài Ca Tôm Cá” rồi đánh giá nên hay là không nên ra rạp!!! Tui về mở cái bài này nghe miết, riết rồi đi đường cứ hò dô, hò dô kéo lưới kéo lưới. Max vui
=)))
Bộ phim được cái không giàu nhưng nó nghèo
=))) Bạn có tin tôi hay không thì cũng ở bạn, tôi chỉ reaction lại mọi thứ cho bạn hiểu, máu chốt vẫn là ở bạn. Với tôi, ngoài bài hát ra thì còn ăn điểm ở cách diễn xuất của đạo diễn ĐỖ ĐỨC THỊNH, HUYME, MIU LÊ, và đám nhỏ khá là siêu cute
=)))
Cười không ngáp được mồm, dễ thương gì đâu á. Một lần nữa, mình xin nhắc lại đây là bộ phim “ ĐÁNG RA RẠP XEM NHẤT “ trong mùa phim Việt này. Còn bạn,nếu như không tin tôi, thì cứ ra xem rồi về đây mà khiển trách. Tôi sẵn sàng nghe đóng góp của bạn.
À mà khoan, phim còn có cái after credit, đừng về vội.Chú bảo vệ cũng không cho về đâu, ở lại xem cho hết đi
=)))
Rate : 4/5 ( Chỉ thiếu một chút xíu nhỏ chi tiết thôi là bộ phim nó hoàn hảo rồi )

3.Phim NGÔI NHÀ BƯƠM BƯỚM

Bộ phim thứ 3 của chú THÀNH LỘC “NGÔI NHÀ BƯƠM BƯỚM”
Câu chuyện chỉ xoay quanh 2 gia đình khi trong nhà có 2 đứa nhỏ yêu nhau muốn cứi nhau. Một bên là gia đình gia giáo ngoài Hà Nội, một bên là gia cảnh trong Sài Gòn. Cuộc gặp gỡ của 2 gia đình xảy ra có chút khó khăn. Một ông bố giáo viên dạy Văn có đứa con gái cấm cho yêu đương nhăn nhít. Nói về gia đình bên kia thì có chút khác thường không như bao gia đình khác. Mà được cái nó đáng yêu, nó dễ thương. Nếu là tôi, tôi cũng thích ở trong gia đình đó.Cả Ba mẹ điều hiểu chuyện như nhau, sâu sắc với con. Công sinh không bằng công dưỡng, bà Hân ( Thành Lộc ) không phải là người phụ nữ thực thụ nhưng sở hữu trái tim của một người mẹ đích thực. Tất cả nội dung gói gọn lại là cuộc gặp gỡ giữa 2 gia đình. Vui có, cười có, tình cảm có, cảm thông có,…Sự kì thị ở LGBT trong cuộc sống bây giờ gần như hoàn toàn là không còn, tất cả mọi thứ điều là bình đẵng hết. Cứ sống vui và hạnh phúc là được.
Với hóa thân mấy chục năm trong nghề của chú Thành Lộc thì không dám nói gì luôn. Chú quá xuất sắc, chú rất rất là nghiêm túc với nghề. Từ khi còn bé đã thần tượng chú rồi, thì bây giờ cũng vẫn vậy. Sự nhập tâm và hóa thân của chú không còn gì để bàn cải rồi. Còn về cô Hồng Đào và chú Quang Minh vẫn như ngày nào, vẫn dễ thương,vẫn hài hước. Bộ phim coi giải trí nhẹ nhàng, dễ chịu. Đừng định kiến, cũng đừng kỳ vọng nha, ra rạp với tư thế thoải mái, tâm hồn thư giản. Mua combo bắp nước mà đúc nhau ăn, nắm tay nhau, dựa vai vào nhau mà xem phim ( ĐM – sến quạ
=)))) Mấy thằng không có bồ như mình sến sẫn đủ chuyện
=))) hahahaha.
Rate : 3.5/5 ( Tổng thể vừa đủ, nhưng chi tiết còn nhiều cái không ổn – nên không đánh giá cao cho phim được, nhưng ra rạp xem được )
-------------------------------

4.Phim CẬU CHỦ MA CÀ RỒNG

Phim thứ 4 là phim “ CẬU CHỦ MA CÀ RỒNG” thôi mình không đánh giá phim này đâu nha
:)
Bài review của tui #ShoSho​