Nguyên lí gán đơn cho shipper của Now? Ký quỹ Now nhận đơn nhiều hơn không ký quỹ

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Có bao giờ anh em thắc mắc vì sao Now lại gán đơn cho tài xế A mà không gán đơn cho tài xế B.Hay 2 tài xế đứng gần nhau thì hệ thống sẽ ưu tiên gán đơn cho tài xế nào?Rồi ký quỹ với không ký quỹ thì có khác nhau không?Để giải thích về vấn đề này thì cùng techbike đi tiềm hiểu 3 mẹo cũng như kinh nghiệm bên dưới đây dành cho anh em đang chạy giao đồ ăn Now nhé.

1.Tỉ lệ gán đơn thấp do hủy đơn

Nếu như Now gán đơn cho anh em nhưng anh em không nhận đơn từ chối thì tỉ lệ nhận đơn của bạn sẽ bị giảm.Và ở những lần gán đơn tiếp theo Now sẽ dựa vào mức độ hủy đơn này của anh em để ưu tiên gán đơn.Chính vì vậy nếu có 3 shipper now đúng gần nhau hay cùng khoảng cách đến quán ăn thì đơn sẽ được gán cho shipper nào có tỉ lệ hủy đơn ít hơn.

Vậy nên để nhận được nhiều đơn Now thì anh em nên hạn chế việc hủy đơn nhé.

2.Từ chối đơn

Mỗi khi anh em tự tìm đơn trên app thì nhớ đọc kỹ các thông tin về giá tiền, địa chỉ nhà hàng, địa chỉ khách nếu cảm thấy giao được thì hãy nhận nha anh em.Nếu mà nhận xong rồi thấy đơn hàng xa quá, giá tiền cao không đủ mua đồ ăn anh em Từ chối (Deny) đơn thì cũng sẽ bị giảm tỉ lệ nhận đơn như cái thứ 1.

3.Nạp thêm tiền ký quỹ

Có nhiều anh em thắc mắc về việc tiền ký quỹ có ảnh hưởng đến việc đơn nhiều hay ít không thì bên Now cũng có nói thẳng là:
Tiền ký quỹ (tiền cọc) sẽ ảnh hưởng đến khả năng nhận đơn của mỗi tài khoản, phụ thuộc vào số tiền hàng được phép phát sinh nợ công ty.Vì vậy bạn nên nộp thêm tiền kỹ quỹ để được nhận nhiều đơn hơn nữa, đặc biệt là các đơn 0 đồng (không phải trả quán).Tiền ký quỹ sẽ được hoàn lại khi anh em không chạy Now nữa sau 15 ngày.
Hiện nay tại 1 số thành phố khi đi đăng ký Now anh em không phải nộp tiền ký quỹ Now vì vậy sau khi đăng ký xong anh em có thể tự nộp vào ví NowPartner theo hướng dẫn bên dưới đây nhé.
Xem thêm: Ban nữ xinh đẹp chia sẽ 4 bí kíp chạy Now.vn hiệu quả

Chúc anh em có doanh thu tốt nhé!